TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến về trường tiểu học Lê Đức Thọ, Gò Vấp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 589 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà,

Năm 2016 này bé mình vào lớp 1. Nhà mình gần trường tiểu học Lê Đức Thọ (688/57/44 Lê Đức Thọ, p15, Gò Vấp, đi bộ được). Có bố mẹ nào đang cho bé theo học tại trường này cho mình xin ý kiến với nhé (phòng ốc, ăn uống có tốt không, thầy cô giáo như thế nào . . .) vì mình biết trường này mới khai trương và hoạt động năm nay (2015) thôi.

Mình đang phân vân giữa trường Lê Đức Thọ và trường Võ Thị Sáu.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    Thanh lý quần áo bé gái 6-12kg, đồ mẹ: https://www.flickr.com/photos/81159345@N04/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có cùng câu hỏi với mum này mà không thấy ai cho ý kiến nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trường Lê Đức Thọ: mới xây, rộng rãi, khang trang, sạch sẽ (toilet cực sạch, chiều nào cũng được vệ sinh ). các phòng học đều đã gắn máy lạnh. Buổi trưa các bé ngủ tập trung ở hội trường lớn, cũng có máy lạnh và quạt. ăn sáng và trưa ở ngoài sảnh, không ăn trong lớp.
    thầy cô: hoàn toàn trẻ trung, năng động. đặc biệt thầy hiệu trưởng 8x, rất nhiệt tình. lúc nào đưa. đón con cũng thấy thầy ở cổng/sân trường đang nói chuyện với PH, dù là sáng, chiều hay 6g30 tối (giờ tan học lớp võ, nhịp điệu,...)
    chương trình học: có tiếng Anh ILA 2t/tuần, kỹ năng sống, robotic (học lắp ráp lego), có phòng tin học, phòng lab nghe T.A,.. bé nhà mình mới lớp 1, thấy học nhẹ nhàng, không bị áp lực như báo nói!...
    chỉ có 1 cái mình không thích là: tổng kết có nhiều 'cháu ngoan Bác Hồ' quá! 1 lớp TB khoảng 4/5 là đạt danh hiệu này. không biết các trường khác có thế không chứ mình thấy tỉ lệ cao vậy có vẻ hơi thành tích...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Hahoi ơi cho mình hỏi học kỹ năng sống là bé được học những gì vậy ạ và học được nhiều ko? Thức ăn của trường là được chế biến tại trường hay đặt suất ăn từ bên ngoài??? Mình cũng đang lăn tăn về nguồn thực phẩm của các bé quá.....Cảm ơn mẹ nhiều nhiều...
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thức ăn là do nhà trường chế biến được thầy HT kiễm soát rất chặt chẽ từ khâu đầu vào nên các mẹ yên tâm. Kỹ năng sống 1 tuần 1 buổi dạy cho các bé về các kỹ năng lễ phép, về cách ứng xử khi có người lạ vào nhà, các kỹ năng cần thiết cho những trẻ nhỏ và phương pháp dạy rất hay. Con của mình hoc trường này và rát thích môn kỹ năng sống.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,014 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình sang năm mới vô lớp 1. Nhưng mình nghe nói trường này nhận theo tuyến kp1 và kp2 của phường 15. Mình thuộc kp8 thì làm sao có thể xin cho con vào học được nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường mới xây co sở vật chất tốt, nhưng thấy nhiều phụ huynh than phiền ve tien quá
    Đóng tiền liền tục rất nhiều khoản ,co phu huynh than voi mình đóng tiền đến mức tôi cai nhau voi người thu tiền luôn,
    Nam nay minh co bé vô lớp 1,định xin cho be mình hoc o trường này. Thấy cung lo lo o day phu huynh du điều kien thi cho con em hoc cũng tốt, chứ thay co may phu huyh o gan nhà cho be vào học rồi đóng tiền nhiều quá khong chịu nổi. Lai than muon chuyen trường khac cho bé. Nhưng be hoc thi da wuen voi ban rồi chuyển đi thi be lạ khó cho bé. Khi fai lam quen voi moi trường mới
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường mới xây co sở vật chất tốt, nhưng thấy nhiều phụ huynh than phiền ve tien quá
