TIN TÀI TRỢ.

Con nít học tiếng Anh theo phương pháp nào cho đúng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là giờ em muốn tự dạy thêm tiếng Anh cho con ở nhà, thì mình sẽ bắt đầu như thế nào trước. Mình nên dạy ngữ pháp, từ vựng cho nó nắm vững rồi bắt đầu học nói, hay là tập nó nói cho quen rồi mình sửa ngữ pháp và từ vựng trong lúc nó nói luôn. Cá nhân em thì em thấy cái nào cũng có điểm mạnh, điểm yếu riêng. Nhưng mà nhiều người nói là học ngữ pháp trước sao truyền thống quá, cuối cùng chẳng biết nói tiếng Anh ra làm sao. Còn em thì thấy nói được mà nói sai thì cũng như không. Giờ sao đây hả các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thấy cứ áp dụng cách học tiếng Việt,trẻ nghe bắt chước nói theo,có hình ảnh minh họa càng tốt, có nghĩa là phản xạ nghe nói trước ,ko quan tâm đến mặt chữ.Chứ học Ngoại ngữ mà học ngữ pháp thì hỏng bét
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhưng mà nếu không học ngữ pháp thì khi làm bài kiểm tra hay thi trên lớp bé có ổn không nhỉ? mình cứ thấy lo lo nếu ko có từ vựng ngữ pháp bạn ạ
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy con em đi học ngoài thì là các cô cho môi trường 100% tiếng anh trong lớp. Quan trọng là phải có môi trường, học như trẻ bản ngữ ấy mẹ, nghe Tiếng Anh rồi khắc sẽ nói được, rồi lớn chút con có thể học ngữ pháp sau.
    Theo em hiểu là vậy
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì đang tập cho nó nói tiếng anh với ba mẹ ở nhà, chỉ là nhiều khi nó hỏi tại sao phải nói như vậy, hay con nói vậy đúng không, hoặc là ý con như thế này dịch sang tiếng anh nói sao,... làm mình nghĩ tới việc phải cho nó biết ngữ pháp với từ vựng trước, rối phát triển kĩ năng nói sau. Nhưng mà lên mạng tìm hiểu mọi người nói là đi ngược với tự nhiên nên cũng chẳng biết sao, rầu ghê
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cacaokute Xem bài viết
    Mình thì đang tập cho nó nói tiếng anh với ba mẹ ở nhà, chỉ là nhiều khi nó hỏi tại sao phải nói như vậy, hay con nói vậy đúng không, hoặc là ý con như thế này dịch sang tiếng anh nói sao,... làm mình nghĩ tới việc phải cho nó biết ngữ pháp với từ vựng trước, rối phát triển kĩ năng nói sau. Nhưng mà lên mạng tìm hiểu mọi người nói là đi ngược với tự nhiên nên cũng chẳng biết sao, rầu ghê
    Thực ra em nghĩ là trẻ nào nó cùng tò mò thôi, nhưng đừng nên dạy ngữ pháp, chị có thể giải thích qua để trẻ hiểu. Cú để còn nghe nhiều là sẽ nói được, môi trường là rất quan trọng đấy mẹ ạ. Ở nhà mọi người nên có những khoảng thời gian nói tiếng anh.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nên cho trẻ học phát âm trước nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranquangkhoa2512
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình năm nay vào lớp 1, muốn tìm cho con trung tâm tiếng Anh chất lượng một chút, ở nhà con cũng có xem các chương trình hay phim hoạt hình có dạy tiếng Anh,cũng tiếp thu tương đối,nhưng cô giáo khuyên nên cho con học một khóa ngắn hạn , có mẹ nào biết trung tâm nào tốt chỉ giúp em với ạ. Giờ nhiều trung tâm quá,k biết cái nào ra cái nào,mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em ít thông tin với ạ
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho con học online ý.Mình đang cho con học bộ giáo trình của vinschool, con thích học lắm.Mẹ nào quan tâm thì gửi mail cho e, e chụp lại bìa giáo trình cho nhé. Mail : luckynguyen91@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cháu nhà em học ở EAS 368 Nguyễn Văn Luông p12 quận 6 từ lúc 5 tuổi, chổ này gần nhà em, dạy tốt mà học phí vừa phải..cả nhà dự định cho bé học đến lớn luôn! Uưng ý nhất là khoản phát âm - chuẩn giọng Mỹ, nghe là thích, hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanjolie Xem bài viết
    cháu nhà em học ở EAS 368 Nguyễn Văn Luông p12 quận 6 từ lúc 5 tuổi, chổ này gần nhà em, dạy tốt mà học phí vừa phải..cả nhà dự định cho bé học đến lớn luôn! Uưng ý nhất là khoản phát âm - chuẩn giọng Mỹ, nghe là thích, hihi
