TIN TÀI TRỢ.

Hoạt động nào hữu ích dành cho bé hè này???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 611 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hè này các mẹ có kế hoạch gì cho bé nhà mình không. Em tính định cho cu cậu nhà em đi học cái gì đó vào hè này. Mọi năm còn đi học mẫu giáo, hè em toàn cho cháu về quê chơi với ông bà mấy tuần, bé thích lắm. Nhưng năm nay cháu nhà em vào lớp 1 nên em muốn cho cháu đi học trước để không bị bỡ ngỡ, cũng là để cho bé có thể học thêm các kỹ năng khác nữa. Bé nhà em được cái cũng ham học và rất thích được gặp các bạn mới. Thấy các chị ở công ty em nào thì cho các con đi học bơi, học tiếng Anh, học năng khiếu, rồi là tham gia trại hè, các câu lạc bộ hè, em đang phân vân, vì cháu nhà em vẫn còn nhỏ, em không biết nên cho cháu học cái gì thì phù hợp. Các mẹ cho em lời khuyên được không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng còn tùy định hướng của mẹ cho bé, quan trọng là chịu khó đầu tư về tài chính và thời gian. Nếu mẹ cho con phát triển toàn diện thì vừa nên học một chút văn hóa vừa cho bé tham gia các hoạt động tập thể để phát triển các kỹ năng xã hội nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenlee Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Hè này các mẹ có kế hoạch gì cho bé nhà mình không. Em tính định cho cu cậu nhà em đi học cái gì đó vào hè này. Mọi năm còn đi học mẫu giáo, hè em toàn cho cháu về quê chơi với ông bà mấy tuần, bé thích lắm. Nhưng năm nay cháu nhà em vào lớp 1 nên em muốn cho cháu đi học trước để không bị bỡ ngỡ, cũng là để cho bé có thể học thêm các kỹ năng khác nữa. Bé nhà em được cái cũng ham học và rất thích được gặp các bạn mới. Thấy các chị ở công ty em nào thì cho các con đi học bơi, học tiếng anh, học năng khiếu, rồi là tham gia trại hè, các câu lạc bộ hè, e đang phân vân, vì cháu nhà e vẫn còn nhỏ, e không biết nên cho cháu học cái gì thì phù hợp. Các mẹ cho em lời khuyên được không?
    Mình thấy học tiếng Anh là chuẩn nhất. Bây giờ ở thành phố, tiếng Anh thành phổ cập rồi ý các mẹ ạ, không cho đi học từ sớm sau này con lại không theo kịp các bạn thì cũng khổ. Với lại, em cũng theo dõi nhiều trang giáo dục trẻ thì thấy càng cho trẻ con học tiếng Anh từ sớm các con học càng dễ hơn ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có mối quan tâm như mẹ hanhnguyenlee, chẳng biết nên cho bé nhà mình đi hoạt động gì, bé nhà mình mới có 4 tuổi, nhưng mình cũng muốn con mình được phát triển toàn diện từ bé
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau
    Xa là nhớ gặp nhau là cười
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gunny21 Xem bài viết
    Mình thấy học tiếng Anh là chuẩn nhất. Bây giờ ở thành phố, tiếng Anh thành phổ cập rồi ý các mẹ ạ, không cho đi học từ sớm sau này con lại không theo kịp các bạn thì cũng khổ. Với lại, em cũng theo dõi nhiều trang giáo dục trẻ thì thấy càng cho trẻ con học tiếng Anh từ sớm các con học càng dễ hơn ý.
    Đương nhiên là tiếng Anh quan trọng nhưng các hoạt động tập thể cũng quan trọng lắm mẹ gunny21 à, có nhiều câu lạc bộ cho các bé sinh hoạt, tham gia có thể giúp bé tăng thêm các kỹ năng xã hội mà chứ nếu chỉ học tiếng anh thôi thì chắc gì bé đã không bị tụt hậu.
