Bữa sáng cân bằng là gì vậy các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.69K Lượt đọc
  • 233 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Dạo gần đây lướt Facebook em thấy hội chị em bạn dì rần rần chia sẻ thông tin về bữa sáng cân bằng, giúp con tập trung, tràn trề năng lượng… các mẹ ạ! Có nhiều mẹ còn siêng lắm, thay đổi bữa sáng liên tục cho con rồi chụp hình khoe trên Facebook nữa cơ. Thấy thì cũng ham nhưng em vẫn chưa biết bữa sáng cân bằng là gì và làm sao để có 1 bữa sáng cân bằng cho con?

Thú thật với các mẹ, bé Chíp nhà em đã học tiểu học rồi mà dạo gần đây thấy bé uể oải, mất tập trung lắm. Bình thường cuối tuần bé hay đi đá bóng với các bạn trong lớp nhưng đã 2 tuần nay rồi, bé cứ viện cớ mệt rồi không đi. Em lo quá! Không biết có phải do bữa sáng của bé không cân bằng không? Mong các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều nè!

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/sticky.pr/buasangopla.jpg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,808 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthiyen.0447 Xem bài viết
    Dạo gần đây lướt Facebook em thấy hội chị em bạn dì rần rần chia sẻ thông tin về bữa sáng cân bằng, giúp con tập trung, tràn trề năng lượng… các mẹ ạ! Có nhiều mẹ còn siêng lắm, thay đổi bữa sáng liên tục cho con rồi chụp hình khoe trên Facebook nữa cơ. Thấy thì cũng ham nhưng em vẫn chưa biết bữa sáng cân bằng là gì và làm sao để có 1 bữa sáng cân bằng cho con?

Thú thật với các mẹ, bé Chíp nhà em đã học tiểu học rồi mà dạo gần đây thấy bé uể oải, mất tập trung lắm. Bình thường cuối tuần bé hay đi đá bóng với các bạn trong lớp nhưng đã 2 tuần nay rồi, bé cứ viện cớ mệt rồi không đi. Em lo quá! Không biết có phải do bữa sáng của bé không cân bằng không? Mong các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều nè!

