TIN TÀI TRỢ.

Ẩn ý gì sau những câu nói bất hủ của mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,907 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Cá là cuộc đời bạn ít nhất một lần nghe những câu nói này, và khi bạn có con, bạn sẽ nói điều này với con bạn ít nhất một lần. "Truyền thông" của các bà mẹ mà!

1. Vụng về quá đi, sau này “cờ hó” nó lấy!
    (Sự thật là: Nói vậy thôi chứ con mẹ xinh xắn, dễ thương, ngoan hiền, học giỏi khối đứa mê. Nhưng mà không biết nấu cơm thì sau này cho chồng con nhịn đói hả con?).

2. Mỗi ăn với học mà làm không xong, con với chả cái!
    (Sự thật là: Bố nó xem con học hành thế nào chứ mẹ thấy tối ngày cắm đầu học không kịp ăn không biết có ra đâu vào đâu không).

3. Mẹ thương nên mẹ mới mắng vậy!
    (Sự thật là: Bực mình quá thì phải mắng chứ để trong lòng bức bối chết đi được. Đứa nào phản kháng là chết đòn nha con!).

m%E1%BA%B9-2

4. Ngày xưa bằng tuổi con bố mẹ khổ lắm, đâu được như các con bây giờ!
    (Sự thật là: Mẹ nói vậy thôi chứ mỗi thời có nỗi khổ riêng. Thời mẹ thiếu ăn thiếu mặc, thời của các con thiếu không gian vui chơi, thiếu thời gian bên ba mẹ. Thời nào đi nữa thì mẹ cũng thương con).

5. Bằng tuổi con người ta lấy vợ lấy chồng hết rồi, con tính sao thì tính!
    (Sự thật là: Mẹ nói vậy để nhắc nhở thôi chứ đừng cuống lên rồi ưng đại thằng nào chỉ thiệt thân con ạ. Không lấy chồng thì ở nhà với mẹ, mẹ nuôi, còn vui hơn lấy chồng ấy chứ!).

6. Mẹ nói phải nghe hiểu chưa, trứng mà cứ đòi khôn hơn vịt!
    (Sự thật là: Con nó nói cũng có lý ấy bố nó nhỉ, nhưng sao nó cứ cãi mẹ nheo nhẻo ấy nhỉ. Con với cái, bực cả mình!).

7. Nhìn con người ta mà bắt ham, con nhà mình thì…
    (Sự thật là: Cáu thì mắng vậy thôi chứ con mẹ mẹ vẫn thương, vẫn ham, chứ sao ham con nhà người ta được!).

8. Yêu đương gì, ba cái tuổi ranh. Cứ đỗ đại học đi rồi tính!
    (Sự thật là: Hic hic không biết mình nói thế con nó có nghe không nhỉ? Nguy hiểm quá, mới tí tuổi đầu đã yêu đương rồi thì học hành thế nào? Ngày xưa mình mấy tuổi thì biết yêu ta???).

9. Không biết giống ai mà lười quá thể!
    (Sự thật là: Giống ba mày chứ giống ai vào đây nữa? Không lẽ giống mẹ? Đúng là cha nào con nấy. Trời ơi bớt lười đi cho tôi nhờ!).

10. Con thấy bố mẹ có nói sai bao giờ đâu!
    (Sự thật là: Bố mẹ cũng có lúc sai chứ, nhưng chắc chắn có kinh nghiệm và từng trải hơn con nên con hãy nghe lời khuyên của bố mẹ đi.).

Rối những câu nói của mẹ hôm nay sẽ trở thành bất hủ với con cái con sau này, mẹ cá là thế!

<<< Cuộc sống gia đình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT