TIN TÀI TRỢ.

Chiêu độc của nàng dâu khiến mẹ chồng không dám can thiệp vào cách dạy con của mình

• 17K Lượt chia sẻ
  • 463K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đồng tình với chủ top, con hư mình phải dạy, mẹ chồng dù giận rồi cũng hiểu ra, con mình mà hư mai mốt mình khổ chứ không ai khổ hêt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 119 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Em nghĩ thà em làm mất lòng mẹ chồng một chút nhưng dạy con thì cần dạy cho tới nơi tới chốn luôn. Mẹ chồng mà thật sự thương con thương cháu thì sẽ sớm hiểu ra điều này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E rất đồng thuận với cách dạy con của chị. Ko thể vì tình yêu mà muông chiều để bé hư đc. Nếu mình im lặng tức là đồng ý mất con.
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giống trường hợp của mình! Chỉ mong đủ quyết đoán để dạy con, nhưng với mc mình thì sẽ rất khó để thay đổi...... Nản và stress
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 207 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nhà mẹ nó giống nhà em quá
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đồng quan điểm chủ top. Nhóc nhà em mới được gần 4 tháng nhưng mà tương lai gần nếu e không kiên quyết dạy dỗ tử tế thì dự là sẽ hư lắm đây ạ. Vì ck em là con một, lại là con trai độc nên khỏi nói mẹ chồng em cưng chiều như nào. Gần 30 tuổi mà bà chăm như lớp 1. Nói thế các mẹ biết tương lai xa nhóc con nhà em sẽ được chiều như thế nào rồi đấy. Ngay cả đứa cháu ruột em học lớp 6 sang chơi bị em mắng mà bà còn bênh chằm chặp. Luôn miệng: nó trẻ con biết gì!
    Em thủ thỉ tâm sự với ck về nỗi lo thì ck cũng thấu hiểu và rất ủng hộ và đồng quan điểm về cách dạy con trong tương lai.
    Em cũng định ít nữa con đến tuổi dạy thì trình bày quan điểm dạy con với bà trước. Nếu trong quá trình thi hành, bà tỏ ý ko hợp tác hoặc đi ngược lại gây cản trở thì sẽ nhờ ck ra mặt. Tính em hơi nóng, nói trực tiếp e là bà sẽ tổn thương. Với lại, ck em thuộc tuýp yêu mẹ nhưng ko đồng nghĩa với việc mẹ bảo gì nghe nấy. Mẹ chồng thì thuộc tuýp con trai bảo gì thì dù không thích cũng cố làm. Nên chắc sẽ ổn!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cá không ăn muối cá ươn. Thằng em út nhà em mới hơn 6 tuổi. Em hơn nó 19t nhà 3 đứa con gái bm em cố mãi mới đc nó nên đc chiều. Mỗi lần em về nhà nó bướng là kiểu gì cũng bị ăn đập. Nhiều lúc đánh nó xong 2 chị em ôm nhau khóc nhưng vẫn phải đánh. hư, hỗn nói nhẹ không nghe thì phải dùng đến roi đến vọt. Lúc nào chiều thì chiều còn k thì phải cứng mới đc ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jasmine25 Xem bài viết
    Đồng quan điểm chủ top. Nhóc nhà em mới được gần 4 tháng nhưng mà tương lai gần nếu e không kiên quyết dạy dỗ tử tế thì dự là sẽ hư lắm đây ạ. Vì ck em là con một, lại là con trai độc nên khỏi nói mẹ chồng em cưng chiều như nào. Gần 30 tuổi mà bà chăm như lớp 1. Nói thế các mẹ biết tương lai xa nhóc con nhà em sẽ được chiều như thế nào rồi đấy. Ngay cả đứa cháu ruột em học lớp 6 sang chơi bị em mắng mà bà còn bênh chằm chặp. Luôn miệng: nó trẻ con biết gì!
    Em thủ thỉ tâm sự với ck về nỗi lo thì ck cũng thấu hiểu và rất ủng hộ và đồng quan điểm về cách dạy con trong tương lai.
    Em cũng định ít nữa con đến tuổi dạy thì trình bày quan điểm dạy con với bà trước. Nếu trong quá trình thi hành, bà tỏ ý ko hợp tác hoặc đi ngược lại gây cản trở thì sẽ nhờ ck ra mặt. Tính em hơi nóng, nói trực tiếp e là bà sẽ tổn thương. Với lại, ck em thuộc tuýp yêu mẹ nhưng ko đồng nghĩa với việc mẹ bảo gì nghe nấy. Mẹ chồng thì thuộc tuýp con trai bảo gì thì dù không thích cũng cố làm. Nên chắc sẽ ổn!
    Nhà bạn giống nhà mình nhưng bạn nhà mình cũng 4 tuổi rồi.
    Nói chung dạy con thì lúc cứng lúc mềm, mình cũng nóng tính lắm. Có hôm điên tiết mình cũng bất chấp phải dạy con bằng được, chứ các bạn ấy bây giờ ăn uống rồi mọi thứ đầy đủ mà lại được chiều nên phải rèn đến nơi đến chốn. May nhà mình ở riêng nữa.