    ủa có phải chổ Âu Úc Mỹ Nguyễn Văn Luông ko vậy? có nghe người bạn giới thiệu chổ này, chắc phải tới đó tham khảo xem sao
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị tìm được chỗ dạy tiêng Anh cho bé chưa? Khi mình tìm qua các trung tâm Anh ngữ hay trung tâm gia sư thì có gì khó khăn vậy chị?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã đi hỏi hết mấy trung tâm gần nhà rồi..cuối cùng đăng ký ở chổ Âu Úc Mỹ Nguyễn Văn Luông...lúc đợi tới lượt đc tư vấn có ngồi tám với mấy chị đợi rướt con, cũng "khai thác" đc 1 số thông tin hay hay..nói chung là nghe người trong cuộc nói thì độ tin tưởng khá cao
    @PhuongNguyen611 chẳng có khó khăn gì mấy đâu chị ơi..trước khi đi mình cần xác định những gì mình mong muốn, muốn biết, tới đó chỉ việc hỏi hết những câu hỏi đó người ta sẽ giải đáp cho chị thôi!
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Để cho con học tốt tiếng anh ngoài việc bắt con ôm sách vở học nhiều ngữ pháp mình nghĩ các cha mẹ nên cho con nghe hoặc tập phát âm nhiều hơn. Mà con trẻ thì hay lắm, cứ cho các cháu chơi, học, trò chuyện với người nước ngoài là tự nhiên các cháu bắt chước được nhiều: từ cách phát âm, nhấn nhá, vần điệu và cả từ vựng nữa. đừng nói các con mà những người làm cha làm mẹ như tụi mình cũng vậy, gặp một người nước ngoài trong công viên, mạnh dạn hỏi , trao đổi, bắt chuyện với họ là mình cũng đã học và bắt chước được nhiều ở họ, hiểu hơn nhiều từ vựng cũng như cách phát âm. vậy nên mình chọn trung tâm cho con mình chỉ chọn trung tâm có toàn giáo viên nước ngoài giảng dạy thôi à, ở quận 9 có lớp học của ông thầy Jesse dạy cũng hay lắm, mình cũng cho con theo học và tham gia clb chủ nhật mỗi tuần cùng con ở đó. giờ con mình (cháu được 13 tuổi) mạnh dạn và nói chuyện với các thầy nước ngoài dạy trong lớp khá ổn. nhớ hồi cháu học từ năm lớp 3, mình cứ bắt con viết ngữ pháp, từ vựng ra giấy rồi học thuộc học thuộc nhưng chẳng có mấy hiệu quả vì cháu ko dược thực hành nhiều miết rồi cháu quên thấy con cứ học nhồi nhét vậy thấy thương con quá, tôi tin rằng việc cho cháu đi học hướng anh văn giao tiếp ở lóp học của thầy Jesse là quyết định đúng cho tương lai của con.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình để cho con học tốt tiếng anh ngoài việc bắt con ôm sách vở học nhiều ngữ pháp mình nghĩ các cha mẹ nên cho con nghe hoặc tập phát âm nhiều hơn. Mà con trẻ thì hay lắm, cứ cho các cháu chơi, học, trò chuyện với người nước ngoài là tự nhiên các cháu bắt chước được nhiều: từ cách phát âm, nhấn nhá, vần điệu và cả từ vựng nữa. đừng nói các con mà những người làm cha làm mẹ như tụi mình cũng vậy, gặp một người nước ngoài trong công viên, mạnh dạn hỏi , trao đổi, bắt chuyện với họ là mình cũng đã học và bắt chước được nhiều ở họ, hiểu hơn nhiều từ vựng cũng như cách phát âm. vậy nên mình chọn trung tâm cho con mình chỉ chọn trung tâm có toàn giáo viên nước ngoài giảng dạy thôi à, ở quận 9 có lớp học của ông thầy Jesse dạy cũng hay lắm, mình cũng cho con theo học và tham gia clb chủ nhật mỗi tuần cùng con ở đó. giờ con mình (cháu được 13 tuổi) mạnh dạn và nói chuyện với các thầy nước ngoài dạy trong lớp khá ổn. nhớ hồi cháu học từ năm lớp 3, mình cứ bắt con viết ngữ pháp, từ vựng ra giấy rồi học thuộc học thuộc nhưng chẳng có mấy hiệu quả vì cháu ko dược thực hành nhiều miết rồi cháu quên thấy con cứ học nhồi nhét vậy thấy thương con quá, tôi tin rằng việc cho cháu đi học hướng anh văn giao tiếp ở lóp học của thầy Jesse là quyết định đúng cho tương lai của con.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy App này giúp bé học từ vựng tiếng Anh hịệu quả hơn nè:
    Trẻ vừa học vừa chơi game nên sẽ nhớ lâu hơn
    Có âm thanh để trẻ đọc theo. Và hoàn toàn miễn phí nhé!
    Có 25 chủ đề với hơn 500 từ vựng
    Alphabet - Number - Fruit - Flower - Animal - Color - Drinks - Food - Vehicle - School ...
    ...
    https://play.google.com/store/apps/d...englishforkids