    Đóng tiền liền tục rất nhiều khoản ,co phu huynh than voi mình đóng tiền đến mức tôi cai nhau voi người thu tiền luôn,
    Nam nay minh co bé vô lớp 1,định xin cho be mình hoc o trường này. Thấy cung lo lo o day phu huynh du điều kien thi cho con em hoc cũng tốt, chứ thay co may phu huyh o gan nhà cho be vào học rồi đóng tiền nhiều quá khong chịu nổi. Lai than muon chuyen trường khac cho bé. Nhưng be hoc thi da wuen voi ban rồi chuyển đi thi be lạ khó cho bé. Khi fai lam quen voi moi trường mới
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cứ yên tâm khi cho con học tại trường này nhé! Mình xin chia sẻ với các mẹ! Con mình năm nay lên lớp hai của trường! Mình rất khâm phục cách giảng dạy và chăm sóc của các thầy cô ở đây! Từ thầy hiệu trưởng, cô hiệu phó đến giáo viên và kể cả các cô chú nhân viên đều là những người yêu thương và chăm sóc trẻ rất chu đáo! Con mình được tham gia rất nhiều hoạt động hay và bổ ích! Ăn uống thì rất ngon, các cháu rất thích các món thay đổi liên tục! Vệ sinh và cảnh quan môi trường được các thầy cô chăm chút và gió dục các cháu rất tuyệt vời! Các phòng đều có máy điều hoà! Còn về các khoản thu các mẹ yên tâm! Đều phải theo quy định như tất cả các trường! Không thu nhiều tiền gì đâu ạ! Còn các khoản đóng gop để đầu tư thêm trang thiết bị phục vụ cho con em chúng ta thì thầy hiệu trưởng làm rất hay! Thầy kêu gọi và vận động phụ huynh tham gia chứ không bắt buộc và không cào bằng! Mình chưa thấy một môi trường công lập nào cơ thể tôt hơn! Chúc các mẹ sẽ suy nghĩ và lựa chọn trường cho con mình nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cứ yên tâm khi cho con học tại trường này nhé! Mình xin chia sẻ với các mẹ! Con mình năm nay lên lớp hai của trường! Mình rất khâm phục cách giảng dạy và chăm sóc của các thầy cô ở đây! Từ thầy hiệu trưởng, cô hiệu phó đến giáo viên và kể cả các cô chú nhân viên đều là những người yêu thương và chăm sóc trẻ rất chu đáo! Con mình được tham gia rất nhiều hoạt động hay và bổ ích! Ăn uống thì rất ngon, các cháu rất thích các món thay đổi liên tục! Vệ sinh và cảnh quan môi trường được các thầy cô chăm chút và gió dục các cháu rất tuyệt vời! Các phòng đều có máy điều hoà! Còn về các khoản thu các mẹ yên tâm! Đều phải theo quy định như tất cả các trường! Không thu nhiều tiền gì đâu ạ! Còn các khoản đóng gop để đầu tư thêm trang thiết bị phục vụ cho con em chúng ta thì thầy hiệu trưởng làm rất hay! Thầy kêu gọi và vận động phụ huynh tham gia chứ không bắt buộc và không cào bằng! Mình chưa thấy một môi trường công lập nào có thể tôt hơn! Chúc các mẹ sẽ suy nghĩ và lựa chọn trường cho con mình nhé!
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường nào mới xây dựng thì CSVC đều tốt cả. Nhưng GV toàn trẻ, thừa nhiệt tình nhưng thiếu kinh nghiệm. Mới thì cần học trò, nhưng PH thì muốn con học trường có thành tích giảng dạy.
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới mua nhà ở chung Cư PHú Gia Hưng, cũng sát ngay trường này, muốn xin chuyển trường cho bé về đây mà không biết được không, khu chung cư thì chưa có sổ hồng, chỉ đăng ký tạm trú tạm vắng thôi chứ hộ khẩu thì không được. Bé nhà mình sang năm học lớp 2. Có mẹ nào từng xin chuyển trường cho con về trường này chưa ạ. MÌnh còn một bé 3 tuổi chưa biết cho học trường mẫu giáo nào. Nhờ các mẹ tư vấn dùm mình với, lo quá, các con k ổn định việc học thì mình đi làm k biết sắp xếp sao
    • 137 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình ở ngoài Bắc nên không rõ, nhưng mình nghĩ là cho bé học gần nhà khá là tiện đó ạ!