phục các mẹ í thật. Sáng nào cũng làm bữa ăn sáng cho con đủ chất và lại còn đẹp mắt nữa. Mình thì chịu thôi. Sáng dậy mẹ con nhoáng nhoàng đi làm, trên đường đi ghé hàng xôi hoặc bánh mỳ bánh ngọt cho con ăn mang đến lớp thôi, chứ chả kịp bày vẽ làm gì.
    • 402 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình cũng bị tình trạng giống Chip nhà mẹ nó đấy. Từ hồi vào lớp 1 đến giờ là ngày nào đến trường cũng bị tình trạng lờ đờ, mệt mỏi. Đến giờ ra chơi thì chả chơi đùa gì cùng bạn, có hôm thì còn ngủ gục trong lớp í. Không rõ có phải là do mình cho con ăn sáng chưa đúng cách ko? Đọc nhiều tài liệu mình thấy bữa ăn sáng là bữa ăn quan trọng lắm không chỉ đối với người lớn mà cả trẻ con cũng rất quan trọng í.
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trẻ Thơ Xem bài viết
    bé nhà mình cũng bị tình trạng giống Chip nhà mẹ nó đấy. Từ hồi vào lớp 1 đến giờ là ngày nào đến trường cũng bị tình trạng lờ đờ, mệt mỏi. Đến giờ ra chơi thì chả chơi đùa gì cùng bạn, có hôm thì còn ngủ gục trong lớp í. Không rõ có phải là do mình cho con ăn sáng chưa đúng cách ko? Đọc nhiều tài liệu mình thấy bữa ăn sáng là bữa ăn quan trọng lắm không chỉ đối với người lớn mà cả trẻ con cũng rất quan trọng í.
    mẹ nó ơi, các con khi học mẫu giáo 1 ngày được ăn mấy bữa, cả bữa chính và bữa phụ, còn khi con lên tiểu học rồi thì chỉ có bữa trưa là ăn chính ở trường thôi, ngoài ra thì chiều có thể được ăn thêm bữa xế nữa nên là bữa ăn sáng của con là rất quan trọng đấy mẹ nó ạ. Bữa sáng mà đầy đủ dinh dưỡng thì sẽ đủ năng lượng cho con hoạt động và học tập cả ngày đó mẹ nó ạ. Mẹ nó xem lại xem sáng mẹ cho con ăn uống như nào nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    phục các mẹ í thật. Sáng nào cũng làm bữa ăn sáng cho con đủ chất và lại còn đẹp mắt nữa. Mình thì chịu thôi. Sáng dậy mẹ con nhoáng nhoàng đi làm, trên đường đi ghé hàng xôi hoặc bánh mỳ bánh ngọt cho con ăn mang đến lớp thôi, chứ chả kịp bày vẽ làm gì.
    thực ra chuẩn bị bữa ăn sáng cho con đầy đủ ngon miệng và đủ chất k hề quá khó hay phức tạp đâu mẹ nó ạ. Như nhà mình thì hay chuẩn bị sẵn từ tối hôm trc, ví dụ như ninh xương nhặt sẵn rau, sơ chế thịt hay tôm sẵn, sáng dậy sớm chút là có ngay bữa sáng nóng hổi cho cả nhà, hôm thì mỳ, hôm thì bún, hôm phở, xôi.... Các bé đến lớp thì mang thêm hộp sữa hoặc hộp Milo là đủ dinh dưỡng cho con
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,808 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    thực ra chuẩn bị bữa ăn sáng cho con đầy đủ ngon miệng và đủ chất k hề quá khó hay phức tạp đâu mẹ nó ạ. Như nhà mình thì hay chuẩn bị sẵn từ tối hôm trc, ví dụ như ninh xương nhặt sẵn rau, sơ chế thịt hay tôm sẵn, sáng dậy sớm chút là có ngay bữa sáng nóng hổi cho cả nhà, hôm thì mỳ, hôm thì bún, hôm phở, xôi.... Các bé đến lớp thì mang thêm hộp sữa hoặc hộp Milo là đủ dinh dưỡng cho con
    chắc mình cũng phải học tập tip này của mẹ nó mới được. Chứ nhiều hôm đi làm vội quá còn k kịp mua g cho con ăn sáng, mình đưa tiền cho con mua ở căng tin ở trường, đến chiều về vẫn còn nguyên tiền, hóa ra con lại cũng nhịn luôn k ăn để dành tiền bỏ lợn. Chán quá cơ.
    • 374 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trẻ Thơ Xem bài viết
    mẹ nó ơi, bữa sáng của con rất quan trọng nhé. Bữa sáng chính là bữa ăn đầu tiên cung cấp chất dinh dưỡng và năng lượng cơ thể sau giấc ngủ đêm dài. Con ăn sáng đầy đủ sẽ ít có nhu cầu ăn vặt hơn, hạn chế béo phì và chưa kể là việc ăn sáng hàng ngày sẽ giúp cho con có thói quen ăn uống lành mạnh và điều độ sau này đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,549 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì hiếm khi nào cho con ăn sáng bên ngoài, thường thì nhanh sẽ là trứng ốp la, hoặc là bánh mì ốp la, bơ cắt lát chấm mật ong, hoặc là thêm đậu que luộc, bông cải xanh luộc cho con ăn, còn nấu cầu kỳ hơn thì nấu nuôi, mì gói.... con ăn khoảng 10p rồi đến trường. ăn tại nhà chủ động hơn bạn ạ.
    1hcAnt71hcAp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 239 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, các con khi học mẫu giáo 1 ngày được ăn mấy bữa, cả bữa chính và bữa phụ, còn khi con lên tiểu học rồi thì chỉ có bữa trưa là ăn chính ở trường thôi, ngoài ra thì chiều có thể được ăn thêm bữa xế nữa nên là bữa ăn sáng của con là rất quan trọng đấy mẹ nó ạ. Bữa sáng mà đầy đủ dinh dưỡng thì sẽ đủ năng lượng cho con hoạt động và học tập cả ngày đó mẹ nó ạ. Mẹ nó xem lại xem sáng mẹ cho con ăn uống như nào nhé.
    Bữa sáng mà ăn đầy đủ thì con có đầy đủ năng lượng cho một ngày năng động. Bữa nào mình bận đi công tác, bé ở nhà với ba nó là chỉ uống sữa rồi đi tới trường, Con bảo tới 10h là con đói mà chưa được ăn, nghe thấy thương gì đâu. Nên sau này đi công tác là mình mua sẵn đồ để nhà cho ba nó cho con ăn sáng, để đảm bảo con chạy nhảy suốt mà không phải lo.
    • 133 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthiyen.0447 Xem bài viết

