TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm dạy bé lớp 2 đọc tiếng Anh trôi chảy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin giới thiệu với các bố, mẹ một phương pháp dạy bé đọc tiếng Anh rất hay mà mình đã áp dụng thành công cho bé nhà mình và rất nhiều mẹ đã áp dụng thành công. Công cụ, tài liệu hỗ trợ các mẹ có thể download từ: https://www.readinga-z.com/.
    Trong trang này có các câu chuyện từ mức độ thấp đến cao (từ A đến Z), dành cho các bé từ lứa tuổi mẫu giáo ở nước ngoài. Mính sẽ chia sẻ một số lý do vì sao các bé lại thích đọc các câu chuyện ở đây:
    - Hình ảnh câu chuyện rất đẹp và sinh động
    - Mỗi câu chuyện lại ẩn chứa một trò chơi. Ví dụ: câu chuyện "One" - bố, mẹ có thể đố con tìm thấy số 1 được lồng trong các bức tranh. Các con vừa học vừa chơi nên nhớ lâu.
    - Giọng đọc của câu chuyện chuẩn phát âm và truyền cảm, thu hút sự chú ý của các bé.
    Nhìn từ góc độ giáo dục, phương pháp đọc ở đây có nhiều yếu tố dẫn đến sự thành công
    - Những từ vựng chính được lặp đi lặp lại khiến bé dễ nhớ và quan trọng là nhớ lâu
    - Các từ vựng chính đều có hình ảnh minh họa sinh động
    - Các cấp độ mang tính liên hoàn, kết nối, các cấp độ cao hơn sẽ là bổ sung thêm từ vựng và cấu trúc ngữ pháp phức tạp hơn khiến các bé dễ theo dõi.
    Từ kinh nghiệm áp dụng của bản thân, mình thấy đây là một công cụ và phương pháp rất hữu ích.
    Chúc các bố, mẹ thành công.
    Các bố, mẹ cần kinh nghiệm cụ thể hơn, mình sẵn sàng chia xẻ.
    Hình đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có đứa em học ở trung tâm này thấy cũng hay ạ
    https://www.facebook.com/iegtoancau/
    Ở đây dạy Tiếng anh kết hợp học thuật hay lắm. Nhiều khi có nhiều kiến thức mình còn không biết mà bọn trẻ con học Tiếng anh được dạy kèm.
    Chị cứ thử đi xem ntn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cho cháu học thêm ở IEG 128 Nguyễn Thái Học bạn ạ. Cháu học xong thích nhất là thành thạo cả 4 kỹ năng chứ ko phải chỉ có chém gió giao tiếp thông thường. Học xong 1 khóa cháu lại muốn đi học tiếp nên mình đang đợi có lớp tiếp theo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 284 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ờ Tp học trung tâm nào thì tốt và học phí tàm tạm 1 chút các bạn chỉ m nha. Ths
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ở tp trung tâm chất lượng cũng có nhiều nhưng học phí vô chừng lắm! tuy nhiên nếu bạn ở quận 6 hay khu vực lân cận bạn có thể tham khảo về tt Âu Úc Mỹ (EAS) ở 368 trên đường Nguyễn Văn Luông quận 6, chổ này chất lượng đảm bảo, học phí mức trung bình thôi, cháu nhà mình học ở đây và thấy rất hài lòng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKuBinMinhAnh Xem bài viết
    Em cho con học ở American Links chị ạ. Học phí rẻ hơn các trung tâm khác, giáo viên nước ngoài đứng lớp 100%.
    Bin nhà em học ở đấy từ hồi 4t rồi, con học về thấy phản xạ tốt lắm, đi học vui thành ra thích đi đến lớp với thầy
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKuBinMinhAnh Xem bài viết
    Em cho con học ở American Links chị ạ. Học phí rẻ hơn các trung tâm khác, giáo viên nước ngoài đứng lớp 100%.
    Bin nhà em học ở đấy từ hồi 4t rồi, con học về thấy phản xạ tốt lắm, đi học vui thành ra thích đi đến lớp với thầy
    Mekubinminhanh này môi giới cho trung tâm american kinks hả? Mình thấy topic nào mẹ ý cũng vào để đưa nội dung này lên. Chả hiểu?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang học tiếng anh cùng con đây. Về đọc thì cho bé đọc mấy truyện tranh tiếng anh, 2 mẹ con cùng đọc. Hiện giờ thì con mình thích xem phim hoạt hình hơn nên đang nghiêng về học qua nghe nhìn.
    Mình nghĩ cho con học giao tiếp trước nên cũng tìm cho con thầy học. 2 mẹ con mình tuần nào cũng 2 buổi học với 1 thầy Tây trên Antoree.com. Mình ngại đưa con đi học ở các trung tâm buổi tối nên chọn phương án này. Các mẹ cũng thử xem sao
    Mình sẽ hỏi thêm thầy về các tài liệu đọc cho con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À chia sẻ với các mẹ thêm về cách một ông bố dạy con , bài này khá là đúng đấy
    Trích một đoạn ra đây cho các mẹ đọc, cơ mà nó là slide nên các mẹ vào hẳn blog này nhé http://goo.gl/NIIMtx
    "
    Làm sao để con tự giác học? Chỉ cần cha mẹ tự giác học! Chỉ cần cha mẹ thích đọc sách! Làm sao để con thích đọc sách?Làm sao để con thích học Tiếng Anh? Chỉ cần cha mẹ thích học Tiếng Anh!
    Đó là một trong số rất nhiều điều tôi muốn nói với các bạn khi muốn con yêu thích học tiếng Anh hay bất cứ một điều gì mới mẻ. Trẻ con là một thiên tài về việc học cái mới, điều chúng cần là người "đồng hành" và "tạo động lực" chứ không phải một "người làm hộ" một người "canh con học"."
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy App này giúp bé học từ vựng tiếng Anh hịệu quả hơn nè:
    Trẻ vừa học vừa chơi game nên sẽ nhớ lâu hơn
    Có 25 chủ đề với hơn 500 từ vựng
    Alphabet - Number - Fruit - Flower - Animal - Color - Drinks - Food - Vehicle - School ...
    ...
    https://play.google.com/store/apps/d...englishforkids

