TIN TÀI TRỢ.

Con chỉ đi vệ sinh thôi sao máu chảy nhiều quá, lại có cái gì ở giữa 2 đùi con nữa, cứu con mẹ ơi!

• 6.31K Lượt chia sẻ
  • 823K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 448 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Khi viết những dòng này không biết mình đang vui hay buồn nữa, vui vì mẹ con mình sau 9 năm bị ngăn cách đã có thể sống cùng nhau, buồn vì con gái bé bỏng đáng thương của mình đã đánh mất tương lai còn rất dài ở phía trước vì con mới 15 tuổi.

Nhưng dù muốn dù không mọi chuyện cũng đã xảy ra với con gái đáng thương của mình rồi, dù vậy, mình xin chia sẻ cùng các mẹ, nhất là các mẹ có con gái để không rơi vào trường hợp như con mình, đau xót lắm.

Hoàn cảnh của mẹ con mình

Vợ chồng mình có một con gái và ly hôn khi con được 6 tuổi. Chồng mình là giám đốc, còn mình ở nhà nội trợ, chăm sóc con. Vì công việc nên chồng mình họp hành và đi công tác suốt, ở nhà cũng buồn, thiếu vắng hơi ấm của chồng nên sau khi tình cờ gặp lại người yêu cũ mình đã quay lại. Chuyện kéo dài được nửa năm thì chồng mình phát hiện được và lập tức ly hôn, không cho mình nuôi con, thậm chí đến thăm con và phải dọn đồ đi khỏi nhà ngay lập tức.

Mới đầu anh cấm ghê lắm, gọi mình là thứ đàn bà dơ bẩn và không cho mình gặp con. Những tháng ngày đó phải nói mình tủi hổ và đau đớn vô cùng. Tủi hổ vì một phút nông nổi đã mang nỗi ô nhục ngoại tình suốt đời, đau đớn vì đã phá vỡ mái ấm và bị cách ly con vô thời hạn.

Khi con 12 tuổi, anh chủ động gọi điện cho mình thông báo sắp cưới vợ mới nhưng con cũng sẽ ở với anh và cho biết con đã có kinh nguyệt nên cho mình gặp con một tháng/ngày để hướng dẫn và dạy con thêm, vì vợ mới cũng rất bận.

Cuộc gọi bất ngờ của con

Hai mẹ con xa cách đã lâu nên khi gặp lại nhau mẹ dù rất mừng nhưng con thì có vẻ xa cách vì xa mẹ quá lâu. Con rất ít gần gũi với mình, mọi chuyện riêng tư gì cũng rất hiếm khi tâm sự nên mình cũng không dám nói chuyện tế nhị với con, mỗi lần gặp chỉ biết lo cho con ăn uống, dặn dò con vài thứ rồi thôi.

Một tối, con bỗng gọi điện cho mình nói trong hoảng sợ:

- Mẹ ơi, con bị đau bụng rất nhiều từ chiều đến giờ, chưa bao giờ con như thế cả, đau muốn khóc luôn. Mà sao lần này con đi vệ sinh máu chảy ra quá chừng mẹ ạ, có cái gì như kẹp giữa 2 đùi con ấy, đau quá mẹ mau sang với con!

Sau cuộc điện thoại, linh cảm người mẹ báo cho mình biết con đã… Bán tín bán nghi mình lật đật bắt taxi sang nhà con, từ nhà mình sang nhà con cũng đi gần nửa tiếng, hôm đó xui sao có vụ tai nạn nên kẹt xe thành ra đi mất một tiếng mới tới nhà. Trong thời gian đó, mình gọi điện cho chồng cũ liên tục nhưng anh không bắt máy (kể từ khi ly hôn, anh không bao giờ nhận bất cứ cuộc gọi nào của mình), gọi cho con cũng không nghe tiếng trả lời khiến mình rối bời ruột gan chỉ biết khấn phật cầu trời.

Tới cổng, vợ mới của anh thấy mình hỏi có chuyện gì và định ngăn cản không cho vào nhưng mình ào lên phòng con liền. Trời ơi một cảnh tượng hãi hùng xảy ra. Con nằm ngất dưới sàn nhà vệ sinh xung quanh bê bết máu, dưới sàn đứa bé gái cũng dính đầy nhớt và máu me nằm ngọ nguậy tay chân.

