TIN TÀI TRỢ.

Làm sao cho con các bạn không bị cám dỗ bởi cạm bẫy ngoài xã hội !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 527 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi mà xã hội bên ngoài có quá nhiều thứ nguy hiểm , vậy làm sao để con bạn tránh khỏi những cái nguy hiểm đó , các cha mẹ chúng ta đã từng nghi tới chưa ạ !

_ Theo thống kê của tổ chúc thế giới thì số trẻ bị xâm hại về tình dục chiếm rất cao , mà đa số là từ người quen ,
    _ Còn các bạn đi học có bị bạo hành không ?, có bị bạn đánh không? Làm sao để chúng ta biết điiều đố ?
    _ Con chúng ta ra ngoài có hay tụ tập bạn bè và quan hệ tình dục bên ngoài hay không ?, các bậc cha mẹ ở nhà có biết không ?
    _Các bạn có bao giờ cấm trẻ , con ko được đánh nhau , con không được nghiện hút , hay con không được có bạn trai bạn gái vì con chưa đủ tuổi chưa ạ?
    Và chúng ta cần phải làm gì để giúp con tránh chuyện đó !
    _Cha mẹ thường xuyên cấm đoán con mình liệu có tốt không ?

_Chỉ có 1 cách thôi các mẹ cần tạo cho con được sự tương quan giữa con và cha mẹ , và dạy cho con biết trân trọng bản thân mình !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sau này em cũng chỉ cần con m khỏe mạnh, sống đàng hoàng, công việc ổn định, có hiếu với bố mẹ thôi chứ cũng k mong gì hơn. Sợ nhất là hư hỏng. lúc đó con cái sẽ giống như tảng đá ở trong lòng vậy