TIN TÀI TRỢ.

Cho con học tiếng Anh sớm có tốt???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.11K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ
    Vì đi sau thời đại nên giờ mới tham gia cộng đồng cùng các mẹ ạ. Mong mọi người giúp đỡ
    Hiện nay em có vấn đề rất đau đầu, vợ chồng em đang mâu thuẫn với nhau về việc có nên cho con đi học tiếng Anh sớm hay không. Em thì em muốn cho bé nhà em ( 5 tuổi) đi học từ bây giờ, nhưng ông chồng thì bảo tiếng Việt chưa sõi thì tiếng Anh học làm sao được
    Các mẹ cho em xin ý kiến với ạ, để em khai thông cái tư tưởng của lão chồng em.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

5 tuổi là bé bắt đàu học được rồi chị ạ
    e là giáo viên tiếng anh c1 hiện đang dạy ở trường công lập, có kinh nghiệm công tác,giảng dạy ở ngước ngoài, e hiện đang mở lớp tiếng anh tại nhà cho các bé từ 5-10t học với:100% người nước ngoài,có em làm trợ giảng thông báo tình hình học của con tới Ph sau mỗi buổi qua FB/email. học với giáo trình: first friends (5t) và Oxford Discovery( từ 6t trở lên) đan xen các buổi học kể chuyện, thuyết trình,hướng dẫn làm món ăn vs ng nước ngoài, hoạt động ngoại khóa….mục tiêu là để các con tự tin giao tiếp với người nuóc ngoài, lớp học vui vẻ, phát triển tư duy, niềm say mê mà k áp lực sĩ số ~10 bé/lớp, học phí 860k/tháng/tuần 2 buổi tối trong tuần hoặc 480/tháng/tuần 1 buổi sang thứ 7.mẹ nào đang phân vân k biết nên cho con học ở đâu và có nhu cầu cho con học tiếng anh với người nước ngoài thì liên lạc với cô Trang: 0946900167, ĐC: 90 ngõ 129 truong đinh , hanoi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ thử đọc bài này xem thế nào này
    http://aplus.ac.vn/tre-em-nen-hoc-ti...-luc-may-tuoi/
    theo em thì 3 tuổi là bé học được rồi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy thời đại này tiếng Anh cần thiết chẳng khác gì tiếng mẹ đẻ cả. Mà các bé còn nhỏ, việc học tiếng anh theo bản năng như lúc học tiếng Việt dễ hơn người lớn như chị em mình nhiều. Giọng các con mềm, đúng tầm đang được các giáo viên trên trường nắn chỉnh cho. Mà tầm con 5 tuổi thì nên học phản xạ nghe nói là chính chứ con cũng đã biết chữ nhiều đâu chị nhỉ. Bé nhà e năm nay lên lớp 1, e cũng mới bắt đầu cho đi học, con học ở American Links được hết 1 khoá rồi, con thích và nói nghe yêu lắm. Về nhà 2 mẹ con bi bô vài câu đơn giản cũng vui mà luyện được cả cho con. Học mà chơi, chơi mà học ấy chị ah, Bên đó họ cho học thử nữa, mn cứ cho qua học thử xem sao. Chả mất gì ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

5 tuổi thì mình cho bé học tiếng anh được rồi nha, bé nhà mình mới 4 tuổi rưỡi mình cũng cho nó đến trung tâm IEG học luôn, thấy ở đay dạy cũng đc lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học được rồi nha bạn, bé nahf mình mới 5,5 tuổi mình cũng cho nó đến trung tâm IEG để hoc, giờ nó nói cũng đc vài câu tiếng anh nghe mà vui tai gì đâu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cho bé đi học như vậy là muộn rồi đấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

5 tuổi học được rồi nha bạn, mình thấy trung tâm IEG dạy kids nhiều lắm đó, thấy mấy bé lanh lợi lắm
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

5 tuổi là học được rồi chị. Bé còn nhỏ nên tiếp thu một cách tự nhiên không lo quá nặng nhọc. Vừa rồi em có sang Philippines học Tiếng Anh. Ở bên đó, các trẻ em nhỏ tuổi ở bên Nhật Bản, Hàn Quốc được bố mẹ đưa sang Philippines học tiếng Anh khá nhiều. Khi trẻ nhỏ não bộ tiếp thu rất nhanh và nhớ lâu. Nên học từ giờ sẽ kích thích phát triển tốt hơn. Theo em chị nên cho bé đi học luôn ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

5 - 6 tuổi là cho bé học được rồi nha bạn, mình thấy trung tâm IEG dạy anh văn thiếu nhi cũng ok lắm đó
    • 200 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình thấy 5 tuổi là có thể học được rồi bởi học từ bé nó sẽ rễ phát am chuẩn hơn và nó sẽ rễ làm quen nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

IEG ok đó bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

5 tuổi là muộn. Trẻ lên 3 cả nhà tập nói. Là lúc ngôn ngữ trẻ phát triển mạnh nhất. Bạn cũng không cần cho trẻ đi học, bạn cũng có thể dạy con qua bài hát. Con mình 2 tuổi chỉ có xem mỗi mấy bài hát thiếu nhi tiếng anh có thể nói có thể nhớ và hiểu được luôn. Có thể nhận chữ thông qua bảng chữ cái tiếng anh. Ngoài ra mình hay hát bằng tiếng anh nhưng nói tâm sư bằng tiếng việt. bạn có thể cải thiện bản thân tạo phản xạ khi giao tiếp sẽ khiến trẻ học tập theo. Yên tâm chỉ cần hát và chơi trò chơi chắc chắn bé sẽ còn giỏi hơn bạn.
    Chuyên đào tạo năng khiếu âm nhạc, rèn luyện sự phản xạ khi giao tiếp với giáo viên nước ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho học sớm cũng tốt mà chị, cho bé tiếp xúc tiếng anh sớm, sau này bé tự tin hơn. Mình thấy trung tâm IEG có chương trình cho các bé đó chị.
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hi bạn,

