TIN TÀI TRỢ.

Gỡ rối chọn trường quốc tế cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 4 năm
    • 164 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Việc học tập của con cái luôn là mối bận tâm hàng đầu của các bậc cha mẹ. Khi con đến tuổi đi học hoặc chuyển cấp, nhiều bố mẹ phân vân, không biết nên chọn trường công hay trường tư. Rất nhiều phụ huynh mong muốn cho con học trường quốc tế lại càng đắn đo hơn bởi lựa chọn trường có chương trình và môi trường học tập phù hợp nhất cho con không dễ dàng.

Nhiều vấn đề xoay quanh việc chọn trường quốc tế như: chương trình học quá nặng nề không, con mình sẽ được học những kĩ năng sống, kĩ năng mềm ngoài gì khác, con có được phát triển toàn diện tư duy và thể chất…? Đặc biệt, đối với các gia đình có định hướng cho con đi du học, việc có các bằng cấp quốc tế khi tốt nghiệp cấp 3, rèn luyện ngôn ngữ, kỹ năng và những hỗ trợ từ nhà trường là những yếu tố quan trọng cho kế hoạch học tập của các em.

Để gỡ rối những vấn đề trên, thân mời các thành viên tham gia chia sẻ và thảo luận trong chương trình tư vấn trực tuyến: “Gỡ rối chọn trường quốc tế cho con”.

Chương trình sẽ giúp phụ huynh có cái nhìn tổng quan và có những quyết định đúng đắn khi quyết định chọn trường quốc tế cho con.

Chương trình được thực hiện với sự phối hợp của Webtretho và Hệ thống Trường Quốc tế Việt Úc – VAS.
    - Thời gian tham gia đặt câu hỏi: Từ ngày 08/07/2015 đến ngày 22/07/2015
    - Đặc biệt 10 phần quà hấp dẫn bất ngờ sẽ được dành tặng cho những câu hỏi hay nhất do Ban Tổ Chức bình chọn.
    Ngay từ bây giờ, các thành viên có thể tham gia bằng cách gửi ngay những câu hỏi của mình đến tại đây.

Thân mến,
    BTC - VAS

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 902 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng là 1 người mẹ như mấy bậc phụ huynh khác rất mong muốn những gì tốt nhất cho con, cũng muốn cho con có môi trường học tập không bị áp lực nhồi nhét.
    Con mình đang tuổi chuẩn bị vào cấp 1 nên mình rất quan tâm đến chọn trường. Mình muốn hỏi BTC chương trình học ở Trường Quốc Tế có sát chương trình học của bộ giáo dục hay không hay dạy theo chương trình riêng của trường.
    Xin cám ơn BTC
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chương trình giao lưu này hay quá, cám ơn BTC, Tôi cũng đang rất quan tâm
    Con tôi năm nay lên lớp 2, lớp 1 học ở trường chuẩn quốc gia của bộ giáo dục nhưng kiểu học chạy theo thành tích quá. Anh xã thì muốn chuyển cho con học trường quốc tế, mình đang băn khoăn không biết vào học giữa chừng con có học được không, có theo các bạn trong trường được không? Và cần bổ sung những gì để con theo học kịp với các bạn.
    • 776 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BTC VAS,

Cho mình hỏi ngoài chương trình học thì trường VAS có dạy thêm cho con những kỹ năng mềm nào ứng dụng trong cuộc sống, chương trình học lý thuyết có đi đôi với thực hành hay không, kiểu như xem trên tivi thấy chương trình học của mấy bé nước ngoài rất hay, luôn có thực tiễn vào nội dung học.

Thanks BTC
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chương trình hay quá, mình đã tham gia đặt câu hỏi rồi, hy vọng được giải đáp!
    • 48 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chương trình hay quá, phải tham gia mới được
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con minh học trường quốc tế bị gặp khó khăn trong các môn Toán (math) và khoa học (Science). Hiên tại con tôi đã tiến bộ nhiều nhờ sự dạy kèm của thầy Thành tại TPHCM. Thầy dạy kèm tại nhà học sinh các môn bằng tiếng Anh rất hay và rất uy tín. Thầy cho học sinh học thử từ 1-2 tuần và hoàn tiền 100% nếu không tiến bộ.

Mình chia sẻ điều này để các mẹ nào cần thì nhờ thầy giúp. Sđt thầy : 0932264911.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang băn khoăn chọn trường cho con đây, may mà có chương trình hay thế này để đặt câu hỏi xin tư vấn