TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ các mẹ bé nhà em 2 tuổi tăng chiều cao từ 86cm lên đến 94.1cm trong nửa năm (có ảnh)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lâu nay vấn đề chiều cao của trẻ là nỗi lo của các mẹ. Nhà em cũng lo lắm, bé lúc mới 2 tuổi tự nhiên biếng ăn, cân nặng thì giảm mà so với các bé cùng tuổi là hơi thấp rồi. Nhà em cho uống sữa các thứ rồi nhưng bé biếng ăn kinh khủng ấy ạ, mọi người thì cứ khuyên mua thuốc uống nhưng em vẫn nghĩ cái gì từ tự nhiên sẽ tốt hơn, bố mẹ thì cứ động viên đưa đi khám xem sao . Rồi lên mạng tìm được vài bài viết về cây Chùm Ngây, đủ các loại dinh dưỡng các mẹ ạ. Đoạn này em search trên mạng : "trong bột chùm ngây có lượng Canxi gấp 14 lần sữa, lượng sắt gấp 9 lần Cải bó xôi, Protein gấp 2 lần trứng, chùm ngây được tổ chức Y tế thế giới đánh giá là loại cây tốt nhất dành cho trẻ em để phát triển chiều cao, bổ sung dinh dưỡng."

Em cũng hì hục nấu với tôm rồi xay ra cho bé ăn mà bé cũng vẫn biếng ăn vì cái rau này nó ngái lắm, người lớn ăn còn thấy đắng huống gì mấy đứa con nít. Thế là em tìm mua được bột chùm ngây cao cấp, được cái bột xay ra rồi nên bé cũng dễ hấp thụ các mẹ ạ. Em thì hay trộn vào với sữa chua cho bé dùng, bé còn đòi ăn suốt ấy, từ đấy là em mỗi ngày cho con ăn bột chùm ngây mỗi ngày một thìa trộn với sữa chua vinamilk, và vẫn bổ sung dinh dưỡng thịt cá đầy đủ. Sau nửa năm thì bé lên được 94cm em vừa đi đo ở viện dinh dưỡng hôm kia.

Các mẹ cứ dùng thử cho bé, đảm bảo tăng cân luôn ấy ạ, mà cái bột này 100% tự nhiên chẳng phải lo lắng gì.
    Mẹ nào mua thì qua đây mua nhé https://www.facebook.com/kmoringa , có gì mà không hợp ý thì nhắn tin bên đấy, tư vấn nhiệt tình lắm.

IMG_4800

IMG_4801

IMG_4794

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều cách tăng chiều cao cho be nhé, như là uống sữa, tập bơi cho bé, tăng lượng canxi trong máu cho trẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 285 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

bé nhà e ai kug bảo vừa thấp vừa còi. Cho ăn gì kug k chịu ăn. .
    Em thử dùng xem sao, hy vọng cũng có hiệu quả như con mẹ Thùy Dung

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mamababi
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tăng chiều cao vẫn là vấn đề muôn thuở, nhà nào có gen cao thì tốt, không thì phải tìm cách thôi, mẹ tăng canxi và nhớ hỏi thêm ý kiến bác sĩ nhé, chưa kể phải cho bé tập chơi các môn thể thao để cơ thể phát triển tốt nhất có thể
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy muốn con cao lớn thì cứ kết hợp chơi bời chạy nhảy hoạt động ngoài trời nhiều với chế độ dinh dưỡng hợp lý. Khẩu phần ăn cho con có tôm, thịt, cua, cá hồi, cá chép các thứ. ăn phụ thêm sữa các loại như sữa bột, sữa chua, váng sữa, phô mai... là ok rồi. mấy món linh tinh ko dám cho con ăn đâu
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể hỏi ý kiến bác sĩ nhé, mỗi bé có cơ thể khác nhau, cũng như dinh dưỡng khác nhau nên sự phát triển của bé cũng sẽ khác nhau, sữa mẹ thì tốt cho bé rồi, hoặc có thể sử dụng sữa ngoài nha
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bổ sung canxi cũng như các vitamin, khoáng chất khác thì tốt nhất bằng con đường ăn thực phẩm nha các mẹ, ko nên lạm dụng viên tổng hợp đâu, tốt nhất dùng cần phải theo chỉ định của bác sĩ. muốn bổ sung thêm dinh dưỡng cho con thì nên ăn thêm sữa chua, váng sữa, phô mai, hoặc sữa công thức vì họ tính toán hàm lượng các chất cũng cân đối rồi, ko chỉ mỗi phát triển chiều cao mà còn cả trí óc nữa.