TIN TÀI TRỢ.

Lo lắng hơn khi bé biếng ăn đi học trở lại.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.31K Lượt đọc
  • 400 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 489 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em bị biếng ăn, hàng ngày nhìn bé biếng ăn em lo lắng vô cùng! Cứ đến bữa là quấy khóc, k chịu ăn, em đã thử nhiều cách như đổi món hàng ngày, trang trí bắt mắt hơn để bé vui thích hơn khi ăn, hay cố gắng ép bé ăn nhiều hơn, nhưng vẫn chưa thật sự an tâm là bé có được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng chưa các mẹ ah!

Theo em biết thì thiếu hụt dưỡng chất có thể làm cho bé nhẹ cân, thấp còi, chậm phát triển trí tuệ và giảm sức đề kháng nữa
    Nay bé phải đi học, em k thể tiếp tục cho bé ăn như ở nhà làm em càng lo lắng hơn.

Hic , có mẹ nào có con như em và có cách nào hay thì bày em với?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 662 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó đưa be đi khám dinh dưỡng, xem cơ thể bé co dư thừa chất nào làm cho bé biếng ăn không, rồi sau đó cho bé uống sữa thêm sau mỗi bữa ăn và các bữa giữa bữa chính. Mình cũng có con biếng ăn, chăm khổ lắm, nhưng minh phải kiên nhẫn thôi.
    • 509 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongann Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà em bị biếng ăn, hàng ngày nhìn bé biếng ăn em lo lắng vô cùng! Cứ đến bữa là quấy khóc, k chịu ăn, em đã thử nhiều cách như đổi món hàng ngày, trang trí bắt mắt hơn để bé vui thích hơn khi ăn, hay cố gắng ép bé ăn nhiều hơn, nhưng vẫn chưa thật sự an tâm là bé có được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng chưa các mẹ ah!

Theo em biết thì thiếu hụt dưỡng chất có thể làm cho bé nhẹ cân, thấp còi, chậm phát triển trí tuệ và giảm sức đề kháng nữa
    Nay bé phải đi học, em k thể tiếp tục cho bé ăn như ở nhà làm em càng lo lắng hơn.