    eNortjKzUjK0MLSwtFSyBlwwFcAC4Q,,16
    eNortjKzUjIyMrY0tVSyBlwwFZ8C2w,,94
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đồng tình với chị. Con mình hư mình
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E đồng tình với c. Con mình hư mình fải dạy. Càng lớn càng khó dạy. Ng đời bảo con hư tại mẹ chư chả ai nói con hư tại bà. Nó mà hư là khổ mẹ khổ cha. Ra đường ngta cười chê mẹ nó k bik dạy con chứ có chê bà nội nó đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Muôn thuở chuyện mẹ chồng nàng dâu, nhưng mình lại tệ hại hơn, cái này là bố chồng nàng dâu chứ ko fai mẹ chồng nữa... Mỗi lần dạy con là bố chống cứ nói xen vào ko thì chửi luôn cả mẹ.... bực mình dài tập ....ko biết phải làm sao. Mình thì ko nói đc lời ngọt ngào... vì rất ghét bố chồng, nói thì nhiều mà ko làm đc chuyện gì ra hồn. Suốt ngày ăn không ngồi rồi để ý con dâu chăm con dạy con , nấu nướng dọp dẹp. Cứ như là làm mà có người giám sát ... Khổ cái sức khỏe thì còn khỏe re, mỗi lần nhậu thì chắc uống con hơn thanh niên, mà chỉ thích ở nhà ko chịu lao động, ko chịu làm gì, chỉ ăn, chơi, ngủ...và cực kỳ khó tính và nóng tính, đụng tí là la lối um xùm, trong làng ngoài xóm ai cũng nghe thấy... hãi........chỉ biết im lặng và làm việc như 1 cái bóng để sống cùng con qua ngày ....
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhiều mẹ chê bai chủ thớt thật hay, Các mẹ muốn đứa con các mẹ sinh ra thành sản phẩm lỗi hay sao vậy. chê bai chẳng qua là vô trách nhiệm với con và với chính mình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bé không vin cả gãy cành, Yêu cho roi cho vọt. Phải dạy chứ, không sau này người đầu tiên khổ chính là con mình rồi đến mình. Đến lúc muốn uốn nắm thì đã muộn
    eNortjKzUjK0MLSwtFSyBlwwFcAC4Q,,16
    eNortjKzUjIyMrY0tVSyBlwwFZ8C2w,,94
    • 47 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng giống chủ top. Mình luôn có quan niêm: con mình mình chăm, mình dạy. Phải thực sự bận mình mới nhờ đến ông bà.
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn nói thế hoàng ra cứ mặc phó cho con cái hư a
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai cha, it ai nhin ra mat trai cua su viec hoc an thi phai hoc noi chu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mehongdai
    • 52 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thefriend Xem bài viết
    Các nàng dâu bây giờ thật không biết coi ai ra gì.
    Họ làm mẹ, họ có quyền dạy con theo cách của họ. Thương cháu nhưng kg nên đụng đến quyền làm mẹ của ng khác, nhất là thương đến phản khoa học, phản luân lí đạo đức như vậy. Các mẹ chồng bây giờ thật cậy già lên mặt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TramTuThai
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mỗi nhà mỗi cảnh.em cũng làm dâu,cái j ko hay ko phải e góp í bà luôn từ khi mới sinh bé.Chị dâu thì khác.Đi làm về vui vẻ thì chào hỏi bà,ko vui thì mặt lầm lì khiến bà ko vui.Con nhỏ n khi bà bận ko cho ăn được,tự mình ko cho con ăn đc lại cáu bà.Thằng bé hơn 1t nặng 13kg vẫn chê con còi cọc bà cho ăn ko tử tế.Thay vì tìm cách nói chuyện với bà thì cứ im rồi thái độ khó chịu.Đến lúc quá rồi thì tru tréo nhà cửa lên rồi đòi ra ngoài ở trọ.Mặc dù nhà bác đã đc ăn riêng,bà ăn với nhà em và trông cháu cho cả 2 nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ai nói giao phó cho me ck ko quan tâm tới con zay ta, ai khuyên ko day con khi con hư zay,bạn có sợ mẹ mình như cọp hay ko đó là chuyện của bạn ở đây chỉ góp ý với chủ top chu ko dam chê bai ai
    con dâu như bạn chắc ko nể nang gì cha mẹ ck đâu nói năng ko suy nghi mà mong ng lớn tôn trọng mình
    xiii
    ko hiểu chuyện phát biểu lung tung

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hh2015
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Luu lai hoc hoi nhe
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3