TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con đi học thêm không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm nay lên lớp 2, nguyên 1 mùa hè em ko cho đi học thêm học bớt gì cả, nghỉ 3 tháng hè là chơi đúng 3 tháng hè. Hỏi thật các mẹ, ở đây có mẹ nào cho con đi học thêm hè không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không nên nhé, kỹ năng sống cũng rất quan trọng, thời gian không học bạn có thể dạy con như là nấu ăn hay những kỹ năng khác. Đùa chứ mình biết có người hơn 30 mà những cái cơ bản như nấu ăn tự chăm sóc cũng ko biết
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tuyệt đối không, con cần có tuổi thơ, đừng biến con bạn thành cái máy
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình hè cho con tham gia các lớp ngoại khóa, vì vk ck mình k kèm con được nên mình cho học cô Xuân tuần 3 tiếng/ cô củng cố lại và dạy nâng cao thêm. Con đi học nhưng vẫn chơi thoải mái mà vào trong năm kiến thức k bị quên. Nếu bố mẹ có thời gian dạy con thì gần hết hè mình ôn lại cho các con đỡ phải đi học mẹ nó ạ.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu có thời gian thì tìm các đầu sách hay, trải nghiệm thực tế dạy con, chứ chạy đua vũ trang thấy con người ta học nên cho con mình học thì chẳng tốt đâu. Như bên hàng xóm mình có chị kia, con chị chưa học tiếng anh level A mà thấy đám bạn nó đã học Level B nên tìm cách gửi con bên thầy đó. Chắc nó mất căn bản luôn.
    Mình có chia sẻ bài viết này: https://www.webtretho.com/forum/f440...-thuc-2643586/
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghĩ nên tôn trọng ý kiến của con nữa chị, nếu bé nó không muốn đi học mà cứ bắt ép nó thì không hay, sách vở cũng quan trọng nhưng còn nhiều cái quan trọng khác nữa, chỉ cần con cái mình vui vẻ hạnh phúc thì nó có giỏi giang hơn so với bạn bè hay không cũng có sao đâu, con gái em nó học trên trường cũng trung bình thôi, mà nó thích vẽ lắm, hè này em định cho con học vẽ.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy nên cho con học năng khiếu , múa hát tập đàn gì đấy sẽ tốt hơn, con sẽ phát triển cả về cảm xúc lẫn tinh thần hơn là nhồi nhét kiến thức , khủng bố con bằng ý nghĩ "thua sút bạn bè". hãy cho con một tuổi thơ trọn vẹn nhé
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Mình nghĩ như thế này nè: Bé được nghỉ 3 tháng hè đúng không ạ? Thì em sẽ cho bé vui chơi nghỉ ngơi 1 tháng. Còn 2 tháng còn lại em sẽ cho bé tham gia các khóa học năng khiếu như đàn, ca, vẽ, ... hay tiếng anh các kiểu. Những khóa học đó vừa học vừa chơi, không hề o ép bé đâu. Vừa giúp con biết thêm 1 môn năng khiếu lại rèn được tính tình cho con. Thay vì để con ở nhà xem ti vi, chơi điện thoại hoặc lười biếng ra thì em nghĩ mình nên cho bé tham gia các khóa hè giúp bé mạnh dạn hơn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em xin số điện thoại và địa chỉ Cô Xuân với ạ. Em cũng muốn cho con đi học thêm chứ không nghỉ lâu con lại quên hết, chơi nhiều chả chịu học thì khổ. Em cảm ơn nhiều !
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thật ra theo em k nên học quá nhiêu học de lam việc đê minh trương thanh thui ạ
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi đt cô Xuân nè 0996939565
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo quan điểm của tôi, xem học thêm cũng cần thiết ở mức độ vừa đủ cho trẻ, vai trò của cha mẹ là khơi niềm cảm hứng cho con. Con tôi vẫn đi học thêm với một tâm trạng rất thoải mái, chủ động.
    Các bạn có thể xem thêm bài viết của tôi tại link: https://chamevaconcai.org/2018/06/27/hoc-them/
    ------------------
    Khai Tâm
    https://chamevaconcai.org
    • 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nghỉ hè nên dẫn con đi những nơi đông người , đi chơi tạo cho trẻ co tụ tin cảm giác đứng trước đám đông cho em no, vừa đi chơi vui mà còn được quen với xã hội đi
    ngocdz

https://tmluxury.vn/
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy bạn thôi nhưng nghỉ nguyên 3 tháng hè cũng k ổn lắm đâu vì con sẽ quên kiến thức nếu mà ở nhà k ôn lại. Nếu con ở nhà vẫn nhích nhắc làm bài ôn lại còn khả quan chứ bỏ bẵng ui khổ lắm, kiến thức cơ bản còn loạn hết cả lên ý.Bạn nên học cùng con tuần 1 vài tiếng để con ôn lại thì vào năm con đỡ vất vả, còn xác định con học nâng cao thì nên cho con học thêm tuần 3-4 tiếng như con mình vẫn chơi bình thường