TIN TÀI TRỢ.

Cùng con tự học tiếng Anh tại nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là video bé nhà mình học tiếng anh, chia sẻ cùng các mẹ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Bên mình hiện nay đang cung cấp
    ĐỘC QUYỀN “Vui học Tiếng Anh với tài khoản trực tuyến Reach” (NXB: National Geographic Learning). Tài khoản bao gồm sách điện tử Reach và Sing with Me Language Songs từ trình độ B (lớp 1) đến F(lớp 5). Nếu các mẹ muốn tìm hiểu thêm thì liên lạc với mình nhé, số điện thoại 0932975194.

Facebook: https://www.facebook.com/Books4Vkids/
    Email: books4vkids@gmail.com
    Tel: 0932975194 (Viber, Zalo)
    • 243 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Giáo trình tiếng anh của vinschool là ji thế bạn. B hỏi giúpm đc ko
    comment by WTT mobile view
    • 62 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

rất hay! cách dạy của bạn mình thấy rất hợp lý: học như học tiếng mẹ đẻ. Mình cũng từng tìm cho con học nhiều cách, nhưng không hiệu quả. Hiện mình đang cho con học theo phương pháp trong cuốn sách này: http://bit.ly/2apd4gQ
    đây là cuốn ebook bạn mình giới thiệu, cả mình và con đều học theo, tuyệt lắm!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay học chương trình gogo loves english trên youtube. Mình thấy cũng hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người có biết trung tâm học tiếng anh nào ổn ổn ở HN ko ạh? hoặc web nào học tiếng anh trực tuyến tốt ko? e cũng muốn cho cháu e học thêm nhưng mẹ nó thì ko có thời gian mấy cảm ơn các chị ạh!
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trẻ tự học tiếng Anh, dễ hay khó?

Trẻ em Việt Nam và Phương Tây khi sinh ra nhìn tổng quan không khác biệt về năng lưc tư duy nói chung và ngôn ngữ nói riêng. Tuy nhiên, qua thời gian phát triển, học tập đến khi đi làm, xã hội phương Tây đã tạo ra những con người năng động, ưu tú góp phần kiến tạo 1 xã hội phát triển, văn minh. Điểm khác biệt chính là "MÔI TRƯỜNG" giáo dục, sinh sống và làm việc. Việc học tập tiếng Anh cũng như vậy. Tiếng Anh cũng chỉ là 1 ngôn ngữ như tiếng Việt. Nếu 1 trẻ em Việt Nam được sống trong 1 "MÔI TRƯỜNG" sử dụng tiếng Anh thì việc trẻ học tiếng Anh cũng đơn giản như tiếng mẹ đẻ. Vậy việc tạo lập 1 "MÔI TRƯỜNG" tiếng Anh trong gia đình cho trẻ em Việt Nam tự học tiếng Anh dễ hay khó?

Vẫn còn nhiều phụ huynh tin rằng việc gởi con đến các trung tâm đào tạo tiếng Anh truyền thống và học với người "Tây" là cách tốt nhất để giúp trẻ học tiếng Anh. Không ít phụ huynh cũng quan niệm rằng nếu trẻ học tiếng Anh từ giáo viên Việt Nam sẽ làm cho trẻ phát âm bị sai và sau này khó sửa.

Trước hết, việc gởi trẻ học tiếng Anh tại các trung tâm có giáo viên người "Tây" là tích cực nếu cha mẹ bé đủ khả năng tài chính để đưa bé đến các trung tâm "uy tín". Vì đây cũng là 1 trong các biện pháp tạo lập "MÔI TRƯỜNG" cho bé tiếp xúc tiếng Anh. Tuy nhiên phần lớn các bé chỉ học tiếng Anh với thầy "Tây" tại trung tâm chỉ có khả năng sử dụng tiếng Anh như ngoại ngữ chứ không phả là ngôn ngữ thứ 2 vì bao nhiêu đó thời gian mà bé được tiếp xúc với "MÔI TRƯỜNG" tiếng Anh là quá ít. Đó là chưa bàn đến có bao nhiêu trung tâm tiếng Anh có thầy "Tây" với phương pháp sư phạm ? Ở đây, cái mà phần lớn các trung tâm tiếng Anh truyền thống còn thiếu chính là hướng dẫn phụ huynh của bé cách thức tạo lập "MÔI TRƯỜNG" tiếng Anh tại nhà và mọi nơi khi sinh hoạt với bé. Điều này rất quan trọng nhưng với triết lý dinh doanh truyền thống của mình, các trung tâm sẽ không có động lực để làm như vậy.

