Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có con sinh năm 2011 giúp mình với !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 676 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình hết hè này vào lớp 1. Mình có cho con học chữ, học tiếng anh cũng được 1 thời gian rồi nhưng sao thấy không yên tâm. Bé nhát và sợ giao tiếp, mỗi lần chuyển trường là sụt cân, sốt. Mình lo lắm, sợ con đi học lớp 1 sẽ không thích nghi được. Thấy nhiều mẹ bảo, trường mầm non thì bé toàn chơi, tự nhiên đi học lớp 1 lại học hành vất vả. Mình lo quá. Cần chuẩn bị gì cho bé trước khi vào lớp 1? Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho mình với !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình còn nhỏ quá, chưa có kinh nghiệm gì. Lót dép hóng các mẹ có kinh nghiệm mới được.
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn cho bé học kĩ năng chuẩn bị vào lớp 1 đi. Các khóa học này họ thường dạy bé không chỉ đọc, viết và còn các kĩ năng xử lý tình huống, giáo tiếp, thích nghi với môi trường mới, tự lập và một số các kĩ năng học tập, tuân thủ kĩ luật lớp học nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình chưa được năm tuổi nữa, cho con đi chơi còn được, sợ học kỹ năng này nọ có sớm quá không ? Mình không muốn bắt ép con học nhiều.
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hè này nhiều nơi tổ chức học, vui chơi lắm mẹ ơi. Lên mạng search là tha hồ. Tại mẹ cho bé ít tham gia các hoạt động hoặc cho con học mấy môn phát triển kỹ năng nên con còn nhút nhát vậy. Mẹ cho bé đi học vui chơi ở những chỗ như vậy để bé thích nghi dần, nếu bé thấy thích thú thì tốt quá, vào lớp 1 nhiều bạn lạ cũng không phải lo bé nhút nhát vì bé đã thích nghi với môi trường tập thể rồi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banmaisom Xem bài viết
    Bạn cho bé học kĩ năng chuẩn bị vào lớp 1 đi. Các khóa học này họ thường dạy bé không chỉ đọc, viết và còn các kĩ năng xử lý tình huống, giáo tiếp, thích nghi với môi trường mới, tự lập và một số các kĩ năng học tập, tuân thủ kĩ luật lớp học nữa.
    Bé nhà mình đọc, viết cũng ổn vì đã được học rồi. Mình cũng muốn con có thêm kỹ năng, chẳng muốn nhồi nhét thêm chữ nghĩa nữa vì sợ bé bị quá tải. Những khóa mà bạn nói thì học ở đâu được nhỉ? Ở Tp.HCM thì mình nên tìm hiểu trung tâm nào bây giờ?
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynhMyNga Xem bài viết
    Bé nhà mình đọc, viết cũng ổn vì đã được học rồi. Mình cũng muốn con có thêm kỹ năng, chẳng muốn nhồi nhét thêm chữ nghĩa nữa vì sợ bé bị quá tải. Những khóa mà bạn nói thì học ở đâu được nhỉ? Ở Tp.HCM thì mình nên tìm hiểu trung tâm nào bây giờ?
    Nhiều lắm mẹ. Ở khu Phú Nhận thì có Tomato - chỗ này bé mình có học qua học phí hơi cao, cũng có cải thiện được việc giao tiếp nhưng mà mình thấy lý thuyết hơi nhiều, hơn nữa tuần 1 buổi thì bé sẽ mau quên.
    Mình đang tìm hiểu chỗ Rồng Việt với Ant Camp. Rồng Việt ở Bình Thạnh hơi xa nhà nên để xem chỗ Ant Camp khu Tân Bình xem sao. Chỗ này gần nhà mình. Đi hỏi lớp xong về mình sẽ review cho mẹ nó nhé.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhvu12886 Xem bài viết
    Hè này nhiều nơi tổ chức học, vui chơi lắm mẹ ơi. Lên mạng search là tha hồ. Tại mẹ cho bé ít tham gia các hoạt động hoặc cho con học mấy môn phát triển kỹ năng nên con còn nhút nhát vậy. Mẹ cho bé đi học vui chơi ở những chỗ như vậy để bé thích nghi dần, nếu bé thấy thích thú thì tốt quá, vào lớp 1 nhiều bạn lạ cũng không phải lo bé nhút nhát vì bé đã thích nghi với môi trường tập thể rồi.
    Cám ơn mẹ nhé! Mẹ có kinh nghiệm cho bé tham gia ở những trung tâm nào chưa? Giới thiệu cho mình với
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banmaisom Xem bài viết
    Nhiều lắm mẹ. Ở khu Phú Nhận thì có Tomato - chỗ này bé mình có học qua học phí hơi cao, cũng có cải thiện được việc giao tiếp nhưng mà mình thấy lý thuyết hơi nhiều, hơn nữa tuần 1 buổi thì bé sẽ mau quên.
    Mình đang tìm hiểu chỗ Rồng Việt với Ant Camp. Rồng Việt ở Bình Thạnh hơi xa nhà nên để xem chỗ Ant Camp khu Tân Bình xem sao. Chỗ này gần nhà mình. Đi hỏi lớp xong về mình sẽ review cho mẹ nó nhé.
    Mình ở Tân Phú, làm ở Tân Bình. Nếu cho bé học gần gần đây thì tiện cho mình nhiều hơn là đi xa. Mẹ có thông tin thì review cho mình biết với nhé. Cám ơn mẹ nhiều nè!