TIN TÀI TRỢ.

Nên cho con học trường quốc tế hay đi du học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 610 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên cho con đi du học ở Singapore hay học trường quốc tế tại VN ? Em đang phân vân về chất lượng và chi phí không biết hơn kém nhau thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ở VN thì chi phí sẽ rẻ hơn so với đi du học đấy chị ạ. tuy nhiên ở nước ngoài thì mới thật sự là một môi trường mới
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 4 năm
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các bạn vui lòng đặt câu hỏi bên trang GLTT nhé : https://www.webtretho.com/giaoluutruc...oc-te-cho-con/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu nhà bạn có kinh tế dư dả ko lo bị đứt gánh giữa đường thì cho ra nước ngoài học. Trẻ sẽ phải tự lập để xoay sở.
    Hãy ghé thăm Kênh Youtub của Ruxy ruxydinh1
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà bạn có kinh tế thì nên cho con đi du lịch :O
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình không có điều kiện học tại Việt Nam cũng tốt, có đi du học càng tốt!
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi qnyd79 Xem bài viết
    Nên cho con đi du học ở Singapore hay học trường quốc tế tại VN ? Em đang phân vân về chất lượng và chi phí không biết hơn kém nhau thế nào?
    Bạn thử tìm hiểu những trường quốc tế tại VN rồi mình quyết định có nên cho con đi du học hay không? Vì ở VN rất nhiều trường do chính phủ nước ngoài cấp phép giảng dạy đó bạn ạ.
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có nhiều người nhà nghèo ko có tiền đi du học họ vẫn có cv tốt và lương cao đó thôi. Cái chính do khả năng của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái khoản về tài chính và nguồn tiền như thế nào cho con thì tốt nhất là nên tìm đúng người có chuyên môn để nhờ tư vấn và chia sẻ nhé https://youtu.be/uXCgO-qAJIs
    • 67 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu có diêu kiện nên cho con do du học bạn ah
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em nghĩ trường quốc tế trong nước cũng có nhiều cái lợi chị ạ. Phải xem con chị có thể tự lập đc nếu như xa nhà không.
    Ở trong nước thì mình dễ quản lý con. Và trường như RMIT cũng có kiểu được chuyển tiếp qua các trường bên Anh, Úc hay sao đó chị.
    Hoặc chị có thể chọn cho con học các chuwogn trình tiên tiến, liên kết tại Việt Nam mà hợp tác vs các trường nước ngoài ấy.
    • 20 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu chị muốn con học của Sing thì bên VietNam mình có trường quốc tế ERC của sing có liên kết với GREENWICH của Anh đó chị. Em thấy chi phí ổn, rẻ hơn nhiều so với RMIT mà bằng cấp là bằng cử nhân Anh luôn, lại cao hơn Rmit của Úc. Mấy đứa cháu em, cho tụi nó học ở đó hết, học ở đây còn quản lí được, gia đình em thì chỉ sợ cho tụi nó đi xa rồi tụi nó k có ai bên cạnh, tự lập k nổi lại đâm ra sa đoạ. Nên thôi cho học quốc tế ở vn, con cháu mình ra tiếng anh vẫn tốt, mà mình vẫn quản lí được

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình, bạn nên cho con học trường quốc tế trong những năm trung học cơ sở để con làm quen với môi trường và cách học tập mới, đồng thời cũng để con tích lũy thêm vốn ngoại ngữ của mình, sau đó hãy cho con đi du học.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em thì thấy trường quốc tế việt nam cũng được nhưng còn phải tùy thuộc trường đó là trường quốc tế nào. Nhưng nếu như gia đình mình có điều kiện và tin tưởng rằng con mình có thể tự lập khi ở 1 mình thì hãy cho con đi du học. Còn thực tế hiện nay trường quốc tế tại Việt chất lượng cũng ok rồi.