TIN TÀI TRỢ.

Con bị sâu răng, nhiệt miệng, dùng kem đánh răng Cốt thảo dược hương đất có an toàn k cm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 149 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà e 6 tuổi mà cái khoản răng lợi chán lắm các mẹ ạ. Chả hiểu cơ địa nóng trong hay thế nào mà còn rất hay bị nhiệt miệng nữa. E đã tập đánh răng cho bé từ khi 2 tuổi vậy mà màu răng cứ xỉn dần, gần đây thấy bé còn chỉ là đau răng phía trong nữa chứ. E nghi là răng hàm bé có hiện tượng bị sâu. Rõ ràng e cho bé đánh răng 2 lần sáng tối, uống sữa tươi và rất hạn chế kẹo bánh ngọt thế mà vẫn bị như này. E có được một chị bạn trên fb mách cho dùng kem đánh răng Cốt thảo dược này. Lên mạng tìm hiểu thì đúng là nó có trị sâu răng và nhiệt miệng cho trẻ, tuy nhiên ko biết nó có an toàn và chất lượng không? Các mẹ ở đây ai dùng rồi thì cho e xin review về Cốt thảo dược này với ạ! e đang cần gấp lắm ạ. cám ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

con nhà em cũng bị nhiệt miệng, hay khóc suốt còn chán ăn, mỗi lần con ăn là kêu đau nhìn rất thương mn ạ. E bình thường cho con đánh răng loại của trẻ em vị ngọt, hương dâu nhưng mỗi lần con nhiệt miệng là con nhất định k chịu đánh răng, toàn khóc ré lên thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn biết sản phẩm cốt thảo dược này an toàn không, mn thử áp dụng 2 cách sau:
    - Nghiên cứu kỹ thành phần của sản phẩm, tra cứu tác dụng của các thành phần đó
    - Hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc người có chuyên môn.
    Bên cạnh đó là tham khảo ý kiến sử dụng thực tế của các mẹ trên diễn đàn mình. Đó cũng là những kinh nghiệm rất quý báu ạ
    • 165 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con nhà e lúc thay đc mấy cái răng cửa, màu răng cứ ngày càng vàng xỉn, ko đc trắng như răng sữa. còn bị vệt đen đen bé tí như là bị sâu nữa. E đưa con đi khám nha khoa, bác sĩ bảo thay kem đánh răng và chú ý chăm sóc răng miệng vì như thế là con có dấu hiệu bị sâu răng rồi. Con em từ nhỏ toàn đánh răng vị ngọt hoa quả thôi, loại mùi dâu nuốt được ấy, đến lúc e thay cho con sang dùng kem đánh răng Cốt thảo dược này được độ 2 tuần thì thấy men răng của con sáng lên, mấy cái vệt chớm sâu răng ấy cũng biến mất hết chị ạ. nói chung con em ko bị nhiệt miệng nên e ko biết nhưng cốt thảo dược này chữa và ngừa sâu răng rất tốt, em hỏi bsi cũng bảo là loại này làm từ thảo dược, an toàn mn ạ.
    • 149 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phucdung90 Xem bài viết
    Muốn biết sản phẩm cốt thảo dược này an toàn không, mn thử áp dụng 2 cách sau:
    - Nghiên cứu kỹ thành phần của sản phẩm, tra cứu tác dụng của các thành phần đó
    - Hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc người có chuyên môn.
    Bên cạnh đó là tham khảo ý kiến sử dụng thực tế của các mẹ trên diễn đàn mình. Đó cũng là những kinh nghiệm rất quý báu ạ
    Vâng cảm ơn chị. Em sẽ tìm hiểu kỹ hơn ạ.
    Chẳng phải buồn đâu...Tất cả rồi sẽ ổn mà! Cố lên tôi ơi.........
    • 149 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi embethienthan Xem bài viết
    con nhà e lúc thay đc mấy cái răng cửa, màu răng cứ ngày càng vàng xỉn, ko đc trắng như răng sữa. còn bị vệt đen đen bé tí như là bị sâu nữa. E đưa con đi khám nha khoa, bác sĩ bảo thay kem đánh răng và chú ý chăm sóc răng miệng vì như thế là con có dấu hiệu bị sâu răng rồi. Con em từ nhỏ toàn đánh răng vị ngọt hoa quả thôi, loại mùi dâu nuốt được ấy, đến lúc e thay cho con sang dùng kem đánh răng Cốt thảo dược này được độ 2 tuần thì thấy men răng của con sáng lên, mấy cái vệt chớm sâu răng ấy cũng biến mất hết chị ạ. nói chung con em ko bị nhiệt miệng nên e ko biết nhưng cốt thảo dược này chữa và ngừa sâu răng rất tốt, em hỏi bsi cũng bảo là loại này làm từ thảo dược, an toàn mn ạ.
    Em vừa xem kỹ lại kem đánh răng cốt thảo dược này, thấy thành phần toàn là thảo dược thì chắc cũng yên tâm hơn nhưng sao cái màu nó cứ đen sì ấy chị nhỉ?
    nhìn thật mất cảm tình quá chị ạ,
    như này chắc gì con nhà em nó đã hợp tác, hic
    Chẳng phải buồn đâu...Tất cả rồi sẽ ổn mà! Cố lên tôi ơi.........
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con bị viêm lợi, nhiệt miệng, mẹ lấy tăm bông chấm cốt thảo dược rồi thoa nhẹ vào vùng bị viêm, nhiệt ngày 2-4 lần sẽ nhanh khỏi, k bị xót đâu.
    Hollywood Beauty - Skin care and Beauty Clinic