Hic , có mẹ nào có con như em và có cách nào hay thì bày em với?
    con mình cũng thế đó, mẹ nó làm theo mình nè, cho con uống sữa dành cho trẻ biếng ăn, cứ mỗi ngày một ít, sẽ kích thích dạ dày bé, chịu ăn dần dần sẽ cải thiện được tính biếng ăn thôi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 610 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con của mẹ n1o được bao nhiêu tháng rồi, con mà biếng ăn mẹ lo lắng lắm, cách đây 1 năm con mình cũng tình trạng như con mẹ nó đến nổi phải mua yến cho con ăn luôn, may mà đi khám dinh dưỡng nên tìm ra cách khắc phục, mẹ nó đi khám thử xem nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng cảm sâu sắc vụ này. Chắc đây là bé đầu lòng của bạn. Mấy vụ biếng ăn là vấn đề nan giải vả đau đầu nhất của phụ huynh. Làm đủ trò từ năn nỉ đến dọa nạt mà nào có tí tác dụng nào. Bé cứ ứ có chịu ăn.
    • 238 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé mà biếng ăn thì ảnh hưởng đến sự phát triển của nhiều thứ lắm. Như chiều cao , sức khỏe , trí thông mình. Bạn cần có giải pháp gấp đi. Chứ đi trường học thì họ ko chăm con mình kỹ như mình đâu.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em đã lười ăn rồi, giờ cho con đến lớp lại càng lười ăn, đến cả sữa tươi cũng bỏ luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 201 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con lười ăn dẫn đến suy dinh dưỡng ảnh hưởng đến đủ thứ chiều cao, trí tuệ, sức đề kháng. Mẹ cố gắng dỗ dành cho con ăn, không cho con xem TV trong khi ăn, để con tập trung ăn cho đường tiêu hóa tiết ra enzyme tiêu hóa thức ăn, chứ con không tập trung ăn tiêu hóa cũng không tốt được. Mẹ tìm thêm sữa dành cho những bé biếng ăn cho bé uống thêm.
    • 284 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic bé nhà em cũng lười ăn không kém. Tới bữa ăn là la hét bé mới chịu ăn tí. Như là cực hình các mẹ ạ
    • 165 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giống con nhà mình qúa trời.Bữa ăn nào cũng trở thành cực hình.Nhìn em mình xót quá.Giờ thì cải thiện hơn rồi.
    comment by WTT mobile view
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khổ thân các mẹ quá, luôn lo nghĩ cho con.
    • 165 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vilas Xem bài viết
    Con lười ăn dẫn đến suy dinh dưỡng ảnh hưởng đến đủ thứ chiều cao, trí tuệ, sức đề kháng. Mẹ cố gắng dỗ dành cho con ăn, không cho con xem TV trong khi ăn, để con tập trung ăn cho đường tiêu hóa tiết ra enzyme tiêu hóa thức ăn, chứ con không tập trung ăn tiêu hóa cũng không tốt được. Mẹ tìm thêm sữa dành cho những bé biếng ăn cho bé uống thêm.
    Em cũng lo nhất điều đó.Sợ không ăn đủ chất sau này con không phát triển được như các bé cùng trang lứa..con em chịu uống sữa nên tình hình cải thiện hơn.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé đầu nhà mình cũng vậy hơn 5 tuổi rồi vẫn còn luời ăn
    • 509 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ihatethislovesong Xem bài viết
    Bé mà biếng ăn thì ảnh hưởng đến sự phát triển của nhiều thứ lắm. Như chiều cao , sức khỏe , trí thông mình. Bạn cần có giải pháp gấp đi. Chứ đi trường học thì họ ko chăm con mình kỹ như mình đâu.
    mình thấy điều đầu tiên thua thiệt là nhìn con mình còi cọc hơn những trẻ khác, nỗi khổ của các mẹ có con biếng ăn là nổi khổ không biết lời nào tả được.
    • 165 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copvantretrung Xem bài viết
    mình thấy điều đầu tiên thua thiệt là nhìn con mình còi cọc hơn những trẻ khác, nỗi khổ của các mẹ có con biếng ăn là nổi khổ không biết lời nào tả được.
    Nhất là cho con đi chơi,hỏi con nhiêu tháng, nhiêu kí?! Xong phán,mẹ ăn hết phần của con.không biết mẹ buồn cơ˜nào luôn chị.Stress viˋ nuôi con là điều dễ hiểu.
    • 865 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với mấy mom nha, con em lúc trước cũng không kém gì hết, khoảng ăn uống cực kỳ khổ sở, cả nhà rầu rỉ, em sợ con suy dinh dưỡng nên cũng tìm đủ mọi cách, thay đủ loại sữa luôn đó.
    • 238 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guongvolailanh Xem bài viết
    Nhất là cho con đi chơi,hỏi con nhiêu tháng, nhiêu kí?! Xong phán,mẹ ăn hết phần của con.không biết mẹ buồn cơ˜nào luôn chị.Stress viˋ nuôi con là điều dễ hiểu.
    Chuẩn rồi Chị ơi. Nhìn con với bạn cùng trang lứa không bằng thấy buồn buồn sao ấy.
    • 200 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caremngon Xem bài viết
    Chia sẻ với mấy mom nha, con em lúc trước cũng không kém gì hết, khoảng ăn uống cực kỳ khổ sở, cả nhà rầu rỉ, em sợ con suy dinh dưỡng nên cũng tìm đủ mọi cách, thay đủ loại sữa luôn đó.
    Em đang quan tâm vế sau. Giờ bé nó sao rồi Chị? Chứ vế trước thì ai cũng bị !!!
    • 436 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhhn Xem bài viết
    Hic bé nhà em cũng lười ăn không kém. Tới bữa ăn là la hét bé mới chịu ăn tí. Như là cực hình các mẹ ạ
    Hình như là tình hình chung, có nhà ông bà còn phải múa may cho bé xem , hoặc tha đi đầu làng cuối xóm nữa.
    • 776 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con đến lúc phải đi học mà tình trạng thế này khó lắm mẹ nó ơi nên phải đi khám dinh dưỡng cho con để tìm ra nguyên nhân khắc phục vì nó ảnh hường đến phát triển trí tuệ và thể chất của con nữa đó