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước mình có qua trường hỏi, nhưng xin chuyển trường cho con rất khó, và chi phí vào được trường học khá cao, có mẹ nào có thông tin về trường này cho mình xin ý kiến với, Hỏi xung quanh thì được biết trường này của con nhà giàu học hic, học phí cao và xin vào được cũng mất một khoản phí khá cao nữa. Trường này thì sát bên nhà, nhưng tình hình này thì có khi lại phải xin học trường Lê Hoàn hơi xa chút. Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hahoi08 Xem bài viết
    trường Lê Đức Thọ: mới xây, rộng rãi, khang trang, sạch sẽ (toilet cực sạch, chiều nào cũng được vệ sinh ). các phòng học đều đã gắn máy lạnh. Buổi trưa các bé ngủ tập trung ở hội trường lớn, cũng có máy lạnh và quạt. ăn sáng và trưa ở ngoài sảnh, không ăn trong lớp.
    thầy cô: hoàn toàn trẻ trung, năng động. đặc biệt thầy hiệu trưởng 8x, rất nhiệt tình. lúc nào đưa. đón con cũng thấy thầy ở cổng/sân trường đang nói chuyện với PH, dù là sáng, chiều hay 6g30 tối (giờ tan học lớp võ, nhịp điệu,...)
    chương trình học: có tiếng Anh ILA 2t/tuần, kỹ năng sống, robotic (học lắp ráp lego), có phòng tin học, phòng lab nghe T.A,.. bé nhà mình mới lớp 1, thấy học nhẹ nhàng, không bị áp lực như báo nói!...
    chỉ có 1 cái mình không thích là: tổng kết có nhiều 'cháu ngoan Bác Hồ' quá! 1 lớp TB khoảng 4/5 là đạt danh hiệu này. không biết các trường khác có thế không chứ mình thấy tỉ lệ cao vậy có vẻ hơi thành tích...
    Bạn ơi cho mình hỏi bé nhà bạn học lớp 1 thì học phí đóng như nào, bao nhiêu 1 tháng, mình muốn xin cho bé vào lớp 2 ở trường này có khó quá không, mình chưa có hộ khẩu, chỉ có tạm trú phường 15 thì có xin được không, nếu xin vào có mất phí không và phí thì khoảng bao nhiêu bạn có biết về vấn đề này không tư vấn giúp mình với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình là phụ huynh trong trường và con năm nay lên lớp 2 mình cũng xin được chia sẻ thêm về thông tin trường để các mẹ yên tâm chọn trường cho còn phụ hợp nhé!
    Thứ nhất về cở sở vật chất thì trường có đủ các cở sở vật chất đảm bảo cho các con học tốt vì có phòng vi tính, phòng Lab (nghe - nhìn) của bộ môn Tiếng Anh, có bảng tương tác thể hệ mới nhất để các cháu được học
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình là phụ huynh trong trường và con năm nay lên lớp 2 mình cũng xin được chia sẻ thêm về thông tin trường để các mẹ yên tâm chọn trường cho còn phụ hợp nhé!
    - Thứ nhất về cở sở vật chất thì trường có đủ các cở sở vật chất đảm bảo cho các con học tốt vì có phòng vi tính, phòng Lab (nghe - nhìn) của bộ môn Tiếng Anh, có bảng tương tác thể hệ mới nhất để các cháu được học.
    - Về tiền học thì phụ huynh cứ yên tâm vì tiền học phí theo công văn và đúng quy định của trường công lập không thu thêm các khoản nào. Có văn bản công văn rõ ràng. Tuy nhiên vì trường xây dựng mô hình tiên tiến hiện đại hội nhập quốc tế nên có các khoản học phí khác tuy theo nhu cầu phụ huynh đăng ký cho các cháu học nhưng nhà trường thu theo chỉ đạo và công văn rõ ràng.
    + Lớp học bình thường (1 tuần có 8 tiếng anh văn thì 4 tiết sẽ học giáo viên người nước ngoài): thì sẽ thu học theo quy định nhà nước tầm khoản 1.500.000 đồng (học phòng lad va vi tinh dieu co thu phi ve hai phong nay va trong hoc phi co tinh theo van ban)
    + Lớp học tích hợp (thì có 30 em và không phải e nào cũng đăng ký là cho học phải năng lực anh văn của e đó) vì đây là lớp học Toán - Tiếng Việt bằng Tiếng Anh: thì lớp này do chỉ đạo mỗi trường cho phép được mở bào nhiêu lớp thì trường mới mở lớp, hiện tại lớp này trường mở được 1 lớp và năm học sắp tới thì mở được 1 nữa: thì học phí lớp này cao hơn nhiều so với lớp học bình thường tầm khoảng 2 triệu đến 3 triều gì đó mình k biết bì con minh k học.
