TIN TÀI TRỢ.

Hoạt động nào hữu ích dành cho bé hè này???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 611 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenlee Xem bài viết
    Nếu chỉ học cô ở trường làng thì có ăn thua không mẹ gunny21, em nghĩ là các cô chỉ cho học những kiến thức trong sách vở thôi mà không áp dụng được trong cuộc sống, phải học đi đôi với hành mới hiệu quả mẹ gunny21 à
    Thì mình không có thời gian để đưa con đi, đón con về nên cho học gần nhà rồi nhờ ông bà đón cho tiện, chứ mình cũng thấy là tìm mấy trung tâm uy tín cho cháu học thì sẽ tốt hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình thấy diễn đàn này hay, và cái topic này đúng là mối quan tâm hàng đầu của cha mẹ mỗi khi hè đến.
    Bản thân mình cũng là mẹ của hai bé: gái 12 tuổi, trai 10 tuổi. Mỗi khi hè đến, bên cạnh việc tổ chức dã ngoại cho con, mình đều cho con học đàn ( cụ thể là Piano) vì nhiều lý do:
    1. Giúp con thư giãn sau một thời gian tất bật với sách vở
    2. Bỏ hết các sách vở khoa học cứng nhắc ở trường, con có nhiều thời gian hơn để luyện tập môn nghệ thuật mà con yêu thích, phát huy năng khiếu tốt hơn.
    3. Giúp con phát triển khả năng tư duy, cảm thụ âm nhạc, cảm thụ cuộc sống tốt hơn. Đặc biệt, rèn luyện rất tốt cho con tính tập trung và kiên nhẫn cực kỳ cao
    4. Tránh cho con tiếp xúc với các game trên thiết bị hiện đại ngày nay ( như ipad, laptop, smartphone).
    .........
    Các mẹ muốn tìm hiểu thêm, thì vào trang web: http://www. daynhaccsm.edu.vn để tìm hiểu
    hoặc vào fanpage: Trường Âm Nhạc Cộng Đồng CSM. Hoặc nhờ tư vấn hổ trợ: 08.37718886 - hotline : 0903.750.201 - 0933.118.849 nhé.
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là bây giờ các bé tiếp xúc với máy tính nhiều mà nói cũng không được, cứ về đến nhà ngồi xếp hình với xây nhà gì đấy, bố mẹ cấm chơi, khóa máy tính vào thì ở nhà với ông bà lại chiều cho chơi điện thoại, chả biết làm thế nào
    • 1,036 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangac1977 Xem bài viết
    Đúng là bây giờ các bé tiếp xúc với máy tính nhiều mà nói cũng không được, cứ về đến nhà ngồi xếp hình với xây nhà gì đấy, bố mẹ cấm chơi, khóa máy tính vào thì ở nhà với ông bà lại chiều cho chơi điện thoại, chả biết làm thế nào
    Mẹ nên tìm cho bé những khóa học hè ý, tùy xem mẹ muốn cho cháu phát triển theo hướng nào thôi, chị thử cho cháu tham gia các câu lạc bộ tạo hình với nghệ thuật sáng tạo xem sao, mình không để cháu tiếp xúc với máy tính thì có thể cho cháu làm thực tế mà cấm thì cũng k phải là phương án hay
    comment by WTT mobile view
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gunny21 Xem bài viết
    Thì mình không có thời gian để đưa con đi, đón con về nên cho học gần nhà rồi nhờ ông bà đón cho tiện, chứ mình cũng thấy là tìm mấy trung tâm uy tín cho cháu học thì sẽ tốt hơn
    Quan điểm của mình thì đã đầu tư thì phải đầu tư đến cùng, cho cháu đi học trên trung tâm ý, mất công một tí nhưng đảm bảo con mình được học với chất lượng ok nhất. Nếu như con mình vừa tăng từ vựng tiếng Anh, lại học được các kỹ năng xã hội thì cũng không bõ công đâu nhỉ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho các con tham gia trại hè tiếng Anh chẳng hạn. Ở nước ngoài, trẻ con tiểu học hay được tham gia trại hè lắm. Các trại hè thì họ lồng ghép nhiều hoạt động, ngoài tiếng Anh thì họ còn chú trọng rèn kỹ năng rồi hoạt động giải trí. Em thấy hầu như trung tâm tiếng Anh nào cũng tổ chức trại hè như: tiếng anh mamita khu hoàng mai có mẹ chia sẻ là học phí ở đấy khá ưu đãi, GLN thì khá nổi tiếng rồi, Ama Lò Đúc cũng có đó...rất nhiều các mẹ ah, tha hồ mà chọn lựa
    Chuyên cung cấp rau sạch, thực phẩm sạch
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan điểm của mình thì đã đầu tư thì phải đầu tư đến cùng, cho cháu đi học trên trung tâm ý, mất công một tí nhưng đảm bảo con mình được học với chất lượng ok nhất. Nếu như con mình vừa tăng từ vựng tiếng Anh, lại học được các kỹ năng xã hội thì cũng không bõ công đâu nhỉ
    Mẹ trangacc1977 nói chuẩn đấy. Thực ra bây giờ cũng có nhiều trung tâm dạy cũng ổn mà giá cả cũng đâu có đắt đâu, quan trọng là con mình nâng cao được kỹ năng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vẫn biết là nên đầu tư đến cùng nhưng vấn đề là các chị là dân văn phòng được nghỉ cuối tuần còn cho các con đi đc, chứ e dân kinh doanh thì làm gì có ngày nghỉ, thậm chí ngày lễ còn chẳng có thời gian đưa con đi chơi ý chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 420 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mama Tun Xem bài viết