Bạn hãy cho chồng xem đường link dưới đây để tìm câu trả lời về cách thức làm sao con bạn có thể nói được tiếng Anh như trẻ em "Tây" nhé.
    https://www.facebook.com/TiengAnh4Tr...6249163051751/
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé 5 tuổi hoàn toàn có thể học tiếng Anh bạn nhé, nhiều bố mẹ còn cho bé học sớm hơn thế nữa kìa.
    Nhưng phải học tiếng Anh chuẩn, bởi nếu không chuẩn thì sau sẽ rất khó sửa.
    5 tuổi bé đã có thể giao tiếp khá hoàn thiện với tiếng Việt và với trẻ em có thể tiếp thu song song 2 ngôn ngữ cùng lúc nên không ngại trong việc cho bé học tiếng Anh.
    Các phương pháp học tiếng Anh cho bé 5 tuổi bạn có thể tham khảo:
    học qua bài hát: Clap your hand, jinger bell, happy birthday, you are my sunshine, we are one...
    học qua thẻ flash card: thẻ có 2 dạng là tự làm hoặc đi mua
    học qua phần mềm: Bộ English kiddies
    học qua phim hoạt hình: bộ Gogo Loves English hoặc Disney Magic English mẹ nó nhé
    hoc-tieng-anh-lop-3-gogo-loves-english11
    Bí quyết
    học tiếng Anh lớp 3 giỏi qua phim hoạt hình Gogo Loves English
    phimhoctienganh.com: 043.999.7261/ 0977.29.8488/ 0947.856.658
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thấy bên NEW Oxford Kids học được đó bạn, giáo viên hoàn toàn là người bản ngữ và bé còn được học với phương pháp giáo dục sớm rất tốt cho các con, các con tiếp thu bài rất nhanh và nhớ lâu mà không gây nhàm chán cho con. Học phí cũng cũng rất ok, có rất nhiều chương trình ưu đãi nữa. Bé nhà mình 4 tuổi mà về nhà chỉ thích nói Tiếng Anh. Có gì bạn alo để được biết chi tiết: 04 6650 6974/ 01652130088
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, 5 tuổi là có thể cho bé đi học Tiếng Anh được rồi nhé. Bạn có thể tham khảo thêm ở đây: http://vnexpress.net/tin-tuc/giao-du...i-2231294.html.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị! suy nghĩ của chồng chị như vậy là rất cổ hủ, trẻ em chính là những người học ngôn ngữ tốt nhất, xuất sắc nhất, hãy bồi bổ cho cháu ngay từ khi còn nhỏ, vấn đề là tìm cho ra phương pháp nào phù hợp thôi. Chị có thể tìm hiểu effortless english - học tiếng anh như những đứa trẻ để giúp cháu nhà mình tại đây: http://englishmastery.net/

Cháu nhà mình 5 tuổi rồi nghĩa là đã giao tiếp tiếng việt thành thạo với ông bà, bố mẹ, bạn bè. Chị hỏi chồng chị một câu này xem anh trả lời thế nào: Tại sao con mình 5 tuổi mà nó lại nói được thành thạo tiếng việt như vậy? chẳng có lý do gì nó không học được tiếng anh cả, tiếng anh cũng chỉ là một loại ngôn ngữ thôi chứ có gì cao siêu đâu. Chính tâm lý lo sợ con mình không đủ thông minh để học của chồng chị sẽ dần dần làm thui chột tài năng của cháu về sau này.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình rất nên đầu tư cho con học Anh Văn cho bé càng sớm càng tốt. Ngoài ra cho bé học ở trung tâm ra, bố mẹ nên hỗ trợ bé nói và nhắc lại khi bé ở nhà nữa. Mình có 2 con nhỏ, đứa 5 tuổi, đứa 10 tuổi, ngoài việc cho bé học ở trung tâm ra ở nhà mình thường nói chuyện với bé, giúp bé dùng tiếng Anh để con quen, không bị ngượng khi nói. Và mình cũng mua app MonkeyJunior về để con vừa chơi vừa học, tối nào 3 mẹ con cũng luyện 1 bài chung với nhau. Qua app này bé có thể nghe được giọng người nước ngoài từ các từ, câu đơn giản và phát âm chuẩn, app tích hợp games nữa nên các bé rất thích. Nhờ vậy mà con mình và mình được củng cố từ vựng và kỹ năng nghe nói rất nhiều. Mình hỗ trợ bé, nhắc đi nhắc lại từ mới theo từng bài, bé tiến bộ rõ rệt. Nên khuyên các mẹ, ai có con nhỏ nên cùng học & chơi với con.

App này cũng khá rẻ chỉ hơn 600k bản quyền cho 2 thiết bị, mình mua rùi share cho 1 bạn khác tính tính ra mỗi người khoảng hơn 300k 1 lần cho bản quyền tất cả ngôn ngữ, nâng cấp trọn đời. Thật sự rất hiệu quả đấy các mẹ. Hiện tại các bạn có thể đăng ký mua theo link dưới sẽ được giảm 40% giá gốc. Sau này bé lớn mình có thể nhượng lại cho bé khác học. Mình trải nghiệm rồi nên khuyên các bạn hãy thử và học cùng con nhé.

Các mẹ vào đây tham khảo thử: http://www.monkeyjunior.vn/bang-gia.html?coupon=XAVXB
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2