TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có biết vì sao giai đoạn 1000 ngày đầu đời lại được gọi là giai đoạn vàng bệ phóng cho tương lai của trẻ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.65K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo các tài liệu giáo dục sớm em tham khảo thì giai đoạn này trẻ phát triển mạnh nhất các mẹ ạ (tốc độ hơn cả giai đoạn dậy thì nữa). Cụ thể, chỉ trong 2 năm đầu đời bé có thể tăng 5 lần cân nặng, gấp đôi chiều cao và đạt đến 85% kích thước não so với người trưởng thành. Vì vậy mà có thể nói giai đoạn này quyết định sức khỏe và trí tuệ trọn đời của trẻ luôn đấy ạ.

Biết vậy nên em tính bổ sung thêm sữa công thức cho cu Bin nhà em. Bé trước nay chỉ bú mẹ thôi. Mấy chị trong công ty khuyên dùng Dumex nhưng vẫn muốn hỏi ý kiến các mẹ để tham khảo thêm cho chắc ăn. Các mẹ tư vấn giúp em sữa Dumex có tốt không và chỗ mua uy tín với ạ. Mấy nay thấy báo chí cứ đăng tin sữa ngoại bị làm giả, làm nhái nên em lo quá. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật hả chị, không ngờ giai đoạn tưởng chừng như con chưa biết gì ngoài chơi với ăn lại là giai đoạn quan trọng nhất ^^ Phải thật chú ý mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobenhinhanh_124 Xem bài viết
    thật hả chị, không ngờ giai đoạn tưởng chừng như con chưa biết gì ngoài chơi với ăn lại là giai đoạn quan trọng nhất ^^ Phải thật chú ý mới được
    Đúng rồi mẹ nhí nhảnh ơi, mình thấy quảng cáo trên tivi là giai đoạn này phát triển tới 80% não bộ, nói chung là con giỏi giang hay không là đều ở giai đoạn này hết đó
    • 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đọc một số thống kê cho biết đầu tư đúng trong giai đoạn vàng này còn tăng chỉ số thông minh, khả năng học tập tốt hơn và bé còn thu nhập cao hơn khi trưởng thành nữa đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi, nhưng cần phải kích thích trí não của con nữa đó mom ơi Ngoài dinh dưỡng thì mình cũng nên cho con đi chơi, khám phá nữa nhé học mà chơi chơi mà học đó hihi
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà cụ thể là đâu tư như thế nào các mẹ ha, em hiểu nôm na là cho con ăn đầy đủ và đa dạng các chất dinh dưỡng nè, uống đúng loại sữa tốt nữa đúng ko ạ
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là nhiều bé lanh lợi hoạt bát từ nhỏ sau này thấy bé đi học cũng giỏi giang hơn đó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,291 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dumex có lượng DHA cao hơn các sản phẩm khác đó bạn, tận 66.2mg DHA/100g sữa bột cơ. Mẹ cứ thử mua cho con uống, đây là thương hiệu có uy tín nên mình mua ở các địa chỉ tin cậy là yên tâm dùng sản phẩm thật chính hãng cho con!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đây là giai đoạn giúp bé phát triển và bé đang trong giai đoạn hoàn thiện nên làm mẹ như chúng mình nên bổ sung và chăm sóc con đầy đủ phải không các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 760 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi em có thể mua Dumex ở đâu cho yên tâm về chất lượng nhỉ? Giờ nạn sữa lậu, sữa giả tràn lan nên e hoang mang sờ tai quá cơ ạ.

Kiu kiu các mẹ nhiều nhé
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy giai đoạn đầu của trẻ rất quan trọng, chỉ ngày hôm trước ngày hôm sau bé cũng đã có nhiều thay đổi nhé. Mình đang nuôi con trong giai đoạn này nên mình biết rất rõ. Con mình ấy cứ sang tháng tiếp theo là thấy nhiều thay đổi, thấy nhiều cái buồn cười ghê cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Dumex có lượng DHA cao hơn các sản phẩm khác đó bạn, tận 66.2mg DHA/100g sữa bột cơ. Mẹ cứ thử mua cho con uống, đây là thương hiệu có uy tín nên mình mua ở các địa chỉ tin cậy là yên tâm dùng sản phẩm thật chính hãng cho con!