detail_fruitdetail_abc
    gamelisten4gameword3
    I Love WebTreTho
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có một phương pháp mà mình thường áp dụng khi cho học sinh học tiếng Anh qua truyện kể.
    Đó là phương pháp nhập vai: Với cách học này, bé sẽ tư duy ngôn ngữ rất nhanh, biết cách sử dụng linh hoạt ngôn ngữ để diễn đạt ý của mình, nhớ từ vựng lâu hơn.
    Các mẹ thử áp dụng cách này để học với các con nhé
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quan trọng là cho cháu nghe nhiều tiếng anh để cháu quên được với ngữ âm của người bản xứ chị ạ. Cũng như khi trẻ học tiếng việt cũng theo trình tự nghe - nói - đọc- viết
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu nhà mẹ ở khu vực Hà Đông có thể cho con qua A+ English, bên này đang triển khai học thử 02 buổi hoàn toàn miễn phí, phương pháp dạy chú trọng tư duy và sáng tạo, 100% giáo viên bản ngữ

Website: aplus.ac.vn
    Facebook: A+ English - facebook.com/tienganhaplus
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để đọc tiếng Anh trôi chảy cần thời gian rèn luyện rất nhiều. Mỗii bé đều có tư chất, điểm mạnh điểm yếu, sở thích khác nhau Ở độ tuổi như bé điều quan trọng nhất là phương pháp giảng dạy và môi trường học tập phải phù hợp.
    Mời mẹ xem qua chương trình học của A+ English để rút ra phương pháp dạy cho bé tại nhà nhé

Website: aplus.ac.vn
    Facebook: facebook.com/tienganhaplus