TIN TÀI TRỢ.

Lỏng khớp gối rất khó chịu là dấu hiệu của bệnh gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 657 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác sĩ Em năm nay 20 tuổi. Chân phải em đợt này rất khó chịu. Ở chỗ gối ạ. Rất hay bị lỏng khớp và mỗi lần như vậy em lại phải đè gối cho khớp nó trở lại bình thường. rất khó trụ bằng chân đó ạ. Chạy nhiều hay đá bóng xong thì đầu gối sưng húp rồi vài ngày lại xẹp và trở lại lỏng gối. Bác sĩ cho e hỏi e bij gì và chữa trị thế nào ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 286 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangochang Xem bài viết
    Chào bác sĩ Em năm nay 20 tuổi. Chân phải em đợt này rất khó chịu. Ở chỗ gối ạ. Rất hay bị lỏng khớp và mỗi lần như vậy em lại phải đè gối cho khớp nó trở lại bình thường. rất khó trụ bằng chân đó ạ. Chạy nhiều hay đá bóng xong thì đầu gối sưng húp rồi vài ngày lại xẹp và trở lại lỏng gối. Bác sĩ cho e hỏi e bij gì và chữa trị thế nào ạ
    Như thế là em đã bị dãn dây chằng của khớp gối rồi đấy , nguyên nhân chính do em bị chấn thương khi chạy, đá bóng, dãn dây chằng nếu không xử lý cẩn thận và em vẫn tiếp tục vận động mạnh, có thể dẫn đến đứt dây chằng, buộc phải phẫu thuật.

Em cần đến bệnh viên khám bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn không nên tự chữa bệnh . Có một số cách sơ cứu ngay sau khi bị em cần nhớ: Khi bị chấn thương dây chằng hãy chườm đá lạnh ngay khi bị chấn thương. Không nên dùng các loại dầu nóng, cao dán, ... xoa bóp vì sẽ làm khớp sưng nhiều hơn và đau tăng. Quan trọng là phải đi khám chuyên khoa ngay để có phác đồ điều trị chính xác. Để lâu có thể dẫn đến thoái hóa khớp, khó chữa hơn rất nhiều
    JEX MAX giúp giảm đau, tái tạo sụn khớp và xương dưới sụn. Gọi chuyên gia tư vấn: (08) 38112777 - www.jexmax.com.vn/