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hollywood_Beauty Xem bài viết
    con bị viêm lợi, nhiệt miệng, mẹ lấy tăm bông chấm cốt thảo dược rồi thoa nhẹ vào vùng bị viêm, nhiệt ngày 2-4 lần sẽ nhanh khỏi, k bị xót đâu.
    Nhà e con bị nhiệt miệng toàn chấm tí mật ong vào chỗ loét, con cũng nhanh khỏi cực
    pp kinh điển từ thời ô bà e đấy ạ
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con e cũng mới tí tuổi đã sâu răng 3 cái răng cửa, 4 cái răng hàm rồi,còn bị ê buốt. Đi khám cái bị sâu nhẹ bsi quét thuốc để bịt kín chỗ sâu, cái nặng thì phải đục trám chỗ sâu rồihàn bít lại.
    kêu giời kêu đất, từ bữa e tởn, ngày nào e cũng quát con p đánhrăng sáng tối đến rát cả họng
    • 110 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changphaibuon Xem bài viết
    Em vừa xem kỹ lại kem đánh răng cốt thảo dược này, thấy thành phần toàn là thảo dược thì chắc cũng yên tâm hơn nhưng sao cái màu nó cứ đen sì ấy chị nhỉ?
    nhìn thật mất cảm tình quá chị ạ,
    như này chắc gì con nhà em nó đã hợp tác, hic
    Thế mẹ nó nghĩ cốt thảo dược màu gì? Màu xanh đỏ, tím vàng 7 sắc cầu vồng hả J Các loại kem đánh răng khác thường chứa các thành phần tân dược và chất tạo màu nên sẽ có màu đẹp mắt còn cốt thảo dược nó cũng giống như cốt thuốc bắc, thường sẽ có màu đen sậm và mùi thảo dược đặc trưng chứ k có tí mùi thơm kiểu nc hoa nào.
    Hồi đầu e cho con đánh răng bằng Cốt thảo dược này nó cũng chống đối lắm, kiểu như là phải uống thuốc ho đông ý ấy. Xong rồi mẹ nịnh nọt 1 vài hôm, đánh răng quen thấy không đắng, ko cay lại thích ngay.