TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ biết chỗ nào học tiếng Anh uy tín và chất lượng chỉ gấp giùm em với nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.85K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chưa gì mà đau đầu khi tìm chỗ học tiếng Anh cho xấp nhỏ nhà em hết. Chuyện là bé nhà em sắp tới vào lớp 1, mà em cũng muốn định hướng sau này cho chúng đi du học luôn. Nên bây giờ tìm nơi gửi gắm chắc cú cho an toàn. Em thì hông rành mấy cái khóa học tiếng Anh cho lắm, nhưng ngoài học chính khóa em cũng muốn tụi nhỏ sau này tự tin, mạnh dạn khi bước ra đời. Nên đang tìm chỗ học vừa dạy Tiếng Anh mà cũng có dạy mấy kỹ năng sống ấy. Các mẹ nào có kinh nghiệm, hay đang cho bé học ở đâu thì share em một ít kinh nghiệm với. Em cảm ơn nhiều ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 130 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DANNI_Cosmetics Xem bài viết
    Chưa gì mà đau đầu khi tìm chỗ học tiếng Anh cho xấp nhỏ nhà em hết. Chuyện là bé nhà em sắp tới vào lớp 1, mà em cũng muốn định hướng sau này cho chúng đi du học luôn. Nên bây giờ tìm nơi gửi gắm chắc cú cho an toàn. Em thì hông rành mấy cái khóa học tiếng Anh cho lắm, nhưng ngoài học chính khóa em cũng muốn tụi nhỏ sau này tự tin, mạnh dạn khi bước ra đời. Nên đang tìm chỗ học vừa dạy Tiếng Anh mà cũng có dạy mấy kỹ năng sống ấy. Các mẹ nào có kinh nghiệm, hay đang cho bé học ở đâu thì share em một ít kinh nghiệm với. Em cảm ơn nhiều ạ.
    Đúng là để tìm được một trung tâm tiếng Anh cho trẻ em tốt mà giá cả lại không quá đắt đỏ cũng làm rất nhiều bậc cha mẹ đau đầu khi quyết định chọn mặt gửi vàng ở đâu. Khi thử tìm kiếm “trung tâm tiếng Anh trẻ em tại HCM & HN” trên mạng, có rất nhiều kết quả với không ít những lời quảng cáo mời chào hấp dẫn, khiến cho các ông bố bà mẹ khó chọn lựa hơn.

Bởi vậy theo kinh nghiệm của em tốt nhất cứ hỏi qua các chị em đã từng có kinh nghiệm cho con em mình đã và đang theo học tại các trường để có cái đánh giá tổng quan nhất.
    • 414 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình chia sẻ 1 vài tiêu chí chọn trường Anh ngữ uy tín và chất lương cho các mẹ có con chuẩn bị theo học nha, hi vọng những chia sẻ này có ích cho các mẹ

1, Học sinh có nghe rõ giáo viên? Một lớp học sĩ số thấp là một yếu tố vô cùng quan trọng ảnh hưởng đến kết quả học tập cũng như sự tiếp thu kiến thức của học sinh.

2. Trước khi cho con học, phụ huynh cần tìm hiểu kỹ về giáo viên của trường hoặc trung tâm, yêu cầu được biết về trình độ và kinh nghiệm của giáo viên tại đó

3. Ngoài ra tất cả giáo viên đề là người bản ngữ cần có kinh nghiệm dày dặn trong việc giảng dạy cũng như thấu hiểu tâm lý lứa tuổi.