Bé nhà bạn giống hệt con mình, họp phụ huynh cô giáo hay nhắc nhở là con không tập trung học bài, cứ lơ ngơ thế nào đấy. Về hỏi con thì nó chả nói gì, giờ em muốn con học tập trung hơn thì làm sao vậy các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,549 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyDuong7611 Xem bài viết
    mẹ nó ơi, bữa sáng của con rất quan trọng nhé. Bữa sáng chính là bữa ăn đầu tiên cung cấp chất dinh dưỡng và năng lượng cơ thể sau giấc ngủ đêm dài. Con ăn sáng đầy đủ sẽ ít có nhu cầu ăn vặt hơn, hạn chế béo phì và chưa kể là việc ăn sáng hàng ngày sẽ giúp cho con có thói quen ăn uống lành mạnh và điều độ sau này đó.
    mình thấy người lớn cũng vậy mà, sáng dậy ra loay hoay với bếp núc một chút là thấy đói bụng rồi. Sáng nếu ăn đầy đủ thì tới công ty thấy cũng khỏe khoắn, bắt tay vô việc nhanh nhẹn, còn bữa nào ăn vội vàng, qua loa là vô cũng bị đói, người bần thần à.
    1hcAnt71hcAp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 136 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, thường thì mẫu giáo sẽ ăn sáng tại trường, còn vô tiểu học rồi thì mẹ tự lo ăn sáng ở nhà. Cho nên nếu con ăn không đầy đủ thì sẽ không đủ năng lượng đâu. Tuổi này tụi nó hoạt động nhiều hơn, tham gia các trò chơi vận động tiêu hao nhiều năng lượng hơn, học hành cũng tiêu hao năng lượng, nên phải ăn uống đầy đủ mới yên tâm được.
    • 133 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ờ đúng rồi, hôm trước mới xem quảng cáo trên tivi là sữa Milo giàu năng lượng cho con, để em mua cho con uống thử xem sao. Mà ngày uống bao nhiêu thì đủ cho con vậy chị? Chị cho con uống Milo thì thấy bé học tập trung không chị?
    • 374 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heounho Xem bài viết
    mình thấy người lớn cũng vậy mà, sáng dậy ra loay hoay với bếp núc một chút là thấy đói bụng rồi. Sáng nếu ăn đầy đủ thì tới công ty thấy cũng khỏe khoắn, bắt tay vô việc nhanh nhẹn, còn bữa nào ăn vội vàng, qua loa là vô cũng bị đói, người bần thần à.
    đúng thế. Mình hôm nào mà đi làm vội quên ăn sáng, đến cty việc cuốn vào là k dứt ra được, đến tầm 10h là người cứ như lả ra í, mệt lắm. Những lúc í mình thường uống 1 cốc sữa hay 1 cốc Milo để cho tỉnh táo và có sức để làm việc tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,808 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sushinana Xem bài viết
    Ờ đúng rồi, hôm trước mới xem quảng cáo trên tivi là sữa Milo giàu năng lượng cho con, để em mua cho con uống thử xem sao. Mà ngày uống bao nhiêu thì đủ cho con vậy chị? Chị cho con uống Milo thì thấy bé học tập trung không chị?
    oa mình nghĩ Milo nào cũng như nhau chứ lại có cả Milo giàu năng lượng là sao hả mẹ nó? có mấy loại Milo cơ à mẹ nó?
    • 338 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    oa mình nghĩ Milo nào cũng như nhau chứ lại có cả Milo giàu năng lượng là sao hả mẹ nó? có mấy loại Milo cơ à mẹ nó?
    he he đây này mẹ nó nhé. Nhà mình dạo này toàn cho con dùng Milo bữa sáng cân bằng này thôi này. nX9s5mGV7730Q6q_PA0P5WAC72sRhXdzLvrrzxNXjEppC8qjK6BJqvYKkoJSrC4g3c97oa2lhroYjQHg1vQ7-TxUFuyjAQ
    Con nhà mình mê tít. Bình thường đã là fan của Milo rồi nhưng từ ngày có thêm Milo bữa sáng này nữa thì bạn í chuyển hẳn sang món này luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đợt rồi mình cũng lo lắng vì bạn lớn nhà mình ăn kém, tinh thần có vẻ uể oải sau mỗi ngày đi học về... và sau khi tìm hiểu thì mình đã hiểu ra 1 điều rằng, nếu chỉ đơn thuần cho con con ăn sáng thôi thì chắc sẽ khó đảm bảo được sẽ cho con 1 bữa sáng đủ dinh dưỡng lắm. Thế nên cần phải có sự thay đổi trong cách chuẩn bị sữa sáng cho con.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ban đầu mình cũng nghĩ giống mẹ nó nè, nhưng đã nhầm đó mẹ nó ạ. Milo có thêm 1 sản phẩm mới là Milo Bữa Sáng giúp con được cân bằng dinh dưỡng và luôn đảm bảo năng lượng cho con cả ngày dài với nhiều hoạt động ở trường đó
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,808 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Ban đầu mình cũng nghĩ giống mẹ nó nè, nhưng đã nhầm đó mẹ nó ạ. Milo có thêm 1 sản phẩm mới là Milo Bữa Sáng giúp con được cân bằng dinh dưỡng và luôn đảm bảo năng lượng cho con cả ngày dài với nhiều hoạt động ở trường đó
    oái mình cứ nghĩ Milo nào cũng như nhau thôi hóa ra là lại có dòng Milo mới hả? các chất dinh dưỡng có khác nhau ko? hay là có bổ xung thêm các chất mới gì ko hả mẹ nó?
    • 402 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là mình cũng sơ suất trong việc cho con ăn sáng thật, cứ nghĩ là con đã ăn bán trú ở trường rồi, về nhà thì mình cho con ăn uống đầy đủ hơn nữa nên là lơ là đến bữa sáng của con. Haizzz,