TIN TÀI TRỢ.

Gỡ rối chọn trường quốc tế cho con

• 502 Lượt chia sẻ
  • 6.46K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 4 năm
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Việc học tập của con cái luôn là mối bận tâm hàng đầu của các bậc cha mẹ. Khi con đến tuổi đi học hoặc chuyển cấp, nhiều bố mẹ phân vân, không biết nên chọn trường công hay trường tư. Rất nhiều phụ huynh mong muốn cho con học trường quốc tế lại càng đắn đo hơn bởi lựa chọn trường có chương trình và môi trường học tập phù hợp nhất cho con không dễ dàng.

Nhiều vấn đề xoay quanh việc chọn trường quốc tế như: chương trình học quá nặng nề không, con mình sẽ được học những kĩ năng sống, kĩ năng mềm ngoài gì khác, con có được phát triển toàn diện tư duy và thể chất…? Đặc biệt, đối với các gia đình có định hướng cho con đi du học, việc có các bằng cấp quốc tế khi tốt nghiệp cấp 3, rèn luyện ngôn ngữ, kỹ năng và những hỗ trợ từ nhà trường là những yếu tố quan trọng cho kế hoạch học tập của các em.

Để gỡ rối những vấn đề trên, thân mời các thành viên tham gia chia sẻ và thảo luận trong chương trình tư vấn trực tuyến: “Gỡ rối chọn trường quốc tế cho con”.

Chương trình sẽ giúp phụ huynh có cái nhìn tổng quan và có những quyết định đúng đắn khi quyết định chọn trường quốc tế cho con.

Chương trình được thực hiện với sự phối hợp của Webtretho và Hệ thống Trường Quốc tế Việt Úc – VAS.
    - Thời gian tham gia đặt câu hỏi: Từ ngày 08/07/2015 đến ngày 21/07/2015
    - Đặc biệt 10 phần quà hấp dẫn bất ngờ sẽ được dành tặng cho những câu hỏi hay nhất do Ban Tổ Chức bình chọn.
    Ngay từ bây giờ, các thành viên có thể tham gia bằng cách gửi ngay những câu hỏi của mình đến tại đây.

Thân mến,
    BTC - VAS
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ct hay nè, đang cần tìm thông tin đây
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Cũng đang tìm hiểu thêm thông tin chương trình học anh văn cho con, để mình vào đặt câu hỏi.
    Đánh dấu.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân k biết nên cho bé học trường công lập hay quốc tế.
    Mình muốn con học tốt ngoại ngữ, những kỹ năng mềm cần thiết. Nếu học trường quốc tế, con mình sẽ được học những gì? những điểm khác biệt giữa giáo dục ở trường quốc tế và các trường công lập hiện nay. Con mình đang học trường quốc tế, nếu chuyển sang trường công lập học thì có theo được chương trình học k? Rất cảm ơn nếu được phản hồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,376 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở trường ngoài giờ học ra thì mình có đăng ký cho con mình học thêm khoá av giao tiếp bên tt VAS. Nhưng thật sự mình cũng chưa rỏ lắm chương trình học. Vì trong thời gian học ở lớp thì có 1 giờ nhất định trong tuần cô giáo đưa các cháu lên tt học chứ PH không đưa lên.
    Thấy con học về cũng phản xạ ok nhưng chưa biết thế nào vì cũng mới học vài tháng thôi.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đã gửi câu hỏi nhưng sao ko thấy hiện lên vậy BTC
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    câu hỏi mình ở đây: Con trai mình sắp bước vào lớp 1 nên mình rất quan tâm vấn đề về việc cho con học trường nào? Vì mình biết rằng môi trường học tập rất quan trọng đối với một đứa bé, con trai mình rất sáng dạ, nên mình hy vọng sẽ có một ngôi trường tốt để cho con có thể phát huy hết khả năng, dự tính tương lại sau này mình sẽ cho con đi du học. Điều mình quan tâm hàng đầu là vấn đề học ngoại ngữ, rút kinh nghiệm từ bản thân mình học ngoại ngữ không đúng phương pháp (nhất là cách phát âm) nên giờ dù có siêng cỡ nào mình cũng không thể nghe tiếng anh tốt. do đó mong Chương trình trả lời giúp mình vấn đề về học ngoại ngữ ở trường như thế nào, làm sao có thể dạy cho các bé phát âm chuẩn xác để sau này các bé có thể giao tiếp tốt. Ngoài ra ở trường học quốc tế ngoài học văn hóa các bé sẽ được dạy các môn năng khiếu nào Mong chương trình giải đáp câu hỏi trên , xin chân thành cảm ơn chương trình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 4 năm
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnguyen84 Xem bài viết
    câu hỏi mình ở đây: Con trai mình sắp bước vào lớp 1 nên mình rất quan tâm vấn đề về việc cho con học trường nào? Vì mình biết rằng môi trường học tập rất quan trọng đối với một đứa bé, con trai mình rất sáng dạ, nên mình hy vọng sẽ có một ngôi trường tốt để cho con có thể phát huy hết khả năng, dự tính tương lại sau này mình sẽ cho con đi du học. Điều mình quan tâm hàng đầu là vấn đề học ngoại ngữ, rút kinh nghiệm từ bản thân mình học ngoại ngữ không đúng phương pháp (nhất là cách phát âm) nên giờ dù có siêng cỡ nào mình cũng không thể nghe tiếng anh tốt. do đó mong Chương trình trả lời giúp mình vấn đề về học ngoại ngữ ở trường như thế nào, làm sao có thể dạy cho các bé phát âm chuẩn xác để sau này các bé có thể giao tiếp tốt. Ngoài ra ở trường học quốc tế ngoài học văn hóa các bé sẽ được dạy các môn năng khiếu nào Mong chương trình giải đáp câu hỏi trên , xin chân thành cảm ơn chương trình.
    Rất cảm ơn bạn đã quan tâm đến chương trình. Bạn vui lòng đặt câu hỏi ở trang GLTT (xem kĩ nội dung phía trên). Hội đồng trường Quốc tế Hội Việt Úc VAS sẽ trả lời câu hỏi của bạn trên trang GLTT. Sau 2 tuần, câu hỏi của bạn và câu trả lời của tất cả mọi người sẽ được post hết lên diễn đàn ở mục Gỡ Rối Chọn trường Quốc tế cho con bạn nhé.
    Các câu hỏi hay sẽ được chọn và trao phần thưởng!.

Ban tổ chức rất cám ơn bạn đã quan tâm chương trình.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,316 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang có rất nhiều câu hỏi muốn thắc mắc đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường VAS học phí thế nào vậy? Mình muốn tham khảo cho đứa cháu