=> Nếu kết hợp thêm cả hoạt động ngoại khóa nhất là tranh thủ trong kì nghỉ hè này như mẹ ở trên mong muốn thì tốt quá rồi.
    .....lang thang, vô định.........
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ ý kiến của chủ Top, Tiếng anh giờ đúng là rất quan trọng với các bạn nhỏ, ít nhiều cũng phải biết 1 thứ tiếng nào đó, nếu chỉ học ở nhà trường con sẽ không thể biết hết được, nên mình cũng kiếm trung tâm tiếng anh có khóa học hoàn thiện kĩ năng tốt để gửi gắm con.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 511 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mới chỉ lớp 1 thôi mà mẹ nó, cứ để con học tốt tiếng Việt đi đã, em cũng khônghiểu sao các bậc phụ huynh thời nay ép tụi nhỏ học nhiều vậy. Cái gì cũng muốn con phải hơn các bạn. Tiếng Anh giỏi là đi du học được rồi. Còn kỹ năng mềm, sau này học chưa muộn mà.
    • 502 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuytom Xem bài viết
    Con mới chỉ lớp 1 thôi mà mẹ nó, cứ để con học tốt tiếng Việt đi đã, em cũng khônghiểu sao các bậc phụ huynh thời nay ép tụi nhỏ học nhiều vậy. Cái gì cũng muốn con phải hơn các bạn. Tiếng Anh giỏi là đi du học được rồi. Còn kỹ năng mềm, sau này học chưa muộn mà.
    Mình cũng nghĩ như mom đó, trước mắt cứ cho con vững về giao tiếp tiếng Anh lẫn kiến thức là đủ rồi. Kỹ năng mềm khi đi du học có quan trọng mấy đâu.
    • 140 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì lại nghĩ, kỹ năng mềm cũng quan trọng lắm. Đi học ở nước bạn mà không tự tin, cởi mở là thiệt thòi nhiều thứ. Thấy các chị gần nhà em nói, hầu hết trung tâm tiếng Anh dạo này có dạy thuyết trình, tự tin nói trước đám đông các thứ...
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng sắp vào lớp 1. Và mình nhận thấy tiếng Anh bây giờ không phải là một ngoại ngữ nữa mà trở thành kỹ năng sinh tồn luôn rồi. Mình hiểu được điều đó nên tìm chỗ cho con học thật ưng ý. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm thật nhiều đi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình ko chỉ định hướng cho bé đi du học mà trong thời đại hội nhập quốc tế, Ngoại ngữ rất quan trọng, đặc biệt là tiếng Anh. Thế nên cho các bé học càng sớm càng tốt các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotranphuong Xem bài viết
    Em thì lại nghĩ, kỹ năng mềm cũng quan trọng lắm. Đi học ở nước bạn mà không tự tin, cởi mở là thiệt thòi nhiều thứ. Thấy các chị gần nhà em nói, hầu hết trung tâm tiếng Anh dạo này có dạy thuyết trình, tự tin nói trước đám đông các thứ...
    Thực ra bây giờ EQ lại quan trọng hơn IQ đó, thấy nhiều bạn cùng tuổi trước kia học ko quá giỏi nhưng ra đời lại rất thành đạt do kỹ năng mềm tốt đấy.
    • 243 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Thực ra bây giờ EQ lại quan trọng hơn IQ đó, thấy nhiều bạn cùng tuổi trước kia học ko quá giỏi nhưng ra đời lại rất thành đạt do kỹ năng mềm tốt đấy.
    Chuẩn luôn chị ơi, kỹ năng mềm hay còn gọi là kỹ năng thực hành xã hội, đó là những kỹ năng quan trọng trong cuộc sống như lãnh đạo, giao tiếp, làm việc theo nhóm, thư giãn...cái này hiện nay ở VN mình không phải trường nào cũng có.
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Con mình cũng sắp vào lớp 1. Và mình nhận thấy tiếng Anh bây giờ không phải là một ngoại ngữ nữa mà trở thành kỹ năng sinh tồn luôn rồi. Mình hiểu được điều đó nên tìm chỗ cho con học thật ưng ý. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm thật nhiều đi!
