TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào cho con học tiếng anh theo phương pháp ESL chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 105 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà e sắp 5 tuổi, e có đăng kí học tiếng anh cho con trên lớp mầm non (tuần 1 buổi) của trường. Hôm qua e nghe cô có nhận xét là con có năng khiếu môn này nên cả nhà e đang tính cho con đi hoc dài hạn ở trung tâm của shark Thủy cho bài bản. Em có gọi đến hỏi thì họ tư vấn là các con sẽ học tiếng anh theo phương pháp ESL, tức là ngoài học ở trung tâm thì về nhà, con còn học trực tuyến trên ipad, laptop nữa. như thế có sợ con tiếp cận với các thiết bị điện tử sớm quá k ạ? Mẹ nào đã cho con học theo phương pháp này hoặc có thông tin thì tư vấn cho em với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi 5 tuổi thì con gọi là tiếp xúc thôi, học như chơi ấy mà, bé e cho đi học gọi là bằng chúng bạn chứ chẳng biết chữ gì
    • 80 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thế thì youtube đầy những clip hát
    nói bằng tiếng anh đấy
    bé lên đấy tha hồ xem rồi học mom ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 82 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cho con học thử 1 buổi xem như thế nào là chắc ăn nhất, bên Apax thì nó cho học thử miễn phí mà, mất j đâu mà lăn tăn chi cho đau đầu mn ạ.
    • 175 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra hằng ngày mom có cho con xem điện tử hay ipad gì ko? Nếu có thì mom có thể bớt cái thời gian cho con xem các thiết bị điện tử này bằng cách cho học Tiếng Anh trực tuyến trên ipad, lap top m nghĩ là tốt mà. phương pháp ESL mom nói này sẽ giúp trẻ tiếp thu nhanh và hứng thú hơn đồng thời giúp mom kiểm tra được việc học của con và học cùng con.
    Chứ mom thử nghĩ xem, học mà cứ viết rồi lý thuyết suông bé nhập tâm dc ko?
    Ai bảo em không biết làm mẹ????????????
    • 105 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenfeed Xem bài viết
    Thế thì youtube đầy những clip hát
    nói bằng tiếng anh đấy
    bé lên đấy tha hồ xem rồi học mom ạ
    gần đây e hạn chế mở youtube cho bé mom ạ, vì sợ bé tự xem, mình ko kiểm soát dc lại mở ra những trang độc hại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmaihaa Xem bài viết
    Thực ra hằng ngày mom có cho con xem điện tử hay ipad gì ko? Nếu có thì mom có thể bớt cái thời gian cho con xem các thiết bị điện tử này bằng cách cho học Tiếng Anh trực tuyến trên ipad, lap top m nghĩ là tốt mà. phương pháp ESL mom nói này sẽ giúp trẻ tiếp thu nhanh và hứng thú hơn đồng thời giúp mom kiểm tra được việc học của con và học cùng con.
    Chứ mom thử nghĩ xem, học mà cứ viết rồi lý thuyết suông bé nhập tâm dc ko?
    vâng thường thì một ngày bé ngoan e sẽ cho bé xem điện thoại khoảng 30p, bé nhà mom mấy tuổi rồi, mom đã cho bé học tiếng anh ở trung tâm nào chưa?
    • 116 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà m đang học STEM bên American thấy cũng ổn lắm. Bé tiến bộ khá nhanh, mà tự tin nữa. mn tham khảo xem
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

f1 nhà chị cũng đang học pp này, cơ mà lớp apax 4.0, nó lớn hẳn rồi nên học trực tuyến hay học cái gì cũng dễ hơn các bạn tuổi mầm non nhưng chủ yếu vẫn là môi trường học trên lớp em ạ. Thằng bé học đc 1 kỳ rồi, sau này chị tính cho con đi du học nên cũng gửi con và tt của shark Thủy cho yên tâm. Đc cái chỗ này thì csvc hiên đại, gv nc ngoài, có nhiều hoạt động sáng tạo nên k sợ bọn trẻ chán học đâu, con chị nó bảo học pp này dễ vào đầu, giao tiếp thấy tự tin hơn hẳn đấy em.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đâu tư ghê quá mn ơi, để cho con vui chơi tuổi thơ đã
    5 tuổi thì tiếng Việt còn chưa biết viết thì học tiếng Anh, tiếng e gì chớ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 130 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    học TA có nhiều pp.
    mỗi cái lại có ưu nhc điểm khác nhau.
    với bọn trẻ nhỏ thì cần định hình rõ pp học từ sớm.
    còn điều mà chủ top hỏi về việc học trực tuyến thì cái này ng ta gọi là e-learning
    có thê giúp trẻ học đc mọi lúc mọi nơi
    nó thay cho pp EFL truyền thống là học theo kiểu học vẹt
    chỉ đạt một giới hạn nhất định và sẽ chậm phản xạ hơn khi giao tiếp bằng tiếng Anh nhưng cần quản lý k tốt
    nên cài đặt thêm trên máy các ứng dụng chặn thông tin xấu để tránh việc trẻ vô tình tiếp xúc phải nội dung tiêu cực trên môi trường net.
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vâng, là trung tâm tiếng anh chất lượng quốc tế của “cá mập”Thủy nên học phí ở apax leaders k phải dạng vừa đâu, 1 khóa 3 tháng ưu đãi r mà vẫn 9 trẹo lận.
    Đây e cho con học cô giáo t/anh kèm 1-1, cũng tuần 2 buổi mà 3 tháng liền chi phí có 3 triệu.
    Nhờ cm cân!
    • 155 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

bọn nhỏ bây giờ khổ thiệt, mới vài tuổi mà đã học đủ thứ, nào tiếng anh, múa, hát vẽ vời...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho con học vơi ipad hoặc smartphone cũng thích vì con hứng thú. nhưng quan điểm của em tiếng anh là ngôn ngữ nên quan trọng nhất là con phải giao tiếp và tương tác 2 thì mới tiến bộ được. chứ học trên ipad và đt chỉ là phụ thôi. con chỉ tương tác 1 chiều thì cũng khó ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho con học vơi ipad hoặc smartphone cũng thích vì con hứng thú. nhưng quan điểm của em tiếng anh là ngôn ngữ nên quan trọng nhất là con phải giao tiếp và tương tác 2 thì mới tiến bộ được. chứ học trên ipad và đt chỉ là phụ thôi. con chỉ tương tác 1 chiều thì cũng khó ạ