TIN TÀI TRỢ.

Học hỏi nè mẹ ơi, chiêu cực độc khiến con nghiện điện thoại từ bỏ trong vòng 1 nốt nhạc!

• 170 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Hahahaa, em mới học được chiêu của mẹ này hay quá các mẹ ạ, tối qua về áp dụng cho con luôn và giờ có dâng điện thoại 2 tay cho con con cũng không dám đụng đến.

Chẳng là bà mẹ trong bài báo chia sẻ, có đứa con trai 4 tuổi nghiện điện thoại, ăn cũng điện thoại, ngủ cũng điện thoại và thậm chí đi ị cũng phải có điện thoại bên cạnh mới chịu khiến cô bất lực ghê gớm trong việc dạy con của mình.

Cái khó ló cái khôn, thế là bà mẹ nghĩ ra việc thay ốp lưng điện thoại bằng hình một con gián gớm ghiếc và đáng sợ, đây cũng là con vật mà cậu con trai rất sợ và rất ghét. Thay xong bà mẹ để điện thoại trong phòng, tuyệt nhiên cậu bé nhiều lần muốn lấy điện thoại chơi nhưng nhìn thấy con gián thấy gớm trên điện thoại đã bỏ luôn ý định đó và quay sang chơi đồ chơi của mình. Sau đó cậu bỏ hẳn không dùng điện thoại luôn.

dung-chieu-doc-nay-ba-me-moi-con-choi-dien-thoai
    Tuyệt chiêu của người mẹ khiến con bỏ luôn điện thoại

Thú vị quá, em về áp dụng cho con em. Sau giờ làm, em đi săn một hình kinh dị, gớm ghiếc về làm ốp lưng điện thoại thế là con không thèm sờ đến điện thoại nữa dù em khích con, cứ dứ dứ điện thoại trước mắt con và mời gọi con chơi!

bvb1468367076
    Em sử dụng hình này nè, đáng sợ ha

Hí hí, thành công rực rỡ nên em mừng quá chia sẻ lên đây để mẹ nào có con nghiện điện thoại áp dụng thử nha! Mà nói đi cũng phải nói lại, lỗi con nghiện điện thoại quá sớm cũng do chúng ta khi thấy điện thoại làm “bảo mẫu” quá tốt, chỉ cần quẳng con cho điện thoại thì tha hồ thảnh thơi từ việc đút con ăn, dỗ con chơi… trong khi ai cũng biết rằng như thế lợi ít nhưng hại nhiều khi nó gây ra những hậu quả đau lòng này nè:

- Ảnh hưởng mắt: Bé suốt ngày tập trung vào điện thoại sẽ khiến thị lực bé giảm sút nghiêm trọng

- Béo phì: Do ăn rồi ngồi 1 chỗ xem tivi, xem điện thoại không à, không vận động đốt cháy calo thừa làm sao mà không béo phì.

- Giao tiếp kém: Việc xem điện thoại, tivi thường xuyên không có sự tương tác, giao tiếp với bạn bè, người thân khiến trẻ giao tiếp kém, thiếu tự tin, thiếu các kỹ năng xã hội.

- Dễ có cảm xúc tiêu cực, hung hăng: Tivi, điện thoại tác động tiêu cực đến những cảm xúc vốn rất nhạy cảm của trẻ, khiến trẻ dễ có xu hướng nổi giận, thiếu kiềm chế hoặc trở nên hung hăng hơn trong cách cư xử của mình.

Trăn trở điều đó nên sau khi phát hiện bí kíp em đã áp dụng ngay để bắt con xa rời điện thoại, và em đã thành công rực rỡ. Và giờ em đang lên một kế hoạch hẳn hoi cho con để giúp con sống vui, sống khỏe hơn mỗi ngày.

Rõ ràng điện thoại hiện giờ đang giết chết dần mòn những đứa trẻ khi những tác hại mà nó gây ra cho con quá nhiều. Em mong rằng các ba mẹ khác cũng như em nhé, mạnh dạn tách con ra khỏi điện thoại và dành thời gian cho con nhiều hơn để giúp con phát triển nha!

Chúc các mẹ thành công!

Xem thêm các bài viết khác

https://www.webtretho.com/forum/f71/b...khong-2434208/
    https://www.webtretho.com/forum/f3199...me-oi-2477058/
    https://www.webtretho.com/forum/f3199...m-non-2476522/

Xem thêm clip các tác hại khủng khiếp của sóng điện thoại với trẻ

IMG-0511-1374640325_500x0
    Ảnh minh họa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 69 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mn có quả hình như thế, chính bản thân e còn thấy sợ ý ạ! Thôi e chẳng dám chơi trò này để con không chơi điện thoại đâu. E tháy việc bỏ điện thoại có tốt hay không? Phụ thuộc vào chính bản thân mình ý ạ!
    • 151 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có tiền cho e e cũng không dám dùng những loại hình như thế này, nhìn thôi cũng đã thấy nổi cả da gà lên rồi.
    • 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra mình thấy sử dụng điện thoại cũng không phải là không tốt, nhưng để con chơi có chừng mực, không nên cho chơi mà kiểu ăn điện thoại, ngủ điện thoại đến cả đi vệ sinh cũng điện thoại nhv.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 84 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cách này có vẻ hay đó nhỉ? Mình cũng sẽ áp dụng thực sự xem sao? Mong rằng sẽ thay đổi được cái thói quen của con.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chiêu này phải nói là cực độc luôn ý chứ Mình nhìn mà còn nổi da gà nói chi là con.
    • 226 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mà có hẳn hình còn vật giả thì chắc chắn là sợ chạy mất dép, thế này mà hắn cầm vào biết là hàng giả thì cũng chưa hốt lắm! Vì mình thấy có nhiều trẻ chẳng sợ con vật gì luôn ạ! Dù là còn rất bé nhé!
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codonvaodoi12 Xem bài viết
    Thực ra mình thấy sử dụng điện thoại cũng không phải là không tốt, nhưng để con chơi có chừng mực, không nên cho chơi mà kiểu ăn điện thoại, ngủ điện thoại đến cả đi vệ sinh cũng điện thoại nhv.
    Đúng phải công nhận là cái gì cũng phải có ưu và nhược điểm mn nhỉ? Chỉ là mình vẫn đề con được sử dụng nhưng mọi thứ phải trong tầm kiểm soát thì mới yên tâm được.
    • 90 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cam on me da chia se. Noi dung nay cuc hot

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vokhanhlinh
    • 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn thôi cũng đã thấy nổi cả da gà lên rồi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe mẹ mách tip thấy hay mà kiếm ốp lưng hình ghê ghê chắc em cũng không dám xài luôn ấy. )