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangac1977 Xem bài viết
    Đương nhiên là tiếng Anh quan trọng nhưng các hoạt động tập thể cũng quan trọng lắm mẹ gunny21 à, có nhiều câu lạc bộ cho các bé sinh hoạt, tham gia có thể giúp bé tăng thêm các kỹ năng xã hội mà chứ nếu chỉ học tiếng anh thôi thì chắc gì bé đã không bị tụt hậu.
    Không biết bé nhà mẹ trangac1977 tham gia các hoạt động nào thế, để e học hỏi kinh nghiệm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mama Tun Xem bài viết
    Mình cũng có mối quan tâm như mẹ hanhnguyenlee, chẳng biết nên cho bé nhà mình đi hoạt động gì, bé nhà mình mới có 4 tuổi, nhưng mình cũng muốn con mình được phát triển toàn diện từ bé
    Bé quá thì cũng có những hoạt động phù hợp mà, gần nhà e có clb múa, e thấy toàn các bé nhỏ xíu à, chị có thể cho bé đi sinh hoạt các clb mấy môn năng khiếu hát múa.... Mà em thấy các bạn tầm lứa tuổi mẫu giáo thì cho học các môn liên quan tới mỹ thuật, sáng tạo... như vẽ, nặn đất, nghịch màu... các thứ thì rất tốt ý. Cái này giúp các bạn bé phát triển giác quan. Em thấy bọn Tây toàn cho tụi trẻ con nghịch màu, nghịch đất tóe loe ra ý. Nhìn bọn trẻ con được nghịch ngợm rất sướng ý.
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé quá thì cũng có những hoạt động phù hợp mà, gần nhà e có clb múa, e thấy toàn các bé nhỏ xíu à, chị có thể cho bé đi sinh hoạt các clb mấy môn năng khiếu hát múa.... Mà em thấy các bạn tầm lứa tuổi mẫu giáo thì cho học các môn liên quan tới mỹ thuật, sáng tạo... như vẽ, nặn đất, nghịch màu... các thứ thì rất tốt ý. Cái này giúp các bạn bé phát triển giác quan. Em thấy bọn Tây toàn cho tụi trẻ con nghịch màu, nghịch đất tóe loe ra ý. Nhìn bọn trẻ con được nghịch ngợm rất sướng ý.
    Em cũng muốn cho con đi học tiếng Anh, và cả các môn năng khiếu nữa cho con bạo dạn, tự tin. Ngày xưa bố mẹ em chả có điều kiện nên không được học gì. Bây giờ tranh thủ chỉ có 1 đứa, cho con đi học cái gì "bổ" cái nấy ạ. Có chỗ nào dạy các môn năng khiếu bằng tiếng Anh không các mẹ nhỉ? Mà các bạn bé thì nghe có hiểu không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    4 tuổi cũng đi học ngoại khóa được mà mẹ trangac1977. Quan trọng vẫn là bạn tìm được chỗ phù hợp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang tìm hiểu các clb năng khiếu trên cung thiếu nhi xem cháu nó hợp với cái gì. Cháu nhà mình mới 4 tuổi thì có học được tiếng Anh không nhỉ? Có sợ bị rối loạn ngôn ngữ không vì tiếng Việt con vẫn chưa rành hết ý.
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mama Tun Xem bài viết
    Mình đang tìm hiểu các clb năng khiếu trên cung thiếu nhi xem cháu nó hợp với cái gì. Cháu nhà mình mới 4 tuổi thì có học được tiếng Anh không nhỉ? Có sợ bị rối loạn ngôn ngữ không vì tiếng Việt con vẫn chưa rành hết ý.
