TIN TÀI TRỢ.

Tìm trường quốc tế lớp 1 cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.95K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dear các mẹ,
    Mình đang tìm trường quốc tế cho con, năm nay vào lớp 1(mình tính cho con học CT song ngữ í). Có mẹ nào đang cho con học trường quốc tế thì cho mình xin ý kiến tham khảo nha. Mình ở quận 1, SGon.
    Thank all

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hic, ko có mẹ nào cho ý kiến hết hả ??!!
    comment by WTT mobile view
    • 235 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em tưởng mẹ nó ở Hà Nội chứ ở Sài Gòn thì em chịu ạ!
    Xưởng Viethome Decor chuyên thiết kế nội thất hợp phong thủy: https://www.facebook.com/viethomedecor.vn/
    Thiết kế Tu bep dep
    tại Hà Nội và các tỉnh phía Bắc HỢP PHONG THỦY
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử đi xem các trường 100% quốc tế xem , kinh nghiệm mình cho con học song ngữ rồi sau này hối hận lắm .
    • 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình ở Quận 1. Thấy HN toàn trường xịn ko ah
    • 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnhi4511 Xem bài viết
    Bạn thử đi xem các trường 100% quốc tế xem , kinh nghiệm mình cho con học song ngữ rồi sau này hối hận lắm .
    Ban oi, nó bất cập chổ nào hả bạn ?
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng tưởng ở hà nội, sài gòn không rõ lắm bạn ạ..Nếu ở Hà Nội thì bạn vào http://trungtamgiasuhanoi.edu.vn/tin...t-nhat-ha-noi/ tham khảo danh sách các trường nè.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là theo ý kiến cá nhân của mình, bạn có thể đọc tham khảo thôi nhé!
    1. Khả năng tài chính của bạn đủ đáp ứng cho con đến đâu?
    - Trường công:
    * Loại 1 : Ngoài HP chung theo nhà nước, bạn sẽ phải thêm các HP và dịch vụ thêm của trường (phát triển ky nang)
    * Loại 2 : HP theo qui định chung
    - Trường tư (mọi người hay gọi quốc tế)
    * Loại 1 : Học 100% tiếng Anh thì HP khá cao
    * Loại 2 : 50 - 50 thì HP thấp hơn loại 1, nhưng không phải rẻ
    * Loại 3 : tương đương với loại 1 trường công, nhưng vì mang chữ quốc tế nên bạn sẽ phải đóng HP cao hơn nhưng chất lượng vẫn thế.
    2. Mục tiêu sau này của con bạn?
    - Thi ĐH VN, làm tại VN => ưu tiên trường công
    - Du học => ưu tiên trường tư loại 2
    - Định cư nước ngoài => ưu tiên trường tư loại 1
    *** Riêng trường tư loại 3 thì mình không khuyến khích, vì tương lai cũng 50-50, % đậu ĐH VN là 50, còn du học thành tài thì cũng 50.
    Bạn hãy cân nhắc tài chính, mục tiêu thật kỹ, vì đã học quốc tế rồi thì khi quay lại học trường công, con bạn sẽ gặp nhiều khó khăn đấy! Nhưng nếu từ trường công mà chuyển sang quốc tế thì ổn, chỉ cần tốt tiếng anh một chút là con học thoải mái.
    Bạn xác định sẽ cho bé học loại trường nào rồi mình sẽ tư vấn tiếp nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn Trauvang1403, nhưng mình đang tìm trường song ngữ (là cái loại 2 bạn nói đó). Những gì bạn nói mình hiểu và đã xác định được mục tiêu cũng như khả năng tài chính. MÌnh cần biết thông tin mẹ nào đã từng cho con học dạng trường này thì cho mình ý kiến tham khảo tốt xấu, chứ nhiều trường quá, minh ko biet lựa chọn cái nào.hic...
    Vi dụ như trường Việt Mỹ, Tây Úc, Wellspring,...
    Cho thuê phòng giá 2,5tr có cáp, net, wc sạch sẽ có máy nước nóng. Yên tĩnh, thoáng mát. Tối đa 2 người/phòng. Dchi: Nguyen dinh Chieu,q.3 Call:0944013056 Nhận làm sổ sách chứng từ, báo cáo thuế,...theo nhu cầu của cty.Mobi: 0944013056Mail: tatami1113@yahoo.comThanh lý đầm:https://zaodich.com/forum/links.php?u...7627995285822/
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kính gửi các anh/chị phụ huynh,

Công ty Decision Lab đang làm một cuộc khảo sát về chất lượng giáo dục các trường quốc tế/công lập/tư thục tại TP.HCM. Em hy vọng là anh/chị sẽ chia sẻ ý kiến của mình về môi trường học hành của con/cháu mình để giúp các trường có thể cải thiện dịch vụ hơn.

Chỉ mất tầm 12 phút để hoàn thành bài khảo sát này trên. Anh/chị vui lòng bấm vào link dưới đây để tham gia khảo sát.
    https://www.surveygizmo.com/s3/3830003/Frg

Khi kết thúc khảo sát công ty sẽ gửi anh/chị một voucher từ nhà hàng MAD House (Quận 2) hoặc từ GotIt.vn. Sau khi đăng ký nhận voucher ở cuối khảo sát, anh/chị sẽ nhận được voucher trong vòng 14 ngày kể từ ngày gửi đăng ký.
    • 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    học mấy cái trường quốc tế này không biết học phí như nào thế nhỉ các mom