Việc lo ngại trẻ học tiếng Anh với thầy "Việt Nam" sẽ dẫn đến trẻ bị phát âm không chuẩn là có cơ sở nhưng chưa hoàn toàn chính xác nếu biết cách tạo lập "MÔI TRƯỜNG" tiếng Anh phù hợp cho bé.

Có thể bạn sẽ thay đổi những quan niệm trên khi tham khảo 1 ví dụ thực tế dưới đây:

Hải Yến hiện là cháu bé 4 tuổi đang sinh sống tại Việt Nam. Bé không đến học tiếng Anh với bất kỳ thầy "Tây" nào theo phương pháp truyền thống nào. Bé hiện đang sử dụng tiếng Anh là ngôn ngữ chính, với giọng chuẩn. Bé được tiếp xúc tiếng Anh từ lúc 3 tuổi bằng cách được hướng dẫn tạo lập môi trường tiếng Anh tại nhà. Ngoài thời gian tiếp xúc ngắn ngủi với giáo viên mỗi ngày thông qua các trò chơi, bé được tiếp xúc với các bản nhạc, câu truyện, hoạt hình... bằng tiếng Anh của người bản xứ tại nhà. Người nói chuyện giúp bé học tại nhà chính là bà nội của bé với trình độ tiếng Anh chưa có bằng A. Tuy nhiên, bé vẫn phát âm chuẩn và còn "chỉnh" lại bà nội cũng như ba mình về cách phát âm.

Tại "Tiếng Anh cho Bé", chúng tôi không chỉ hướng dẫn bé học và phát triển tiếng Anh thông qua chơi, mà còn tư vấn phụ huynh cách tạo lập "MÔI TRƯỜNG" tiếng Anh cho bé tại nhà và mọi nơi.

Thạc sỹ Phương pháp giảng dạy tiếng Anh

"Tiếng Anh cho Bé"
    anhdunghoang2001@yahoo.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi mình cũng giống bạn, bé trai nhà mình 5.5 tuổi (SN 11/06/2011) biết monkey Jounior muộn quá, cháu mới học hết K01 sang bài 35 của K02 cấp độ dễ, mỗi ngày xem 2 bài (1 bài lại ngày hôm trươc, 1 bài mới). Xong rồi mẹ cho nghe 1 câu chuyện hay 1 bài hát trên tienganh123. Cũng chưa biết kết quả thế nào nhưng quan trọng là con rất hào hứng khi xem với chương trình này. Con bạn học trước con mình, tình hình thế nào rồi cập nhật và chia sẻ cho mình biết với.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy bé học theo phim hoạt hình Go Go rất hứng thú.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cùng con cũng vừa học thử xong một khóa miễn phí, khóa học này rất cơ bản, mỗi ngày họ gửi cho một câu chuyện tiếng anh để đọc và mình tổng hợp 5 từ mới để gửi lại, mấy chuyện này thì đều dễ cả được biên soạn lại, từ mới rất ít phù hợp cho người mới bắt đầu, mà đọc chuyện lên bé nhà mình cũng thích, thỉnh thoảng gặp từ mới thì 2 mẹ cọn lại tra ngay, nếu mẹ nào quan tâm thì xem video này nhé, link đăng ký ở dưới video đó - học trong 21 ngày và hoàn toàn miễn phí nhé

Đăng ký:
    http://subscribeegooenglish.blogspot.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 256 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Gâu đã chia sẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phương pháp học tiếng Anh hiệu quả nhất thế giới

Hiện nay có rất nhiều lựa chọn cho bạn để có thế học tốt tiếng Anh. Với Internet, bạn sẽ dễ dàng tiếp cận với những phương pháp học tập mới và hiệu quả cho mỗi người. Nhưng cho dù là phương pháp nào đi chăng nữa thì tiếng Anh giao tiếp là một ngôn ngữ chứ không phải một ngành khoa học. Bạn chỉ thực sự giỏi thông qua quá trình luyện tập và sử dụng nó. Do đó dưới đây sẽ là:

· Hãy nói ngay lập tức bất cứ đâu, bất cứ khi nào đừng chờ tới khi giỏi tiếng Anh rồi mới nói, bởi đơn giản nếu bạn không nói thì bạn sẽ không bao giờ giỏi chẳng lẻ bạn cứ đợi miết sao.

