TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con đi học tiếng anh sớm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà em ở tỉnh lẻ cũng chẳng biết cho con học ở đâu nữa , nhưng em thấy nếu cháu còn quá nhỏ thì cũng chưa nên cho bé học sớm làm gì . CŨng như học chữ cái nhé : không biết có đúng không nhưng em thấy cũng có lý , cô giáo cháu nói ở độ tuổi 4-5 tuổi cũng không nên cho con học chữ sớm hoặc bố mẹ tự dạy cho con . Đến khi cô giáo dạy thì bị mất căn bản dạy càng thêm sai ... gây cho bé cảm giác chán nản .. không biết đúng không ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở trường mầm non con nhà em , các cô cũng nói vậy đó , nhưng nếu không học thì sợ con mình đến tuổi đi học bỡ ngỡ lại thụt lùi so với các bạn . Cháu nó sẽ nản ... thoi thì cứ để cho bé tự nhiên
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới được 4 tuổi có đi học được không . Ở trường mầm non có đóng thêm 2ook tiền học tiếng Anh cho bé , thấy bé cũng ham học bi bo suốt cả ngày .
    Dù sao thì mặt trời vẫn mọc, cây vẫn nở hoa và nếu sống thì phải sống hạnh phúc.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

5 tuổi bắt đầu học được rồi chị ạ, không sớm đâu
    e là giáo viên tiếng anh c1 hiện đang dạy ở trường công lập, có kinh nghiệm công tác,giảng dạy ở ngước ngoài, e hiện đang mở lớp tiếng anh tại nhà cho các bé từ 5-10t học với:100% người nước ngoài,có em làm trợ giảng thông báo tình hình học của con tới Ph sau mỗi buổi qua FB/email. học với giáo trình: first friends (5t) và Oxford Discovery( từ 6t trở lên) đan xen các buổi học kể chuyện, thuyết trình,hướng dẫn làm món ăn vs ng nước ngoài, hoạt động ngoại khóa….mục tiêu là để các con tự tin giao tiếp với người nuóc ngoài, lớp học vui vẻ, phát triển tư duy, niềm say mê mà k áp lực sĩ số ~10 bé/lớp, học phí 860k/tháng/tuần 2 buổi tối trong tuần hoặc 480/tháng/tuần 1 buổi sang thứ 7.mẹ nào đang phân vân k biết nên cho con học ở đâu và có nhu cầu cho con học tiếng anh với người nước ngoài thì liên lạc với cô Trang: 0946900167, ĐC: 90 ngõ 129 truong đinh , hanoi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi có nên mời cô giáo dạy tại nhà không vì nhà em gồm mấy bé tầm tầm 4 đến 5 tuổi toàn anh chj em trong nhà . Không biết có đắt không nhỉ ?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

EM có cho con học tiếng anh ở trường mầm non rồi , thấy bé cũng chịu khó đọc rồi mở sách vở và ipad ra xem abc song nghĩ cũng vui . EM muốn cho con học theo khóa học dành cho trẻ nhưng ở gần nhà em cũng không thấy có các trung tâm
    Dù sao thì mặt trời vẫn mọc, cây vẫn nở hoa và nếu sống thì phải sống hạnh phúc.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghĩ là nên bạn ạ, cho bé tiếp xúc tự nhiên, tuổi này dễ tiếp thu tạo phản xạ cho bé^^
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho bé nghe nhạc, xem phim hoạt hình tiếng Anh nhiều mẹ nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị vui lòng gọi điện 0986344508 để được tư vấn về việc học tiếng anh tại trung tâm Apax English chị nhé. Rất sẵn lòng nhận được sự quan tâm của chị
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

4 tuổi thì nên cho bé đến trung tâm IEG để học nha, thấy ở đây cũng ok lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng băng khoăn vấn đề này giống mẹ nó lắm vì bé nhà mình cũng 4 tuổi, đọc Tiếng Việt còn chưa sõi nữa là nói Tiếng Anh. Nhưng đợt vừa rồi mình có cho bé qua bên AIPT Mỗ Lao học trải nghiệm miễn phí và được các cô đánh giá là nghe và tiếp thu nhanh lắm, dù con chưa hiểu hết những gì giáo viên nói nhưng đã bắt đầu có những phản xạ và liên kết được với lời nói và hành động của giáo viên. Giờ mình đang tiếp tục cho bé học bên đó và cuối tuần họ có chương trình ngoại khóa về các hoạt động thủ công, kỹ năng sống, nghệ thuật khá hay cho các bé. Nếu mẹ nó quan tâm thì qua bên fb này nhé (https://www.facebook.com/aiptcenter/?fref=ts). Được cái trung tâm mới mở nên các cô quan tâm các cháu hết mức luôn mẹ nó ạ Hôm nào cháu đi học về em cũng nhận được nhận xét chi chít
    Mà mẹ nó cũng đừng chủ quan vì cho con đi học ở trung tâm nhé, vì trẻ con rất mau quên, mà 1 tuần chỉ đi học có 2 buổi, nên em khuyên mẹ nó ở nhà nên tập luyện nhiều với con. Nếu mẹ nó biết và nói được chuẩn Tiếng Anh thì tốt, không thì mẹ nó có thể sử dụng các phần mềm từ điển Oxford hoặc Longman có thể cài đặt trên điện thoại hay máy tính đều được, rất tiện. Đây là các phần mềm từ điển điện tử nổi tiếng toàn thế giới rồi nên chắc em không cần nói mẹ nó cũng hoàn toàn an tâm về chất lượng nhé. Nếu có vấn đề gì khó sử dụng thì mẹ nó cứ hỏi em.
    Chúc con học tiếng anh tốt!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trung tâm IEG cũng ok đó
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất nên cho con đi học ạ ! Và tốt hơn hết nên cho bé học tại nhà để đảm bảo chất lượng, học tại các trung tâm ồ ạt sẽ chưa được tốt đâu ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khoảng 5 tuổi là cho bé đi học được rồi nha bạn, mình vừa cho bé nhà mình đến trung tâm IEG để học, ở đây đang có chương trình học 1 khóa tặng 1 khóa nữa, ok lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé 5 tuổi là cho đi học được rồi nha bạn, trung tâm IEG dạy anh văn thiếu nhi ok đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo trung tâm IEG xem sao nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé học tiếng anh từ bây giờ là hợp lý đấy bạn, bé nhà mình năm nay học lớp 2 mình đã cho con học tiếng anh từ năm lớp 1. Các mẹ nên chọn trung tâm nào có 100% là giáo viên người nước ngoài thì sẽ tốt hơn rất nhiều so với trung tâm có trợ giảng. Bo nhà mình học tiếng anh được 1 năm mà ra ngoài đường gặp tây là bắt chuyện nhanh lắm, cái đấy là do môi trường hết các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bo nhà bạn học trung tâm nào thế ạ. Bo nhà mình 1 tuổi cũng đang muốn cho con học tiếng anh mà không biết nên học trung tâm nào
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bo nhà mình học ở trung tâm Apax English nha các mẹ. Mình thấy bây giờ các trung tâm anh ngữ mọc lên rất nhiều nhưng nên cân nhắc kỹ càng để chọn trung tâm có hiểu quả nhất. Mà bên trung tâm con mình học còn được học thử 3 buổi miễn phí nữa mẹ nên cho con mình đến trải nghiệm thử xem sao.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thấy các chị nói một số trung tâm với cách dạy hay quá mà em cũng muốn bi nhà mình đi học. Một là sợ Bi bé quá, lại hay bám bố mẹ nữa nên đi học không biết có ổn không.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5