TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con học tiếng Anh trực tuyến ko các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.27K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 278 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà em đang học lớp 3 trường song ngữ các mẹ ạ. Do con hơi yếu tiếng Anh hơn so với bạn bè nên hè vừa rồi em cho con học gia sư người nước ngoài khoảng 3 tháng. Xong từ tháng 9 đến giờ, cô ko sắp xếp đc thời gian vào cuối tuần nên thôi. Thằng bé hơn tháng nay ko học lại có vẻ quên quên. Giờ em định đăng ký cho con học tiếng anh trực tuyến nhưng vẫn còn băn khoăn ko biết hình thức này có hiệu quả không?Mẹ nào đã cho con học online rồi tư vấn được cho em thì tốt quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

học trực tuyến đc cái khoản ko phải đưa đón, ko sợ tắc đường, khói bụi ô nhiễm nhưng bản về máy tính, internet, biết cài đặt và sử dụng phần mềm học…
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Học t/anh trực tuyến cũng nhiều loại hình lắm.
    Nếu học theo hình thức tương tác 1-1 với giáo viên nước ngoài thì còn hiệu quả chứ mà học online kiểu cho con vào mấy trang web tự mò thì thà học t/anh theo kiểu truyền thống ở lớp còn hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 278 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehienanh Xem bài viết
    Học t/anh trực tuyến cũng nhiều loại hình lắm.
    Nếu học theo hình thức tương tác 1-1 với giáo viên nước ngoài thì còn hiệu quả chứ mà học online kiểu cho con vào mấy trang web tự mò thì thà học t/anh theo kiểu truyền thống ở lớp còn hơn.
    Thực ra em cũng đang phân vân giữa hai hình thức học này.
    Một là cho con đi học tại các trung tâm tiếng Anh theo cách truyền thống như: British council: Hội đồng Anh; Apollo English
    Hai là cho con học tiếng Anh trực tuyến tại nhà trên nền tảng Kidtopi tương tác 1-1 với giáo viên tiểu học Mỹ vì sau này nhà em cũng định hướng cho con đi du học mẹ nó ạ. Em đang nghiêng về hình thức này hơn vì tiện lợi, lại ko mất thời gian đưa đón con nhưng thực sự k biết cho con học trực tuyến thì hiệu quả đến đâu vì e chưa cho con học theo hình thức này bao giờ cả.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho con học T.Anh trực tuyến chắc ba mẹ cũng phải thạo thạo công nghệ 1 tí chứ như em có cái phần mềm đóng học phí cho con qua sissap thôi mà cài lên cài xuống, chán quá
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaiyeucuame900 Xem bài viết
    Một là cho con đi học tại các trung tâm tiếng Anh theo cách truyền thống như: British council: Hội đồng Anh; Apollo English
    Hai là cho con học tiếng Anh trực tuyến tại nhà trên nền tảng Kidtopi tương tác 1-1 với giáo viên tiểu học Mỹ vì sau này nhà em cũng định hướng cho con đi du học mẹ nó ạ. Em đang nghiêng về hình thức này hơn vì tiện lợi, lại ko mất thời gian đưa đón con nhưng thực sự k biết cho con học trực tuyến thì hiệu quả đến đâu vì e chưa cho con học theo hình thức này bao giờ cả.
    Mỗi cái đều có ưu nhược điểm riêng mẹ nó ạ. Tốt nhất là hỏi xem ý kiến con thế nào. Lớp 3 thì con cũng biết r.
    • 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E thấy bé nhà chị mà đã học gia sư người nước ngoài thì trình độ Tiếng Anh căn bản chắc cũng vững
    Nên sẽ phù hợp hơn nếu để con học trực tuyến 1:1 với giáo viên nước ngoài, học liệu chuẩn Mỹ. Cái này tốt nhất là chị cứ đăng ký học thử cho con trước xem thế nào. Ngay sau khi đăng ký, chị sẽ biết được trình độ Tiếng Anh của con thông qua bài kiểm tra năng lực Tiếng Anh trên hệ thống trực tuyến của Kidtopi. Còn học truyền thống ngay ở các trung tâm lớn như Apollo hay Hội đồng Anh thì đc cái là môi trường mở, con được giao tiếp với bạn bè, nhưng nhiều khi 1 lớp có nhiều bạn, thầy cô sẽ ko bao quát hết, mà cái khoản đưa đón cũng tốn time.
    • 278 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaominhtran33 Xem bài viết
    Mỗi cái đều có ưu nhược điểm riêng mẹ nó ạ. Tốt nhất là hỏi xem ý kiến con thế nào. Lớp 3 thì con cũng biết r.