· Sử dụng Internet để tạo ra cho mình một môi trường học tiếng Anh hiệu quả, SKYPE, HANG OUT và các mạng xã hội là nơi để bạn thực hành tiếng Anh với các bạn bè trên thế giới tốt nhất

· Đặc biệt hãy thực hành tiếng Anh mỗi ngày ít nhất 1 giờ đồng hồ( đừng học mà là thực hành với bạn bè, xem phim, nghe nhạc…) làm từ dễ đến khó ví dụ như xem phim hoạt hình trước rồi sau đó mới đến phim truyền hình, và nhớ là chỉ xem những phim không có phụ đề tiếng Việt nhé.

· Khi bắt gặp một từ mới hãy cố gắng lặp đi lặp lại nó và tìm cách để sử dụng nó.

dạy tiếng anh trẻ em tại thanh xuân
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn Mẹ Gâu nhé, rất hay
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài học giúp con đếm số từ 1 đến 100 bằng tiếng anh nè các mẹ!
    https://youtu.be/Xvzw9msxN_o
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có con học lớp 4, 5 thì có thể tham khảo phần mềm FullLookSongNgu.com của bên mình. Phần mềm Học tiếng Anh gần gũi với các con như cuốn vở bài tập vậy. Con được học tất cả ( Từ Vựng, Lý Thuyết, Bài Tập) của các môn học trên lớp nhưng dưới dạng Song Ngữ Anh – Việt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa tìm thấy kênh Xfast Simple learning, có video tiếng Anh cho bé rất lý thú. nội dung và cách thể hiện đơn giản, dễ hiểu. Ba mẹ có thể mở cho bé xem và tập cho bé đọc theo. Như bé nhà mình thì vừa mở xem vừa đọc từng câu ngắn, bé đọc theo kết hợp với xem hình ảnh trong video.

https://www.youtube.com/watch?v=6eiJgL6qGC4

https://www.youtube.com/watch?v=D3jcFoQjo2Q
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bài viết dài quá và cũng không có hình nhưng mình cũng đọc hết ghe thặc
    Trung tâm:
    Dạy lắp ráp - lập trình robot cho trẻ em - Vườn sáng tạo
    Link đăng kí khóa học thử miễn phí: Đăng kí học thử
    Link đăng kí khóa học: Tham khảo - Đăng kí khóa học

Bandroll4-1-resize-360x154
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình hơn 5 tuổi đang học khóa đầu ở Language Link, về nhà thì hai mẹ con cùng nói và xem youtube trên tivi, chứ nguyên đi học tuần 1 buổi không thể nhớ được đâu các mẹ ạ. Hiện bé nhà mình rất thích xem dreamenglishkids, học theo kiểu bài hát nên khá sinh động và lôi cuốn, hoặc xem peppa pig. Mình làm công việc phải sử dụng tiếng Anh thường xuyên nên cùng con học tốt (chỉ là phát âm không thể chuẩn như thầy cô nên mình vẫn phải học lại phát âm theo video).
    Ở Language link sau mỗi buổi học trợ giảng sẽ gửi nội dung bài học và nhận xét về con qua email, mình dựa vào đó về nhà ôn lại bài cùng con, ví dụ hai mẹ con chơi trò hỏi nhau "do you like..." hoặc "what's your name"... để con quen dần với phản xạ câu. Nếu có điều kiện cho con học trường song ngữ là chuẩn nhất (lớp 1 đã nói tiếng Anh như gió rồi), nhưng chắc tất cả chúng ta đều là những người mẹ chưa có điều kiện nhỉ). Nhà mình thì dùng tivi chứ không dùng ipad vì ipad con dễ bị nghiện.
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ví dụ Do you like?

https://youtu.be/YngQO-u9sWQ
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết