TIN TÀI TRỢ.

Đầu gối bị kêu khi đứng lên ngồi xuống thì phải làm sao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi 29 tuổi, dạo nay các đầu gối và khuỷnh tay rất khó chịu, nhất là khi ngồi lâu và khi nằm, gây cảm giác khó chịu không ngủ được, mỗi lần nằm hay ngồi lâu là hay bị đau 1 bên, chân và tay trái hoặc chân và tay phải. Khi ngồi xuống đứng lên tôi thấy đầu gối kêu. Xin hỏi bác sĩ, với những triệu chứng như vậy tôi có phải bị khớp không, cách chữa trị sao ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 286 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dohongnhung999 Xem bài viết
    Tôi 29 tuổi, dạo nay các đầu gối và khuỷnh tay rất khó chịu, nhất là khi ngồi lâu và khi nằm, gây cảm giác khó chịu không ngủ được, mỗi lần nằm hay ngồi lâu là hay bị đau 1 bên, chân và tay trái hoặc chân và tay phải. Khi ngồi xuống đứng lên tôi thấy đầu gối kêu. Xin hỏi bác sĩ, với những triệu chứng như vậy tôi có phải bị khớp không, cách chữa trị sao ạ?
    Chào bạn,

Triệu chứng đầu gối và khuỷu tay theo như bạn tả khó chịu và không ngủ được khi ngồi lâu hay nằm rất mơ hồ. Khó chịu ra sao ?biểu hiện như thế nào nên khó chẩn đoán. Với triệu chứng này, bạn nên sắp xêp thời gian đến khám tại cơ sở y tê để được khám và điều trị.

Đầu gối nghe tiếng kêu khi ngồi xuống, đứng lên thì đó là triệu chứng của thoái hóa khớp gôi rồi bạn ạ. Quá trình thoái hóa khớp làm cho phần sụn bị tổn thương, mỏng dần làm ảnh hưởng đến số lượng và chất lượng dịch khớp, từ đó phát ra tiếng kêu khi thay đổi tư thế đứng sang ngồi hay ngược lại. Để cải thiện triệu chứng này, bạn nên dùng JEX với liều 2 viên/ngày sau ăn. JEX với thành phần chính UC-II và các tinh chất quí thiên nhiên sẽ giúp tăng cường độ đàn hồi và dẻo dai cho khớp nhờ bổ sung và tái tạo collagen tpe II tại sụn khớp gối, chất lượng dịch khớp cũng được tăng lên, bạn sẽ nhanh chóng không còn nghe tiếng kêu của khớp nữa. Cũng không quên nhắc bạn trong thời gian này nên hạn chế tăng cân, sẽ giảm được lực tác động lên hai đầu gối của bạn, quá trình thoái hóa khớp gối sẽ không tiến triển nặng hơn.

Chúc bạn chóng bình phục.
    JEX MAX giúp giảm đau, tái tạo sụn khớp và xương dưới sụn. Gọi chuyên gia tư vấn: (08) 38112777 - www.jexmax.com.vn/