    + Lớp học e yêu khoa học ( tức là 1 tuần có 2 buổi các bé học khoa học bằng tiếng anh) lớp này phụ huynh cũng phải đăng ký như lớp tích hợp ở trên và học phí cũng tầm khoản đó.
    * Hai lớp tịch hợp và e yêu khoa học thì phụ huynh đăng ký vào nhà trường đã họp và thông báo rõ ràng phụ huynh có nhu cầu học là phải đảm ứng điều kiện: lắp máy lạnh và lắp bảng tương tác cho phòng đó để học (đầy là xã hội hóa chứ k ép buộc và k cào bằng các khoản chi) nên phụ huynh có khả năng thì cho các cháu vào học
    - Lớp bình thường ngoài học phí thì khi vào đầu năm học vì các bé học trường này điều học bằng máy lạnh và ngủ máy lạnh nên khi vào nhà trường xã hội hóa phụ huynh của lớp học đóch để tạo điều kiện cho các cháu học tốt hơn.
    Ngoài ra khi các cháu vào trường này thì các cháu còn được giáo dục về việc chăm sóc vườn rau của lớp mình và tự thu hoạch (đây là vườn rau cũng do phụ huynh lớp xã hội hóa), vườn sinh vật của e có các thu đa dạng để các cháu học hỏi (đây là vườn sinh vật do liên đôi làm và cũng có sự góp sức của phụ huynh xã hội hóa)
    Và sắp tới năm học mới trường mở thêm phòng tin học nữa để tạo điều kiện cho các cháu học tốt hơn, trường xây dựng hồ bơi huyn(cũng do phụ h đóng góp), sân bóng đá (cũng do phụ h đóng góp).
    - Vì do có một số phụ huynh muốn các cháu vào học nhưng lại nghe đồn hoc phi đóng nhiêu nên các mẹ sau khi đọc xong sẽ hiểu rõ học phi đóng tùy theo từng lớp và nhu cầu của phu huynh vào lớp đó nhé
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoilamoiquen Xem bài viết
    - Thứ nhất về cở sở vật chất thì trường có đủ các cở sở vật chất đảm bảo cho các con học tốt vì có phòng vi tính, phòng Lab (nghe - nhìn) của bộ môn Tiếng Anh, có bảng tương tác thể hệ mới nhất để các cháu được học.
    - Về tiền học thì phụ huynh cứ yên tâm vì tiền học phí theo công văn và đúng quy định của trường công lập không thu thêm các khoản nào. Có văn bản công văn rõ ràng. Tuy nhiên vì trường xây dựng mô hình tiên tiến hiện đại hội nhập quốc tế nên có các khoản học phí khác tuy theo nhu cầu phụ huynh đăng ký cho các cháu học nhưng nhà trường thu theo chỉ đạo và công văn rõ ràng.
    + Lớp học bình thường (1 tuần có 8 tiếng anh văn thì 4 tiết sẽ học giáo viên người nước ngoài): thì sẽ thu học theo quy định nhà nước tầm khoản 1.500.000 đồng (học phòng lad va vi tinh dieu co thu phi ve hai phong nay va trong hoc phi co tinh theo van ban)
    + Lớp học tích hợp (thì có 30 em và không phải e nào cũng đăng ký là cho học phải năng lực anh văn của e đó) vì đây là lớp học Toán - Tiếng Việt bằng Tiếng Anh: thì lớp này do chỉ đạo mỗi trường cho phép được mở bào nhiêu lớp thì trường mới mở lớp, hiện tại lớp này trường mở được 1 lớp và năm học sắp tới thì mở được 1 nữa: thì học phí lớp này cao hơn nhiều so với lớp học bình thường tầm khoảng 2 triệu đến 3 triều gì đó mình k biết bì con minh k học.
    + Lớp học e yêu khoa học ( tức là 1 tuần có 2 buổi các bé học khoa học bằng tiếng anh) lớp này phụ huynh cũng phải đăng ký như lớp tích hợp ở trên và học phí cũng tầm khoản đó.
