TIN TÀI TRỢ.

Thuê giảng viên nước ngoài về kèm con học tiếng anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.8K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • TranThaoHB Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi susucute Xem bài viết
    Các mẹ ơi, chị em đang thuê giáo viên nước ngoài dạy cho các con tại nhà. Cháu em nó nghịch như quỷ, bỏ đến 5 trung tâm (Apollo, language link...) rồi mà học thầy này suốt ngày ngóng đi học, nếu các chị cần contact thì bảo em nhé
    Cho t xin contact de tham khao ve giao vien ban xu day chau ban voi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết trẻ từ mấy tuổi là mình nên cho đi học Anh văn vậy các mẹ? Em có đứa con 5 tuổi rồi, đang tính đợi sang năm mới cho bé học.
    i5qarVW
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Học ở EIV onl mức giá thế nào bạn. Mình đang muốn tìm khóa cho người đi làm, giáo viên Philippin thôi
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình kinh qua rất nhiều loại hình học tiếng anh. Sau 1 hồi mình rút ra kinh nghiệm: con nên học tiếng anh từ bé với người nước ngoài để luyện phát âm. Học ở trung tâm, học ở các lớp tự mở do thầy nước ngoài dạy đều được hết vì ko cần con phải giỏi, chỉ cần luyện được phát âm thôi. ở trung tâm thì thường đắt, nên mình thích hình thức thuê thầy nước ngoài. Nhưng khi con lớn khoảng lớp 3, thì phải học quy củ hơn và lớp phải có tính bền vững hơn. Những lớp do thầy nước ngoài thuê về thường ko được lâu, vì bạn học bạn nghỉ, trình độ ko ngang nhau nữa, tương đối lộn xộn, thầy dạy cũng phải thường xuyên thay đổi. Một số trung tâm do các cô giáo tự mở lại hay, có học với người nước ngoài, nhưng vẫn bổ sung thêm kiến thức ngữ pháp đơn giản, mình vote cho trung tâm cô Quỳnh (đứa bé nhà mình đang học), vì buổi học được thiết kế khoảng nửa tiếng cô giáo Việt ôn bài, sau đó thày cô nước ngoài dạy. Nhìn chung là có học, có luyện tập, có kiểm tra. Ngoài ra, lớn hơn chút, khả năng tốt hơn rồi thì mình thích kiểu học 1 cô 1 trò qua Skype, và thuê thêm 1 bạn sinh viên về kèm ngữ pháp nữa (con lớn nhà mình đang học), mình thấy khá hiệu quả. Nhưng cô Philipin cũng phải khéo chọn, ko phải cô nào cũng ok đâu, nhiều cô dạy buồn ngủ lắm, trẻ ko thích. Như bây giờ mình chọn được cô giáo rất yêu trẻ, luôn động viên con, buổi học rất hào hứng, con có thể trò chuyện với cô cả giờ về những gì mình đã làm, những sở thích của mình, nói chung luyện nói và nghe. Mình thuê 1 bạn sv ngoại thương nữa (sv ngoại thương rất tuyệt vì lớp chất lượng cao và lớp tiên tiến của ngoại thương có học bằng tiếng anh) dạy cho con ngữ pháp. Con tự tin hơn khi làm bài. Tổng thiệt hại 1 tuần chỉ bằng 1 buổi học của các trung tâm nổi tiếng.
    Hiện tại mình cảm thấy hài lòng về việc cho con học tiếng anh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thự sự là các mẹ bây giờ cũng đau đầu khi phải lựa chọn khá nhiều thứ cho con học, là người mẹ thông minh, hãy chọn những điều tốt nhất cho con. Bé nhà mình đi học trên trường về quá mệt rồi. nên không muốn tới trung tâm nữa, để cải thiện tiếng anh thêm, mình cho bé học tại EIV Online- học trực tuýen 1 kèm 1 với giáo viên bản ngữ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

m thấy cho bé đến vus học cũng đc mà bạn cần gì thuê giảng viên nước ngoài về làm gì cho tốn kém, chủ yếu giáo trình dạy thế nào thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc cũng mún thuê giáo viên nc ngoài dạy lắm mà chả có xiền các mẹ ạ
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy mẹ có tiền thì cho con học tại ILA, VUS, nhưng bà mẹ thông thái phải biết chọn nơi học cho con, chất lượng vẫn thế mà giá phải phù hợp. Bé nhà mình học được hơn 1 năm ở EIV Online, trực tuyến 1 kèm 1 với giáo viên nước ngoài, tính ra chi phí không mấy mà mình kiểm soát được.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn hỏi địa chỉ với
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thuê giáo viên nước ngoài dạy thì ok quá rồi còn j nữa mom
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2