Lời trách móc và cảnh báo của bác sĩ

Mình phát hiện kịp lúc và đưa con lẫn cháu vào bệnh viện nên trộm vía sức khỏe của 2 mẹ con không sao, cả hai đang hồi phục tốt nhưng mình bị vị bác sĩ nữ trách mắng lắm về trách nhiệm làm mẹ của mình: Tại sao không giáo dục con những kiến thức về giới tính? Tại sao con có bầu mãi đến khi đẻ mới biết? Và tất cả những câu hỏi tại sao… mình nghe và chỉ biết cúi đầu im lặng, lỗi cũng do mình đã không quan tâm con nhiều hơn.

Nhưng tất cả đó chưa là gì, chưa khiến mình lo sợ và xót thương con khi bác nói với mình về những hậu quả mà con phải gánh chịu khi sinh con ở tuổi 15. Đó là:

- Ảnh hưởng đến sức khỏe: Cơ thể bé gái vị thành niên do chưa hoàn thiện nên mang thai và sinh con ở tuổi này không chỉ ảnh hưởng đến sức khỏe của chính bản thân người mẹ mà còn tới thai nhi (có thể khiến thai suy dinh dưỡng, đẻ non, sinh ra khó nuôi…). Trường hợp trẻ phát hiện sớm, tự ý đi nạo phá có thể dẫn đến nguy cơ xuất huyết, thủng dạ con, gây vô sinh sau này

- Đánh mất tương lai của con: Đang tuổi ăn tuổi học, vướng vào chuyện con cái, gia đình quá sớm sẽ khiến trẻ mất cơ hội học hành, không có việc làm, trở thành gánh nặng cho gia đình và xã hội.

- Không có kiến thức chăm con: Mang thai ở độ tuổi quá nhỏ trẻ sẽ không biết cách chăm sóc thai kỳ khiến thai suy dinh dưỡng, đẻ non cũng như mắc nhiều biến chứng thai kỳ khác… Bên cạnh đó, khi sinh bé ra mẹ thiếu kiến thức chăm sóc nuôi dạy con sẽ khiến trẻ yếu ớt, còi cọc, chậm phát triển.

- Khiến con mặc cảm, tự tin: Có thai và sinh con quá sớm sẽ khiến trẻ bị ảnh hưởng tâm lý, tinh thần trở nên tự ti, mặc cảm suốt cả đời.

Chuyện nhà mình thúi rùm vậy đó, cũng không hay khi mình phơi bày lên đây cho các mẹ thấy, nhưng mình nghĩ nó ít ra cũng như một lời cảnh báo giúp các mẹ (nhất là những mẹ đã ly hôn và không được quyền nuôi con gái như mình) có con gái quan tâm, gần gũi với con mình hơn. Nhất là chú ý giáo dục giới tính cho con để tránh con tò mò để rồi phải gánh hậu quả đau lòng như đứa con gái tội nghiệp của mình!

Xem thêm các bài khác
    https://www.webtretho.com/forum/f4405.../#post34825228
    https://www.webtretho.com/forum/f3199...hi-oi-2261662/
    https://www.webtretho.com/forum/f13/c...u-toi-2261207/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 109 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Con cái thời nay , dù có cha mẹ bên cạnh đầy đủ nhưng họ có trách nhiệm bổn phận với con cái không ? Số trẻ gái 14 đến 15 đi nạo phá thai rất nhiều đấy ( là đọc trên mạng này nè )
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao đẻ hay vậy ta??mình đây phải có bác sĩ can thiệp mà rặn mãi mới xong..bé này còn nhỏ mà sao sinh khoẻ vậy!? Nể thật đấy!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yunaheo
    • 94 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có con gái cũng thật nhiều lo lắng
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài viết vớ vẩn, nếu con bé mang thai tại sao bố con bé không biết?
    • 448 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Bạn đã đọc kỹ bài chưa mà mắng chủ thớt ghê thế. Bố con bé làm giám đốc suốt ngày bận họp hành, đi công tác suốt cho nên người vợ mới ngoại tình đới. Rồi chưa kể, đàn ông họ có quan tâm, mà có quan tâm cũng chả nhận ra đâu abn5 ạ. Thực tế có nhiều trường hợp này lắm nha, mà người ta cảnh báo các mẹ có con gái nên chú ý đến con để tránh như trường hợp của mẹ này, sao bạn nói nặng lời thế chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myshoes Xem bài viết
    • 448 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

