TIN TÀI TRỢ.

Cho con học tiếng anh ở Vus hay Thần đồng, Dương minh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 81 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ đã có con đi học ở 3 trung tâm trên chia sẻ kinh nghiệm với mình : mình đang rối như tơ vò khi chọn trung tâm tiếng anh cho con.bé nhà mình học lớp 2 rồi mà ở trường trong chương trình lại ko có dạy tiếng anh do học lớp 1 buổi. Bé khá rụt rè, thiếu tự tin.

Cảm ơn các mẹ !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đang cho con học ở ispeaking đc 2 khóa rồi,thấy khá là ok,giao vien nuoc ngoai,hoc phi thap.Bản đưa con đến đó học thử xem.
    TRiNh Vo doi thu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

May school đang tuyển sinh lớp mới này bạn.
    tV3akTC

KWTK21y

aOPTcDB

Gởi từ ứng dụng Webtretho của myself2809
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì bạn nên mời gia sư hoặc giáo viên tiếng Anh về nhà dạy cho con bạn thì tốt hơn. Bạn có thể cho con bạn học chung với 1 bé nữa, lập thành nhóm 2 bé rồi mời gia sự hoặc giáo viên về kèm cho 2 bé.
    - Dạy riêng tại nhà: bạn có thể theo dõi quá trình học của con và có thể tự rút ra được phương pháp mà giáo viên đó đang sử dụng để sau này học chung với con luôn. Hơn nữa, vì chỉ có 1 - 2 học viên nên giáo viên sẽ dễ kèm cặp, theo dõi sát sao học viên hơn. Chứ lên trung tâm, nhiều học viên quá, giáo viên không tìm hiểu hết khả năng của các bé đâu.
    - Nhóm 2 - 4 học viên học chung ( không quá 4 học viên): giáo viên sẽ cho học viên thực hiện các bài tập theo nhóm, theo cặp. Các bé sẽ có cơ hội giao tiếp và làm quen với nhiều giọng điệu giao tiếp khác nhau. Nhưng không quá đông thì sẽ giúp giáo viên quan tâm con bạn được kĩ càng hơn.
    Đó là kinh nghiệm của mình. Gia đình mình thường mời gia sự hoặc giáo viên về dạy thêm.
    Nếu bạn ở sài gòn thì bạn có thể liên lạc với chị này, chị ấy làm quản lí cho một số giáo viên hoặc gia sư có kinh nghiệm ở sài gòn đó. Sdt của chị ấy: 098.18.705.35.Mình không nhớ tên. Bạn cứ hỏi về lớp giao tiếp Anh Văn là chị ấy tư vấn cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn, hồi trước mình cũng có tâm trạng giống bạn. Bé gái nhà mình năm nay vào lớp 1, bé nhút nhát lắm, mình cũng lo tìm chỗ cho bé học anh văn từ bây giờ. Mình search google đọc đủ bài về các trường tiếng Anh cho bé. Cũng đau đầu. Gần nhà mình có trường Thần Đồng nên mình quyết định cho bé đến xem sao. Lần đầu bé dc test với thầy giáo nước ngoài, bé thích lắm, lúc nào cũng hỏi " khi nào con dc học trường đó vậy mẹ" , thấy con ham học nên mình đăng ký cho bé học bên Thần Đồng. Cô giáo chủ nhiệm lớp rất nhiệt tình, có 1 buổi dạy kèm miễn phí cho bé, mình kiểm tra thì thấy bé nhớ từ vựng, biết tự làm bài tập tiếng Anh.... Mình mới học 1 tháng thôi, phải học khoảng thời gian dài mới biết bé mình tiếp thu dc đến đâu. Vài góp ý, chúc bạn tìm dc trường ưng ý cho bé nhé. Ráng lên vì tương lai các bé ☺️☺️☺️
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamlaogia1 Xem bài viết
    mình đang cho con học ở ispeaking đc 2 khóa rồi,thấy khá là ok,giao vien nuoc ngoai,hoc phi thap.Bản đưa con đến đó học thử xem.
    Học phí thế nào vậy bạn nói rõ hơn cho mọi người cùng tham khảo dc ko?
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thấy các bé học tại apax english rất là thích. có trường quay trong lớp học cho bé ca hát và làm clip luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé mình vừa thi kiểm tra đợt 1 ở Thần Đồng, cô chủ nhiệm trực tiếp gọi cho mình để thông báo kết quả nghe, nói, viết tiếng Anh của bé. Bé sai lỗi nào cô đều nói rõ cho mình biết để rèn luyện thêm cho bé. Cũng vui các bạn à 😊 bé mình bị đớt, nói ngọng mà nói dc 98 điểm nghe cũng mừng 😊 . Các mẹ cùng chia sẻ các trung tâm khác để tham khảo à. Mình ngán khoảng học phí quá 😭
    comment by WTT mobile view
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày trước chọn chỗ học cho cu lớn, mình cũng đau đầu như bạn vậy. Cho con đi học khá nhiều trung tâm nhưng không có trung tâm nào ưng ý. Sau cho con học tại ApaxEnglish, mình cảm thấy rất hài lòng. Thế là bé thứ 2 cũng cho học tại đây luôn, đỡ phải đau đầu tìm kiếm. Mà trộm vía, học hơn 1 năm mà 2 đứa tự tin hẳn ra, phát âm hay phong cách nói chuyện cứ như người bản sứ.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình tình trạng tài chính có chút hạn hẹp nên ráng tìm chỗ có học phí ổn một xíu thì tìm ra trung tâm Guru, toàn bộ giáo viên bản ngữ hết. Bé nhà mình học xong 1 năm thì tiến bộ nhanh lắm, bây giờ về nhà là cứ hỏi mình mấy từ tiếng anh hoài thôi Học phí chỉ tầm 2tr 1 tháng nên mình cho con học được lâu dài. Bạn xem thử qua nhé.