detail_fruitdetail_abc
    gamelisten4gameword3
    I Love WebTreTho
    • 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ nhỏ thì chắc học phát âm trước thôi, vì nhìu bé đã bít mặt chữ đâu á
    • 178 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em nghĩ là học phát âm trc sẽ hợp lý hơn đó ạ, các con tầm 3,4 tuổi thì nhạy bén với ngôn ngữ nói hơn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học phát âm đi mẹ nó ak....vì khi bé nhớ được các âm rồi thì việc sau này bé bắt trc thầy cô dễ dàng hơn rất nhiều :3
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ là sai lầm của người Việt Nam khi học tiếng Anh chính là cho học ngữ pháp với đọc viết trước, trong khi nói và nghe lại không chú trọng.

Ngày xưa mình thi vào trường ngoại thương điểm tiếng Anh rất cao, nhưng khi bắt đầu vào học thì qua choáng với các bạn học trường Ams và chuyên ngữ vì các bạn ấy vừa nói tiếng Anh trôi chảy vừa nói hay.

Trong suốt quá trình học ở trường ngoại thương, điểm viết, ngữ pháp và dịch viết của mình vẫn rất cao nhưng nghe nói thì bình thường, do hồi đó cũng ko có điều kiện để tiếp xúc với phim hay internet như bây giờ.

Đến lúc ra trường, đi phỏng vấn xin việc ở đâu cũng ấp a ấp úng. Đến lúc đi làm phải nói với sếp ng nước ngoài thì run lên cầm cập, mãi ko nói dc gì tử tế.

Giờ rút kinh nghiệm đối với con mình, mình cho con học nói tiếng Anh trước, vì suy cho cùng ko thể bảo là mình thành thạo 1 ngôn ngữ mà lại ko thể dùng ngôn ngữ đó để giao tiếp. Mấy anh học cùng lớp đại học mình ngày xưa, ngữ pháp thì ko giỏi nhưng ra đời đi làm thăng tiến rất nhanh, vì dám nói và bạo. Có anh khi học ở trường điểm thì lẹt đẹt, vậy mà ra trường làm cho toàn dự án to ở đại sứ quán Mỹ, nhìn mà thấy ngưỡng mộ.

Vậy nên, theo mình, các mẹ nên cho con học nói trước, theo cách của trẻ con học nói, bắt chước bố mẹ nói, nhiều khi chưa hiểu ngay, nhưng nghe nhiều thì sẽ hiểu. Rồi khi con đã nói thành thạo rồi mới bắt đầu đi học lớp 1 để học viết học đọc đấy chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3