bọn trẻ giờ tiếp xúc với internet nhiều quá với lại tự do quá nên vậy, lo thật
    Trích dẫn Nguyên văn bởi imme007 Xem bài viết
    Con cái thời nay , dù có cha mẹ bên cạnh đầy đủ nhưng họ có trách nhiệm bổn phận với con cái không ? Số trẻ gái 14 đến 15 đi nạo phá thai rất nhiều đấy ( là đọc trên mạng này nè )
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Toàn viết truyện câu like thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu như câu chuyện kia nói thì bé này sinh non đó chị ... Con so nên bụng ko bự ạ ... Cha và mẹ kế bận suốt ... Còn bé đó thj ko chịu nói vs mẹ ruột ... 15t cũng chưa hiểu gì mà
    • 230 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mẹ đĩ thõa lăng loàn nên con giống mẹ thôi có gì lạ đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

công nhận mình thấy cách xử lý của anh chồng trong bài viết này quả là 1 người lý trí! đàn ông trụ cột gia đình là phải thế! quả quyết!
    nhưng ko may vớ phải con vợ cũng ko ra thể thống cống rãnh gì , để rồi kéo theo hệ luỵ về sau.
    trách con bạn 1 thì phải trách bạn 10 phần! vì từ người mẹ như thế, từ hoàn cảnh như thế đứa con mới sảy ra như thế.
    thôi thì cố gom tiền đi mua bỉm sữa đi là vừa rồi.
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    hihi, có nhiều trường hợp ngoại lệ mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yunaheo Xem bài viết
    Sao đẻ hay vậy ta??mình đây phải có bác sĩ can thiệp mà rặn mãi mới xong..bé này còn nhỏ mà sao sinh khoẻ vậy!? Nể thật đấy!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yunaheo
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

nhiều trường hợp ngay cả chính người mẹ mang thai cũng đâu biết đâu ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myshoes Xem bài viết
    • 285 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Ôi trời đất ơi, thật không thể tin nổi.
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi hoàn cảnh, mẹ nó đừng nói vậy tội nghiệp người ta chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhcong1987tc Xem bài viết
    công nhận mình thấy cách xử lý của anh chồng trong bài viết này quả là 1 người lý trí! đàn ông trụ cột gia đình là phải thế! quả quyết!
    nhưng ko may vớ phải con vợ cũng ko ra thể thống cống rãnh gì , để rồi kéo theo hệ luỵ về sau.
    trách con bạn 1 thì phải trách bạn 10 phần! vì từ người mẹ như thế, từ hoàn cảnh như thế đứa con mới sảy ra như thế.
    thôi thì cố gom tiền đi mua bỉm sữa đi là vừa rồi.
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

hơi nặng lời quá mẹ nó ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtuanhao Xem bài viết
    mẹ đĩ thõa lăng loàn nên con giống mẹ thôi có gì lạ đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,103 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

thấy sợ quá đi mất ba mẹ chỉ cần thiếu quan tâm một chút thôi là con phải chịu biết bao thiệt thòi
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Bố mẹ ly hôn chỉ khổ con cái
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

mOng các bố mẹ suy nghĩ thật kỹ thước khi ly hôn để không làm ảnh hưởng đến con
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipsaudoi5522 Xem bài viết
    Nếu như câu chuyện kia nói thì bé này sinh non đó chị ... Con so nên bụng ko bự ạ ... Cha và mẹ kế bận suốt ... Còn bé đó thj ko chịu nói vs mẹ ruột ... 15t cũng chưa hiểu gì mà
    • 932 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Mọi chuyện đều có thể xảy ra, cho nên các mẹ có con gái nên để ý chút
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucxanh_nt Xem bài viết
    Ôi trời đất ơi, thật không thể tin nổi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2