    Nếu như có điều kiện em còn muốn cho con học từ mẫu giáo ấy c ơi, vì trung tâm Tiếng Anh có lớp từ 4 tuổi trở lên mà.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    • 140 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinh85 Xem bài viết
    Chuẩn luôn chị ơi, kỹ năng mềm hay còn gọi là kỹ năng thực hành xã hội, đó là những kỹ năng quan trọng trong cuộc sống như lãnh đạo, giao tiếp, làm việc theo nhóm, thư giãn...cái này hiện nay ở VN mình không phải trường nào cũng có.
    Nó kiểu như môn kỹ năng sống mà nhiều phụ huynh vẫn cho con em mình đi học đấy đúng không chị? Trong tiếng Anh cũng phổ cập cơ à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 511 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Nếu như có điều kiện em còn muốn cho con học từ mẫu giáo ấy c ơi, vì trung tâm Tiếng Anh có lớp từ 4 tuổi trở lên mà.
    Mình cũng đang tìm trung tâm nào giúp thằng cu nhà mình dạn dĩ lên tí xíu. Chứ cu cậu nhát lắm, không biết sau này có tự tin khi ra đời không.
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang tìm trung tâm nào giúp thằng cu nhà mình dạn dĩ lên tí xíu. Chứ cu cậu nhát lắm, không biết sau này có tự tin khi ra đời không.
    Mình nghe nói trung tâm tiếng Anh Apax Leaders có khóa học hoàn thiện kỹ năng mềm đó, bạn thử tham khảo thêm xem, hoặc có thể topic này nhiều chị em biết nữa thì sao.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học càng sớm càng tốt mà, nhưng nên tìm hiểu và đầu tư cho bé học ở các trung tâm có phươnp pháp dạy chuẩn và chất lượng giáo viên tốt, mình cũng đang tìm cho bé nhà mình đây, năm nay con 5t rồi, trước cũng học ở một số trung tâm nhưng thấy chưa hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeshinkute Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như mom đó, trước mắt cứ cho con vững về giao tiếp tiếng Anh lẫn kiến thức là đủ rồi. Kỹ năng mềm khi đi du học có quan trọng mấy đâu.
    Mẹ nó ơi, thời đại 4,0 kỹ năng mềm quan trọng lắm lắm đó ạ, con bạn giỏi kiến thức mà kỹ năng mềm ko tốt chắc chắn đi du học sẽ gặp trở ngại đó
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghe nói trung tâm tiếng Anh Apax Leaders có khóa học hoàn thiện kỹ năng mềm đó, bạn thử tham khảo thêm xem, hoặc có thể topic này nhiều chị em biết nữa thì sao.
    Đúng đó mẹ Nhím ơi, Apax Explorer dành cho 4-6 tuổi là chương trình giảng dạy tiếng Anh theo tiêu chuẩn Mỹ ứng dụng hệ thống âm học Phonic cho trẻ giúp trẻ phát âm chuẩn ngay từ giai đoạn đầu và tạo nền tảng vững chắc trong giao tiếp, khiến quá trình tiếp thu tiếng Anh diễn ra nhanh chóng và tự nhiên. Rất đáng đầu tư cho con yêu đấy
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,276 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưa ngồi tìm hiểu thông tin được biết TT Tiếng Anh Apax có Đội ngũ giáo viên 100% bản ngữ, có chứng chỉ giảng dạy quốc tế (TESOL, CELTA, TEFL) cùng giáo trình xây dựng theo tiêu chuẩn Mỹ đó các mẹ à, đúng tiêu chí mình chọn để con theo học.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Học càng sớm càng tốt mà, nhưng nên tìm hiểu và đầu tư cho bé học ở các trung tâm có phươnp pháp dạy chuẩn và chất lượng giáo viên tốt, mình cũng đang tìm cho bé nhà mình đây, năm nay con 5t rồi, trước cũng học ở một số trung tâm nhưng thấy chưa hiệu quả.
    Đấy quan trọng là mẹ tìm hiểu trung tâm có uy tín, chất lượng giáo viên dạy thì phải 100% nước ngoài, chứ em thấy giáo viên VN mình nhiều khi còn phát âm sai.
    Yahoo Nguyenlethuy85
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7