    * Hai lớp tịch hợp và e yêu khoa học thì phụ huynh đăng ký vào nhà trường đã họp và thông báo rõ ràng phụ huynh có nhu cầu học là phải đảm ứng điều kiện: lắp máy lạnh và lắp bảng tương tác cho phòng đó để học (đầy là xã hội hóa chứ k ép buộc và k cào bằng các khoản chi) nên phụ huynh có khả năng thì cho các cháu vào học
    - Lớp bình thường ngoài học phí thì khi vào đầu năm học vì các bé học trường này điều học bằng máy lạnh và ngủ máy lạnh nên khi vào nhà trường xã hội hóa phụ huynh của lớp học đóch để tạo điều kiện cho các cháu học tốt hơn.
    Ngoài ra khi các cháu vào trường này thì các cháu còn được giáo dục về việc chăm sóc vườn rau của lớp mình và tự thu hoạch (đây là vườn rau cũng do phụ huynh lớp xã hội hóa), vườn sinh vật của e có các thu đa dạng để các cháu học hỏi (đây là vườn sinh vật do liên đôi làm và cũng có sự góp sức của phụ huynh xã hội hóa)
    Và sắp tới năm học mới trường mở thêm phòng tin học nữa để tạo điều kiện cho các cháu học tốt hơn, trường xây dựng hồ bơi huyn(cũng do phụ h đóng góp), sân bóng đá (cũng do phụ h đóng góp).
    - Vì do có một số phụ huynh muốn các cháu vào học nhưng lại nghe đồn hoc phi đóng nhiêu nên các mẹ sau khi đọc xong sẽ hiểu rõ học phi đóng tùy theo từng lớp và nhu cầu của phu huynh vào lớp đó nhé
    Chào bạn nguoilamoiquen con mình cũng năm nay lớp 2, lớp 1 cháu học ở hóc môn. Hôm nay mình có tới trường và gặp thầy bình hiệu trưởng để xin chuyển trường cho con từ hóc môn tới học lớp 2 trường lê đức thọ, nhưng thầy không đồng ý nhận vì trường chỉ nhận bé có hộ khẩu và KT3, bé nhà mình là KT2. thêm 1 lý do nữa là các bé lớp 1 đã học ở trường lê đức thọ là học 100% tiếng anh tăng cường và tin học nên trình độ bé nhà mình không tương thích nên không nhận được. Mình có đề nghị thầy nếu không nhận thì ghi lý do không nhận vào đơn, nhưng thầy không đồng ý. (nói thêm là con mình học ở hóc môn cũng học tiếng anh tiểu học theo bộ giáo dục - bé học thuộc top 10 bạn học tốt nhất lớp và được khen thưởng vào cuối năm). Mình cũng đưa giấy khen và nhật ký học cũng như điểm học cuối năm của cháu nhưng như thầy nói thì trình độ con mình vẫn không phù hợp và kêu mình về lê hoàn xin, mình về Lê Hoàn thì chưa gặp được hiệu trưởng do tuần này cô hiệu trưởng không trực. Mình đang lo lắng k biết liệu xin cho cháu được học ở gò vấp không, vì gõ cửa trường nào cũng k đồng ý nhận, Có mẹ nào có thể tư vấn giúp mình không.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị! Mình là phụ huynh có con học lớp 1 lên lớp 2 năm học tới tại trường đây ạ! Đúng là năm vừa rồi con mình học chỉ có lớp tiếng anh tăng cường 8 tiết/ tuần ở 100/100 các lớp 1! Chị cứ xem nếu con chị đúng là học 8 tiết tiêng anh thì là phù hợp! Tin học con mình cũng được học từ lớp 1! Mình là phụ huynh của trường nên rất hiểu tính tình và tâm của thầy Bình Hiệu trưởng! Nếu giúp được thầy sẽ giúp ngay chứ khong làm khó phụ huynh nào bao giờ! Trong buổi họp cuối năm, thầy rất vất vả để triển khai từng thuận lợi và khó khăn cua nhà trường đến PHHS TOÀN TRƯỜNG CĂN KẼ CHỊ Ạ! Mình nghĩ chị cứ nên chờ đợi xem trường có em nào xin chuyển đi thì chị xin về, nếu cần nhà trường có thể kiểm tra khảo sát trình độ tiếng anh và tin học của con chị thôi! Chúc chị thành công và trở tàhnh phụ huynh của trường nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình còn chia sẻ với chị thêm khong môi trường nào có thể để chị gửi con an tâm như trường Lê Đức Thọ, chăm sóc dạy dỗ các con rất nghiêm túc! Chị có thể hỏi thêm vài người nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2