    tiếng anh chỉ là một loại ngôn ngữ thôi mà, cũng giống như cháu tiếng mẹ đẻ ý, bây giờ các bé đang trong thời kỳ phát triển ngôn ngữ, việc tiếp thu sẽ không có vấn đề gì đâu nên không cần lo đâu mẹ mamaTun ơi
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    4 tuổi cũng đi học ngoại khóa được mà mẹ trangac1977. Quan trọng vẫn là bạn tìm được chỗ phù hợp
    Không biết bé nhà mẹ gunny21 học gì đấy
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hay em cũng để bé nhà e vừa học tiếng anh vừa học võ nhỉ, vừa tích lũy kiến thức vừa rèn luyện thân thể, con trai cho học võ cho thiết thực
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết bé nhà mẹ gunny21 học gì đấy
    Mình chỉ cho bé học tiếng Anh gần nhà thôi, cháu học cô giáo dạy ở trên lớp thôi cho tiện kèm cặp. Là cô dạy trên lớp nên sẽ hiểu bé nhà mình học như thế nào, biết điểm mạnh điểm yếu để điều chỉnh cho phù hợp luôn, quan trọng là tiện cho việc đưa đón cháu vì em là dân kinh doanh nên cũng không có thời gian
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 419 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công chúa nhà e thích chỉ thích hát hò, văn nghệ, văn gừng nên cho cháu tham gia khoa nghệ thuật ở cung thiếu nhi, được cái là từ khi cháu tham gia câu lạc bộ đấy thì ngày càng mạnh dạn hơn, tuần nào cũng sinh hoạt nhưng không ảnh hưởng đến kết quả học tập trên trường của cháu. E tính dần phải cho cháu đi học tiếng Anh để cháu hát được tiếng Anh mới được.
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình chỉ cho bé học tiếng Anh gần nhà thôi, cháu học cô giáo dạy ở trên lớp thôi cho tiện kèm cặp. Là cô dạy trên lớp nên sẽ hiểu bé nhà mình học như thế nào, biết điểm mạnh điểm yếu để điều chỉnh cho phù hợp luôn, quan trọng là tiện cho việc đưa đón cháu vì em là dân kinh doanh nên cũng không có thời gian
    Nếu chỉ học cô ở trường làng thì có ăn thua không mẹ gunny21, em nghĩ là các cô chỉ cho học những kiến thức trong sách vở thôi mà không áp dụng được trong cuộc sống, phải học đi đôi với hành mới hiệu quả mẹ gunny21 à
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bé bây giờ có nhiều lớp để học, được bố mẹ đầu tư sướng quá cơ, ngày xưa thế hệ chị em mình làm sao mà được học tiếng anh với năng khiếu. Bây giờ bố mẹ có điều kiện thì nên cho các bé đi học và tham gia các hoạt động xã hội nhiều để bé được phát triển một cách toàn diện. Xã hội ngày càng phát triển, đòi hỏi thế hệ sau phải tiến bộ hơn thế hệ trước nên biết càng nhiều kỹ năng càng có lợi thế
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 419 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E cũng tính cố gắng sắp xếp hè này cho cháu đi học một khóa tiếng Anh ở trung tâm xem sao, thấy bạn bè cùng lớp của cháu đi học ngoài nhiều lắm, mà đứa nào tự tin, mạnh dạn chứ không rụt rè như thời chị em mình ngày xưa.
    • 1,035 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em học lớp 4 rồi, cứ hè là em cho cháu đi học thêm một kỹ năng, bây giờ cháu biết bơi ếch, bơi sải, bơi ngửa rồi, sáng e cho cháu đi luyện tập bơi, cuối tuần cho cháu tham gia câu lạc bộ khoa học sáng tạo. Vừa cho cháu rèn luyện thân thể, vừa phát triển tư duy, chứ cứ cho ở nhà là chỉ hoạt hình với game thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì, mỗi thời một khác mà mẹ gunny21. Chị gái mình mới có một cậu con trai nên mọi thứ dồn hết cho cháu, hết học bơi, rồi học tiếng Anh, chuẩn bị học thêm võ nữa, vừa học văn hóa vừa rèn luyện thân thể.