TIN TÀI TRỢ.

Cô gái 18 tuổi sống trong địa ngục vì bạo hành tình dục và bài học xương máu dành cho các bà mẹ của những cô con gái

• 2.97K Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,234 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Cô gái được cho là đã phải chịu cảnh sống như địa ngục suốt nhiều năm liền: bị cha mẹ nuôi bắt làm việc kiếm tiền từ sớm, bị cha nuôi xâm hại tình dục, đánh đập dã man đến mức ngã từ trên lầu xuống đất gãy cột sống.

T.T.K.N (18 tuổi, ngụ ở P.1, TP. Đà Lạt, Lâm Đồng) nhập viện tại Bệnh viện Quân y 175 TP. HCM vào ngày 16/3/2016. N. được ông T.V.L và bà S nhận nuôi từ nhỏ và không rõ cha mẹ ruột là ai. Có lẽ không phải máu mủ ruột rà nên không biết xót nên từ năm lớp 5, em đã phải nghỉ học để đi bán vé số, làm bánh kẹo, bưng bê cà phê… để kiếm tiền về cho gia đình cha mẹ nuôi. Mỗi khi con gái nuôi làm công việc gì thì ông bố nuôi đều nói với chủ trực tiếp đưa tiền lương mỗi tháng cho ông.

Tuổi thơ của đứa con gái được nhận nuôi ấy cay đắng lắm, không chỉ sớm trở thành nô lệ lao động cho cha mẹ nuôi, mà khi lớn lên một chút lại bị cha nuôi giở trò thú tính và đánh đập dã man.

Em nhớ tháng 5 năm ngoái em bị cha nuôi (ông T.V.L) đánh đập dữ tợn lắm. Buổi sáng hôm đó mẹ nuôi em sang ngoại, cha nuôi em mò lên phòng em giở cái trò đó ra. Em bị cha giở trò từ năm 14 tuổi nhưng cha dọa nói cho ai biết cha giết chết. Lần này em chống cự quyết liệt. Thế là cha nuôi đánh em, túm tóc lôi em ra đánh, đạp nhiều cái vào người em. Ổng còn dùng dây nịt da quất vào người em rất nhiều, dùng cái gì em không nhớ nổi đánh sụm hai ống chân em. Lúc đó đau quá em lết ra ban công kêu cứu người ta. Lúc này cha em chạy ra đánh em tiếp, ổng dốc người em rồi làm em té ngã từ trên lầu xuống đất. Lúc này em không còn hay biết gì nữa cả. Em tỉnh lại thì thấy mình đang ở bệnh viện. Lần bị đánh gần chết này làm em sợ hãi quá mới lén nhờ gọi điện thoại cho anh Trung với mấy anh chị bạn anh ấy. Vậy là mọi người đến thăm em ở bệnh viện.

Sau khi mổ được 20 ngày, em lại bị cha nuôi bắt đi làm mà em đau quá đi không nổi. Cha ác đến mức đuổi em ra khỏi nhà, em đành phải lê lết xin ăn…

Xót xa hơn, sau ca mổ cột sống thập tử nhất sinh ở Đà Lạt thì em bị chứng động kinh, sốt và lên cơn co giật đau đớn vô cùng, vậy mà cha nuôi nỡ đuổi em ra đường như vứt con vật sắp chết…”.

nghi_van_co_gai_18_tuoi_bi_cha_nuoi_hiep_dam_dan
    N. cho biết mình bị cha nuôi lạm dụng tình dục, đánh dã man nhiều năm nay

Vết mổ gãy cột sống của N.

Phiếu chứng nhận thương tật của N.

Được biết, trước đó, N. đã điều trị tại Bệnh viện Đà Lạt, Bệnh viện H.Đức Linh (Bình Thuận) nhưng bệnh tình không thuyên giảm và được những nhà hảo tâm giúp chuyển viện.

Khi câu chuyện này được đăng tải, cư dân mạng vô cùng bức xúc.

Chị Nguyễn Phạm Khánh Vân (TP.HCM) chia sẻ: “Bạn biết không, khi tôi đọc những bài dạng này tôi không chỉ căm phẫn tội ác vì xã hội muôn mặt, kẻ ác đầy đường. Tôi nổi giận vì sao cô gái ấy không biết tự bảo vệ mình? Tôi ước gì có những môn học, những buổi nói chuyện dạy trẻ biết tự bảo vệ mình từ khi con còn nhỏ. Dạy trẻ biết phản kháng hiệu quả, biết kêu cứu, biết mình đang là nạn nhân của bạo lực. Biết thì kể cả các chị cũng không còn là nạn nhân của bạo lực gia đình. Nói túm lại, nạn nhân của bạo lực là do thiếu kiến thức mà ra!”.