    Mẹ trangacc1977 nói chuẩn đấy. Thực ra bây giờ cũng có nhiều trung tâm dạy cũng ổn mà giá cả cũng đâu có đắt đâu, quan trọng là con mình nâng cao được kỹ năng
    Em cũng đang định cho con gái em đi học múa, nhưng sợ ảnh hưởng đến việc học trên lớp của cháu nên vẫn đang phân vân không biết nên để cháu đi học không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanpv Xem bài viết
    Em cũng đang định cho con gái em đi học múa, nhưng sợ ảnh hưởng đến việc học trên lớp của cháu nên vẫn đang phân vân không biết nên để cháu đi học không
    Cháu mà có năng khiếu thì chị nên cho đi, chị cứ tìm mấy chỗ học tiếng Anh bằng năng khiếu ý, cháu nó cũng có thể học văn hóa ở đó mà, một công đôi việc, tiện ghê ý
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ảnh hưởng hay không thì bố mẹ có thể điều chỉnh cho các con mà mẹ 5, nếu như chỉ muốn bé tham gia các câu lạc bộ để học thêm các kỹ năng xã hội thì một tuần một buổi thì không có ảnh hưởng gì đâu, còn nếu muốn bé học một cách bài bản thì có thể tranh thủ học trong hè này mà
    • 1,036 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ lo cho các bé vào năm học mới thôi, cứ sau 3 tháng hè quen được chơi thoải mái rồi, y như rằng là vào năm học mới lại mất đến 1, 2 tháng đầu quay về nếp sinh hoạt cũ. Mấy chị bạn mình cứ khoảng thời gian đấy là suốt ngày than phiền stress vì con, vì công việc
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình còn đang tính cho bé nhà mình đi học bơi luôn, mình thấy đó là một cách để con học một kỹ năng quan trọng trọng cuộc sống, còn bé học dễ chứ như em ngày trước lớp 11 mới đi học, ngại lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không lo đâu chị ơi, chị tranh thủ cho cháu đi học 3 tháng hè này cho cháu quen đi, khi nào vào năm học thì đi clb để luyện tập thôi, chắc 1 tuần 1 buổi chứ mấy, không ảnh hưởng gì đâu
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau
    Xa là nhớ gặp nhau là cười
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien0990 Xem bài viết
    Chỉ lo cho các bé vào năm học mới thôi, cứ sau 3 tháng hè quen được chơi thoải mái rồi, y như rằng là vào năm học mới lại mất đến 1, 2 tháng đầu quay về nếp sinh hoạt cũ. Mấy chị bạn mình cứ khoảng thời gian đấy là suốt ngày than phiền stress vì con, vì công việc
    Mình cũng thế mà, mình sợ nhất tháng 9, tối nào cũng hò như hò đò để con đi học, mà cứ phải ngồi kèm học cơ, hỏi đến mấy kiến thức cũ thì cứ nhớ nhớ quên quên, chán lắm
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình còn đang tính cho bé nhà mình đi học bơi luôn, mình thấy đó là một cách để con học một kỹ năng quan trọng trọng cuộc sống, còn bé học dễ chứ như em ngày trước lớp 11 mới đi học, ngại lắm
    Cháu nhà chị cho học bơi năm ngoái rồi, cũng tính sẵn là năm nay cậu ấy lên lớp 1 thì cho đi học cái gì đấy cho quen chứ cu nhà chị nghịch lắm, cứ lo vào lớp cu cậu chỉ trêu đùa với bạn bè mà không chịu học.
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien0990 Xem bài viết
    Điển hình là bạn mình đó, sau 3 tháng hè là thôi bé quên sạch đầu năm cứ đến bài kiểm tra chất lượng là đến khổ với anh ý, toàn phải ngồi hàng tuần trời không làm gì được mà chỉ kèm cặp cho nó học thôi. Nên mình rút kinh nghiệm là cứ phải cho đi học liên tục để giữ nếp sinh hoạt chỉ là cho học nhẹ hơn với trên lớp thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 420 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenlee Xem bài viết
    Cháu nhà chị cho học bơi năm ngoái rồi, cũng tính sẵn là năm nay cậu ấy lên lớp 1 thì cho đi học cái gì đấy cho quen chứ cu nhà chị nghịch lắm, cứ lo vào lớp cu cậu chỉ trêu đùa với bạn bè mà không chịu học.
    Thực ra chị cho cháu đi vì chị thấy bé nhát quá, đi đến chỗ tập thể cho nó mạnh dạn hơn ý mà, bạn bè nó thì được bố mẹ cho đi học tiếng Anh với tham gia các clb ầm ầm, nào thì các câu lạc bộ ca hát, kịch rồi là dạy cả văn hóa ứng xử, thấy cũng bổ ích cho bé mà mình chưa có thời gian để tìm hiểu.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuẩn đấy mẹ nó ah.Học kỹ năng vừa giúp con rèn luyện thể chất lại con tự bảo vệ mình trước những tình huống bất ngờ, ai đảm bảo là ba mẹ ngày nào cũng ở cạnh con được đâu.
    • 1,036 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra chị cho cháu đi vì chị thấy bé nhát quá, đi đến chỗ tập thể cho nó mạnh dạn hơn ý mà, bạn bè nó thì được bố mẹ cho đi học tiếng Anh với tham gia các clb ầm ầm, nào thì các câu lạc bộ ca hát, kịch rồi là dạy cả văn hóa ứng xử, thấy cũng bổ ích cho bé mà mình chưa có thời gian để tìm hiểu.
    Bé nhát thì mẹ cho bé tham gia mấy câu lạc bộ, chịu khó tìm mấy chương trình trại hè cho cháu nó tham gia, ở đấy người ta dạy nhiều thứ lắm, mình cũng toàn làm như thế với bé nhà mình mà