    Em cũng đã hỏi, con e nó vote ngay là học qua ipad!!! Cái khoản điện thoại/ipad công nghệ này nhiều khi thấy nó còn nhanh nhẹn hơn cả em ấy mẹ nó ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banmai6789 Xem bài viết
    E thấy bé nhà chị mà đã học gia sư người nước ngoài thì trình độ Tiếng Anh căn bản chắc cũng vững
    Nên sẽ phù hợp hơn nếu để con học trực tuyến 1:1 với giáo viên nước ngoài, học liệu chuẩn Mỹ. Cái này tốt nhất là chị cứ đăng ký học thử cho con trước xem thế nào. Ngay sau khi đăng ký, chị sẽ biết được trình độ Tiếng Anh của con thông qua bài kiểm tra năng lực Tiếng Anh trên hệ thống trực tuyến của Kidtopi. Còn học truyền thống ngay ở các trung tâm lớn như Apollo hay Hội đồng Anh thì đc cái là môi trường mở, con được giao tiếp với bạn bè, nhưng nhiều khi 1 lớp có nhiều bạn, thầy cô sẽ ko bao quát hết, mà cái khoản đưa đón cũng tốn time.
    Hồi học với cô gia sư, em thấy con nói cũng đc câu dài dài, phát âm cũng tiến bộ mà đợt này lại lười, nói bị rời rạc mà từ vựng cũng quên kha khá nên em nghĩ là cần phải bồi dưỡng vốn tiếng Anh cho con thường xuyên. Chắc em sẽ đăng ký học thử cho con trước. Cảm ơn mẹ nó đã tư vấn cho em.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cá nhân em thì thấy học trực tuyến là qua ipad/ máy tính, con sẽ tiếp xúc nhiều với thiết bị điện tử như vậy cũng lo phết nhỉ?
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_Cherry Xem bài viết
    Cá nhân em thì thấy học trực tuyến là qua ipad/ máy tính, con sẽ tiếp xúc nhiều với thiết bị điện tử như vậy cũng lo phết nhỉ?
    Cm k phải lo lắng đâu, cho con làm quen với các thiết bị điện từ trong tầm kiểm soát sẽ rất hữu ích cho trẻ là đằng khác.
    Bình thường con nhà em mỗi ngày xem điện thoại/ipad 30p-1 tiếng qua ứng dụng youtube Kid. Nhưng hôm nào học T.Anh trực tuyến thì thôi con ko xem youtube nữa. Mỗi buổi học T.Anh trực tuyến thì con học khoảng 45p thôi. con được xem video giới thiệu mục tiêu học tập và nội dung tài liệu trước, sau đó sẽ học với cô Mandy khoảng 25p, rồi tự ôn luyện làm bài tập trực tuyến và xem lại bài học bất cứ khi nào. Em cũng đánh giá đc từng buổi học của con thông qua nhận xét của cô trên ứng dụng dành riêng cho phụ huynh nữa ạ.
    Luyện thi tại phòng LAB - Tăng 1-1.5 điểm so với đầu vào, phát triển toàn diện 4 kỹ năng.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ko biết có fai do e cổ hủ k mừ e vẫn vote học ở trung tâm hơn nhé. Con nhà em học ngay ở Scots đưa đón mệt tí nhưng cũng có gv nước ngoài.
    • 184 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaiyeucuame900 Xem bài viết
    Ôi mn k phải bận tâm thế đâu. Quan trọng là con nó thích mà nhiều khi mình cũng phải thử mới biết. Em lúc đầu cứ nghĩ con mình học TA ko tệ, đang học trường song ngữ hẳn hoi, thế mà từ lúc đăng ký học trực tuyến trên platform Kidtopi này, em choáng nhất là khi phát hiện ra, hóa ra trước giờ học theo pp truyền thống con phát âm sai nhiều quá.
    Công nhận là công nghệ AI bây giờ vi diệu thật! Ko biết như nào mà nó nhận diện đc con em có tập trung học hay ko, đo đc cả cảm xúc của con trong buổi học nữa!
    Với lại, công nghệ nhận diện giọng nói của nó còn phát hiện ra khi con em phát âm sai, đếm được cả số lần con em phát âm sai, mấy buổi đầu sai rất nhiều. May mà giờ con cũng tiến bộ, thầy Daniel rất nhiệt tình chỉnh phát âm cho con nữa nên giờ con ko phát âm sai mấy rồi, giao tiếp cũng trôi chảy phết mn ạ.