Chính vì vậy, những bà mẹ nào có con gái, nếu không muốn con mình vô tình trở thành nạn nhân của bạo hành và xâm hại, thì nhất quyết phải:

+ Giáo dục giới tính cho con từ sớm. Ở mỗi độ tuổi đều có thể có cách giáo dục giới tính một cách phù hợp. Khi con gái còn nhỏ, chúng ta phải dạy cho con biết đâu là vùng kín – bất khả xâm phạm; đâu là hành vi xâm hại; đâu là những việc không nên để người khác làm đối với mình. Khi con đến tuổi đi học, phải dạy cho con biết con trai - con gái khác nhau thế nào, vì sao con gái cần phải giữ gìn, những hoạt động nào con không nên tham gia quá sâu để đỡ ảnh hưởng đến sức khoẻ và thân thể. Khi con gái đến tuổi dậy thì, phải dạy con biết những biến đổi của cơ thể. Khi con có bạn khác giới, phải dạy con biết giới hạn và ý thức giữ gìn…

+ Có ý thức bảo vệ con gái: Hơn ai hết, chính các bà mẹ đã trải qua một thời thiếu nữ, các mẹ từng trải nghiệm và thấu hiểu hết những được-mất của mình ngày trước (mình được dạy dỗ như thế nào, mình chưa được chuẩn bị kỹ về giới tính như thế nào). Kể cả từ những sai lầm, vấp ngã, mất mát của các mẹ; hãy lấy đó là bài học để có ý thức bảo vệ con mình. Bằng nhiều cách: tránh những yếu cố gây bất lợi cho con (không để người khác giới - dù là họ hàng - ở quá gần con; không tạo cho con không gian quá riêng tư với bạn bè, giáo dục giới tính sớm, dạy con biết bảo vệ mình…).

+ Dạy con tự bảo vệ mình. Bạn có thể thẳng thắn trao đổi với con một vài tình huống - dù vô tình hay hữu ý - mà con có thể gặp trong đời và cách để con xử lý tình huống. Ví dụ, nếu con quen bạn trai thì lúc nào phù hợp với “chuyện ấy”, nếu diễn ra “chuyện ấy” con phải bảo vệ mình khỏi bệnh tình dục như thế nào, chẳng may giữa đường gặp kẻ xấu, con phải tìm cách thoát thân như thế nào, nếu có ai xâm hại thì con nên phản ứng ra sao…

Nếu có một cô con gái, bạn là một người mẹ may mắn. Để cả mình và con giữ được sự may mắn này, tốt nhất chúng ta nên nhìn thẳng vào sự thật và dạy con những điều cơ bản để bảo vệ món quà mà tạo hoá ban tặng. Không ai khác, chỉ có mẹ mới có thể bảo vệ con gái mình. Trường hợp cô bé N. bị bạo hành và là nạn nhân của trò thú tính của cha dượng, có lẽ một phần em không có mẹ dạy dỗ và chỉ bảo. Thế nên, nếu có thể, bạn nên nên để mắt đến cả những trường hợp xung quanh.

Tổng hợp từ https://tamsugiadinh.vn/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

luật pháp ở đâu, chính vì quá nương nhẹ cho những trường hợp phạm tội thế này nên xã hội mới loạn hết lên đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tôi rất mong cho chính phủ Việt Nam hãy soạn thảo luật hãy bảo vệ phụ nữ và trẻ em gái . Một bộ luật trừng trị thích đáng cho những kẻ thú tính và bạo hành tàn ac vô tâm . Một mức án thích đáng và thật nặng để làm gương cho những kẻ thú tính , có như vậy thì xã hội sẽ giảm bớt những kẻ thú tính mất đi tính người và giảm bớt sự tổn thương đến với những người phụ nữ và trẻ em gái vô tội .
    comment by WTT mobile view
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vấn đề về trẻ em ngày càng trở nên rắc rối, lấy đi nhiều thời gian và tâm lí của toàn xã hội. Hãy quan tâm và tìm giải pháp giải quyết vấn đề. Nổi lên đó là vấn đề bạo hành trường mẫu giáo và nạn bắt cóc trẻ em.