TIN TÀI TRỢ.

Cần phải cấm bọn trẻ đọc Đôrêmon, nó góp phần làm hư bọn trẻ!

• 4.97K Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Tuy nhiên theo mình thì chẳng có gì là xấu cả, bạn nên nhìn vào mặt tích cực chứ. Giống như trẻ học được ý nghĩa của tình bạn, hay những câu chuyện giúp bé phát triển trí tưởng tượng chẳng hạn. Mà nội dung mỗi tập truyện ngắn kết quả cuối cùng hầu như đều chỉ ra cái hại của việc sử dụng bảo bối và quá ỷ lại vào bảo bối mà nhỉ??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thực ra chúng mình từng đọc thì chúng mình cũng hiểu là tuổi đó mình đọc và chỉ đọng lại là sự vui vẻ hài hước, sự thần kì của doremon, tình bạn của doremon và nobita, là bạn xuk xinh đẹp học giỏi, là chaien tuy đầu gấu nhưng thương anh trai, và rồi dù bao lần bắt nạt, nobita, chaien và xeko vẫn là bạn của nhau mà thôi...Theo em thì truyện gì cũng vậy, đa chiều nên còn phụ thuộc cách các bé cảm nhận, cách hướng dẫn của mẹ cha. Thê nên trong việc cấm hay không cấm em k dám nói tuy nhiên chúng ta là người lớn, nếu biết trước, có cái nhìn sâu hơn con trẻ thì hãy từ từ khuyên giải, hướng dẫn con thôi
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ko nên có cái nhiền phiếm diện và thiếu tổng quát như thế. Mình thấy chuyện cũng có khá nhiều phía cạnh tốt mà. Nhất là tình bạn và tinh thần đồng đội khi gặp kghos khăn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 126 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chuyện này là tuổi thơ của bao bé nói cấm là cấm ngay làm sao được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tuổi thơ gắn liền với bộ truyện và giờ sống tích cực, thế thì con mình cháu mình cũng vậy thôi. Bộ truyện rất có ý nghĩa giáo dục chứ có gì đâu mà cấm đoán hêt biết
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

quan trọng những ng mẹ như chúng ta phải giáo dục con cái ,nêu rõ quan điểm vs con về câu chuyện k có thực đó .
    • 73 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

khi chúng ta bé thì đọc truyện tranh làm chúng ta thích thú, nhưng khi lớn lên suy nghĩ kĩ thì thấy truyện cũng có nhiều chi tiết mà người lớn không muốn trẻ con dính vào.
    dĩ nhiên cả những câu chuyện của việt nam cũng vậy thôi, tấm cám chẳng hạn
    dù sao thì nhiều thứ người chị phía trên nói thì không cần đọc truyện thì trẻ con sớm hay muộn cùng biết hoặc nhiễm vào mà thôi, không sớm thì muộn nên điều chúng ta cần làm là điều hướng con cái cho tốt, dạy chúng là cái gì sai và cái gì đúng
    • 42 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeocon1403 Xem bài viết
    Chính xác, cần hướng các bé nên đọc các thể loại truyện cả ngợi tấm kính, à nhầm tấm gương đạo đức HCM, về các anh hùng dân tộc như Lê Văn Tám nghịch xăng làm cháy cả kho đạn, về anh Trỗi đặt bom ám sát bộ trưởng QP Mỹ, về chị Võ Thị Sáu quăng lựừ đạn giết chết biết bao mạng người, về cuộc chiến thần thánh quýnh cho Mỹ cút - đấm cho Ngụy nhào..để hướng các cháu thành những công dân tốt xây dựng thành công CNXH chứ đừng có mãi " quá độ" như bây giờ.
    comment by WTT mobile view
    chết cười với chị, chị hài hước quá. em thấy đọc doremon cũng được nếu các cháu còn nhỏ. nhưng lên cấp 2 mà còn đọc doremon thì không nên vì sẽ không phát triển văn chương được. lên cấp 2 nên đọc sách văn học thì hay hơn vì nó giúp các cháu phát triển ngôn ngữ
    thức ăn, kẹo, bánh, sữa cho bé
    https://zaodich.com/forum/f2484/thuc-.../#post30284268
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tại sao?
    Trang WEB học toán miễn phí: https://tilado.edu.vn/common/campaign/code/AFF4123
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước em cũng mê truyện này, ăn ngủ cũng doraemon, giờ thằng lớn nhà em cũng thích. Nhưng cháu lại rất ngoan và hay giúp mẹ những việc vặt. Em nghĩ chủ top nên xem lại chứ không thể thấy trường hợp con nhà mình như thế mà kêu gọi mọi người cấm bọn trẻ được.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thay vì cấm đoán trẻ tiếp xúc với những thể loại truyện tranh mà theo quan điểm của chị cho rằng không nên thì chị hãy thử dành chút thời gian tìm hiểu sở thích của con và chọn cho con những thể loại sách phù hợp nhất với lứa tuổi và sở thích của bé. Ngoài ra, chị chủ top cũng nên dành thời gian đọc sách cùng bé nhà mình, khuyến khích, khích lệ bé tiếp xúc nhiều hơn với sách. Giống như có người đã từng nói "Người ta càng đọc nhiều, người ta càng thấy nhiều điều cần phải đọc". Có rất nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng bằng cách đọc sách từ khi còn nhỏ sẽ giúp trẻ phát triển toàn diện hơn và nâng cao những kỹ năng cần thiết trong cuộc sống. Ngoài thời gian đọc sách chị cũng có thể cho bé tham quan những trải nghiệm học tập thực tế vô cùng bổ ích và lý thú, hiện nay có rất nhiều công ty tổ chức tour trải nghiệm học tập thực tế cho bé rất hay như Dream&Do School Vietnam, Travel&Learn,.... Chị có thể tham khảo để có phương pháp học tập cho bé tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình cũng thích đọc loại truyên này, toàn đi mượn đâu đó về đọc,mất thời gian lắm mà dài tập.. chúng lại còn xem phim trên mạng về thể loại này nữa, nói chung là mẹ cấm vì tốn thời gian quá, quay đi quẩn lại thần thoại...chả ra sao hic.. ko rõ có phải mình già dở người ko nhưng thấy ngứa mắt là kêu cấm có điều chúng vẫn đọc nhưng ít thôi.