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tiếng Anh cho trẻ bậc Tiểu học thì mình thấy tốt nhất là ILA (nhược điểm là học phí cao); Nhì VUS (học phí vừa phải); ba Thần đồng (học phí cũng tương đương VUS, nhưng cá nhân mình thấy làm việc thiếu chuyên nghiệp); bốn là Dương Minh (học phí thấp hơn). Đó là các trung tâm TA phổ biến, có nhiều cơ sở tiện cho việc di chuyển. Gửi bạn tham khảo.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaoHien Xem bài viết
    Chào bạn, hồi trước mình cũng có tâm trạng giống bạn. Bé gái nhà mình năm nay vào lớp 1, bé nhút nhát lắm, mình cũng lo tìm chỗ cho bé học anh văn từ bây giờ. Mình search google đọc đủ bài về các trường tiếng Anh cho bé. Cũng đau đầu. Gần nhà mình có trường Thần Đồng nên mình quyết định cho bé đến xem sao. Lần đầu bé dc test với thầy giáo nước ngoài, bé thích lắm, lúc nào cũng hỏi " khi nào con dc học trường đó vậy mẹ" , thấy con ham học nên mình đăng ký cho bé học bên Thần Đồng. Cô giáo chủ nhiệm lớp rất nhiệt tình, có 1 buổi dạy kèm miễn phí cho bé, mình kiểm tra thì thấy bé nhớ từ vựng, biết tự làm bài tập tiếng Anh.... Mình mới học 1 tháng thôi, phải học khoảng thời gian dài mới biết bé mình tiếp thu dc đến đâu. Vài góp ý, chúc bạn tìm dc trường ưng ý cho bé nhé. Ráng lên vì tương lai các bé ☺️☺️☺️
    C ơi bé nhà c học Thần Đồng có tiến bộ nhiều không ah? giáo viên bản ngữ hay VN Ah? Học phí nhiêu 1 khóa hả c? E cũng đang muốn cho bé nhà e học nên muốn xin ít thông tin từ c. Thanks c nhiều!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ở đâu, nếu ở quận 2 quận 9 thủ đức HCM hãy học tại Planet nhé đảm bảo ko thua gì 3 trung tâm kia mà học phí lại rẻ hơn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi planetquan2 Xem bài viết
    Mẹ ở đâu, nếu ở quận 2 quận 9 thủ đức HCM hãy học tại Planet nhé đảm bảo ko thua gì 3 trung tâm kia mà học phí lại rẻ hơn
    https://www.facebook.com/planetquan2/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình tìm hiểu và cũng rút kinh nghiệm từ 3 năm nay cho con trai đi học thì mình thấy:
    - Nếu tài chính thật tốt thì chọn ILA
    - Tài chính tốt thì chọn VUS
    - Tài chính khá, trung bình thì nên tùy khu vực như các quận trung tâm thì chọn Dương Minh hay Thần Đồng về cơ bản cũng như nhau cả chất lượng khá nhưng không đồng đều vì quá đông, quá nhiều cơ sở dẫn đến chất lượng họ làm chưa được đồng đều, Bé nào tự giác tốt thì khá hơn
    - Nếu khu vực quận 2, quận 9 thì Planet là một nơi ok đặc biệt planet quận 2 mới thành lập nhưng dạy rất tốt, mình ở gần đây nên cho con theo học từ khi mới thành lập đến nay thấy bé tiến bộ nhiều
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con mình cũng học planet quận 2 được hơn 1 tháng và mình thấy hài lòng. Giáo viên VN rất tốt, nhiệt tình còn có cả giáo viên nước ngoài. mình thấy kết hợp cả 2 loại giáo viên thì ok hơn vì có những vấn đề người nước ngoài ko thể làm thay người việt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 136 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước mình có cho con đi học ở VUS trong 2 năm. Học phí ở mức trung bình so với các trung tâm tiếng Anh. Quảng cáo tốt, phòng tiếp đón đẹp nhưng chất lượng học mình thấy bé không tiến bộ là mấy.
    Khuyến mại Giáng sinh 2019 LEGO Chính hãng tới 50% ĐỘC QUYỀN tại https://haypley.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Gấu! Mình cũng đã cho bé test thử ở VUS , bé nhà mình 5 tuổi được xếp vào lớp Smartkid 3 nhưng mình thấy chương trình của VUS dàn trải quá mà lớp của con mình lại chỉ có lớp buổi tối thôi nên mình quyết định không cho con học VUS nữa.
    Giờ bé nhà mình đang theo học ở 1 lớp của cô giáo dạy tiếng anh tại nhà. Mình thấy cũng ổn, quan trọng là học gần nhà, bé thích học nên cũng mừng. hihi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạy anh văn cho trẻ em thì tốt nhất là ILA rồi¸ tuy nhiên học phí mắc hơn so với mặt bằng chung. VUS thì mình nghĩ là không tốt lắm bởi vì lớp quá đông đi. Một cách khác là bạn có thể tìm gia sư về dạy tại nhà cho bé¸ mình lúc trước cũng cho bé nhà mình học ILA được một khoảng thời gian nhưng học được 1 năm thì hết sức cho bé học tiếp¸ sau đó mình chuyển sang thuê gia sư một em sinh viên năm 1 học trường đại học ngoại ngữ tin học¸ dạy cũng rất ok. nếu ở Hcm thì mình giới thiệu cho bạn web giasuexpress¸ mình có thể tự chọn gia sư phù hợp với con của mình. Rất là hay
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