    Mình cũng nghe nói sự phát triển của con trong 3 năm đầu là rất quan trọng, bé sau nhà mình đã được hơn 1 tuổi, mà lúc sinh thì có 2kg7 à, nuôi con vật vã luôn, uống sữa mẹ được có 6 tháng, đến lúc mẹ đi làm phải uống sữa ngoài, mình cũng cho bé uống Dumex nè, bé tuy tăng cân đều nhưng nhìn không bụ bẫm như con nhà người ta, được cái bù lại là khỏe mạnh, ít bệnh vặt nên cũng mừng
    • 197 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Mình cũng nghe nói sự phát triển của con trong 3 năm đầu là rất quan trọng, bé sau nhà mình đã được hơn 1 tuổi, mà lúc sinh thì có 2kg7 à, nuôi con vật vã luôn, uống sữa mẹ được có 6 tháng, đến lúc mẹ đi làm phải uống sữa ngoài, mình cũng cho bé uống Dumex nè, bé tuy tăng cân đều nhưng nhìn không bụ bẫm như con nhà người ta, được cái bù lại là khỏe mạnh, ít bệnh vặt nên cũng mừng
    Bé khỏe và thông minh là mừng rồi mẹ ơi, nếu hợp thì mẹ cứ cho bé uống, chứ giờ nhiều người cứ thích con bụ bẫm sau này thành béo phì thì tội cho con. Sữa nào mà tốt cho phát triển trí não, tốt cho hệ tiêu hóa và miễn dịch của con thì vẫn hơn mẹ à.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nốt ruồi duyên Xem bài viết
    Bé khỏe và thông minh là mừng rồi mẹ ơi, nếu hợp thì mẹ cứ cho bé uống, chứ giờ nhiều người cứ thích con bụ bẫm sau này thành béo phì thì tội cho con. Sữa nào mà tốt cho phát triển trí não, tốt cho hệ tiêu hóa và miễn dịch của con thì vẫn hơn mẹ à.
    Mình thấy nhiều mẹ chăm con béo rồi lại ép không cho con ăn nữa vì sợ con phát phì. Mình thì chú trọng phát triển tư duy ngôn ngữ khả năng tiếp thu của con. Sức khỏe của con mình thường bổ sung 2 ly sữa Dumex mỗi ngày thế là yên tâm
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congdanh_08 Xem bài viết
    Mình đọc một số thống kê cho biết đầu tư đúng trong giai đoạn vàng này còn tăng chỉ số thông minh, khả năng học tập tốt hơn và bé còn thu nhập cao hơn khi trưởng thành nữa đấy.
    ôi, vậy hả bạn. Bé nhà mình từ nhỏ toàn doi doi, nằm ở ngưỡng dọa suy dinh dưỡng không hà. Mình cũng dành những gì tốt nhất cho con, nhưng con biếng ăn nên tình trạng cứ thế thôi, hic
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình thấy nhiều mẹ chăm con béo rồi lại ép không cho con ăn nữa vì sợ con phát phì. Mình thì chú trọng phát triển tư duy ngôn ngữ khả năng tiếp thu của con. Sức khỏe của con mình thường bổ sung 2 ly sữa Dumex mỗi ngày thế là yên tâm
    Mình thấy bảo: Dumex không như các hãng sữa khác, Duẽm cân đối các yếu tố nên bé phát triển tốt với cân nặng phù hợp. Còn sữa khác thường chú trọng cân nặng cho bé nhưng thiếu đầu tư cho sự phát triển trí tuệ và hệ miễn dịch. Ai cũng mong còn tròn trịa, mũm mĩm dễ thương nên rất thích con tăng cân nhiều. Phải để con paht1 triển cân đối cả thể chất lẫn trí tuệ nhé các mom
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mình thấy bảo: Dumex không như các hãng sữa khác, Duẽm cân đối các yếu tố nên bé phát triển tốt với cân nặng phù hợp. Còn sữa khác thường chú trọng cân nặng cho bé nhưng thiếu đầu tư cho sự phát triển trí tuệ và hệ miễn dịch. Ai cũng mong còn tròn trịa, mũm mĩm dễ thương nên rất thích con tăng cân nhiều. Phải để con paht1 triển cân đối cả thể chất lẫn trí tuệ nhé các mom
    đúng là béo khỏe béo đẹp là thích nhưng bây giờ nhiều mom không coi trọng cái đó nữa mà chú trọng đầu tư phát triển trí tuệ cho con đấy
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    ôi, vậy hả bạn. Bé nhà mình từ nhỏ toàn doi doi, nằm ở ngưỡng dọa suy dinh dưỡng không hà. Mình cũng dành những gì tốt nhất cho con, nhưng con biếng ăn nên tình trạng cứ thế thôi, hic
    thế bạn cho con ăn sữa gì vậy, nếu thấy con không tăng cân hoặc không hấp thụ được sữa thì nên đổi sữa. Mình bé đầu đổi mấy loại sữa mới đến được với Dumex đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế bạn cho con ăn sữa gì vậy, nếu thấy con không tăng cân hoặc không hấp thụ được sữa thì nên đổi sữa. Mình bé đầu đổi mấy loại sữa mới đến được với Dumex đấy
    bé nhà mình còn nhỏ cũng biếng ăn lắm nên ăn cũng ít nè, bù lại rất thích uống sữa, ngày uống 4 cữ, mỗi cữ 210ml, đang lo tháng sau là đủ 18 tháng phải đi trẻ không biết cô có cho uống được như vậy không nữa
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé mình vẫn đang bú mẹ bạn ah, mình cũng đang chuẩn bị mua sữa ngoài cho con ti đây. Đi làm rồi thì con không ti mẹ được nữa.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7