Khuyến khích giới thiệu chúng đọc những thể loại truyện có tính chất giáo dục răn đe cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bớt tào lao dù
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nói rất đúng, tính giáo dục của Doraemon hoàn toàn không có giá trị gì
    Đó là lý do vì sao Doraemon không nổi tiếng ở các nước Âu Mỹ
    Nếu có điều kiện chị hãy cho bọn trẻ đọc Naruto, One Piece, Dragon Ball sẽ bổ ích hơn nhiều
    Captain trở lại
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mua cả tập chuyện cho bé nhà e đọc nè. Em thấy có sao đâu, bé ham đọc truyện tốt hơn là cứ suốt ngày đòi điện thoại chơi điện tử nhiều chị ạ. Mà theo em ý, thì doremon giúp các bé tìm hiểu các cuộc phiêu lưu kỳ thú, cùng bạn bè trải nghiệm mà. Với cả bọn trẻ đọc truyện với tâm hồn trong sáng chứ đâu có suy nghĩ sâu xa như người lớn đâu.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thì lại giáo dục con như thế này ạ.

+ Em cũng hay cho con xem các video trên Youtube, nhưng it khi cho chúng xem nhiều các video nước ngoài mà luôn cho chúng xem nhưng video kể chuyện, nhạc thiếu nhi của Việt Nam mình, đơn giản bởi chúng còn nhỏ, tại sao k tạo cho chúng nghe nhưng bài nhạc ngộ ngĩnh, đơn giản và dễ hiểu của thiếu nhi Việt Nam mà lại cho chúng xem các video thiếu nhi nước ngoài ^^!
    + Các con em tỏ ra rất thích ạ và tỏ ra dễ thương, ngoan ngoãn hẳn ra,

Đây là video con e thường xem ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

thật sự là đọc nãy giờ k hiểu sao chủ top lại nghĩ như vậy. E nghĩ cho con đọc truyện doremon còn hơ tỉ thứ nhảm trên net hienj nay
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ngày xữa trẻ thì mới ham đọc thôi chứ jo thời đại nào rồi còn đọc mấy cái này đi học về đến nhà là chỉ có gián mắt vào tivi với điện thoại thôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi mẹ nó ơi, tuổi thơ của e toàn doremon và cainan thôi, doremon mà còn không đc đọc được thì đọc cái gì ạ????
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3