VUS em không biết sao chứ, CSVC thì hoành tá tràng thật, nhưng mà em họ em đồng thời cũng ở nhà sát bên nhà em, học VUS Phan Xích Long từ năm 4 tuổi tới giờ hơn 5 tuổi gần đi học mà chỉ nói được mommy, yeah, 2 từ đó là nghe nó nói rõ nhất, còn hát mấy bài hát thiếu nhi thì hát sai bét, ý em là không phải phát âm sai mà ví dụ happy birthday to you thì nó hát nhại theo 4 từ đó thôi chứ không hát, nói được 4 từ đó, kiểu như ha mi beo day to hiu.

Em cũng chẳng biết sao nữa, có thể là tùy bé, có đứa học nhanh học được có đứa học chậm học kém, chứ bé này nói tiếng Việt còn không nói được rõ ràng, gần 6 tuổi đi học rồi mà chỉ nói được 1 câu ngắn, không nói được 2 câu đâu, cũng chẳng kể chuyện, líu lo, tíu tít được như các bé khác. Mặc khác, từ hồi đi học VUS về, thấy nó mất trật tự hơn hẳn, lúc nào cũng la hét yeah yeah yeah rồi hú lên aaaaaa...., nhất là sau khi nhà bên đó bật mấy băng bài hát tiếng Anh thiếu nhi cho nó nghe

Em thì không phải người trong cuộc nên không thể đưa ra kết luận gì, em chỉ thấy bên ngoài biểu hiện của bé nhà kế bên là thế đó chị.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2