TIN TÀI TRỢ.

Ngăn chặn thoái hoá khớp bằng móng giò???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.08K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 40 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện là em nghe đồn ăn bì heo với móng giò sẽ giúp trơn khớp và đỡ đau khớp. Không biết có nhà nào cũng nghe lời đồn như này giống em không. Nhưng mà mò mẫm một hồi để "xác định lời đồn" thì em "vớt" được cái này nên chia sẻ cho nhà mình cùng xem:
    "Theo BS Bùi Hải Bình, Khoa Cơ xương khớp, Bệnh viện Bạch Mai, Hà Nội, việc chữa bệnh cần theo bác sĩ chuyên khoa. Việc nghe theo tin đồn mà chữa sẽ gây mất thời gian, tốn kém mà không khỏi được bệnh.
    Kể cả thực phẩm chức năng, trước khi dùng cũng nên tham khảo ý kiến bác sĩ chuyên khoa vì đôi khi thực phẩm chức năng cũng có tác dụng phụ. Như trường hợp bà Nga, ngày nào cũng ăn bì, móng giò là không cần thiết vì điều đó không giúp khỏi bệnh thoái hóa khớp."
    Đấy, nhà mình đừng nghe theo mà ăn thịt heo trường kỳ nha. Không thì bệnh ko hết mà có ngày y như con heo luôn thì khổ thân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ủa ủa... vậy là ko được ăn móng giò? thế thì nên ăn món gì? chứ vừa thấy 1 nùi món ko được ăn rầu (vẫn còn đang choáng váng)
    có ai biết về xương khớp chỉ giáo vớiiii
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ăn uống điều độ là được rồi nhỉ
    tuỳ bệnh mà có kiêng cử khác nhau
    bị xương khớp thì hình như cũng phải kiêng hơi bị nhiều món đó
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyt_vo Xem bài viết
    Chuyện là em nghe đồn ăn bì heo với móng giò sẽ giúp trơn khớp và đỡ đau khớp. Không biết có nhà nào cũng nghe lời đồn như này giống em không. Nhưng mà mò mẫm một hồi để "xác định lời đồn" thì em "vớt" được cái này nên chia sẻ cho nhà mình cùng xem:
    "Theo BS Bùi Hải Bình, Khoa Cơ xương khớp, Bệnh viện Bạch Mai, Hà Nội, việc chữa bệnh cần theo bác sĩ chuyên khoa. Việc nghe theo tin đồn mà chữa sẽ gây mất thời gian, tốn kém mà không khỏi được bệnh.
    Kể cả thực phẩm chức năng, trước khi dùng cũng nên tham khảo ý kiến bác sĩ chuyên khoa vì đôi khi thực phẩm chức năng cũng có tác dụng phụ. Như trường hợp bà Nga, ngày nào cũng ăn bì, móng giò là không cần thiết vì điều đó không giúp khỏi bệnh thoái hóa khớp."
    Đấy, nhà mình đừng nghe theo mà ăn thịt heo trường kỳ nha. Không thì bệnh ko hết mà có ngày y như con heo luôn thì khổ thân.
    Cái gì cũng vậy, vừa đủ thôi sẽ tốt cho sức khỏe chứ làm quá vậy sao được. Với lại bệnh phải đi khám chứ cứ mẹo vặt, tự chữa sao mà hết?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cứ đi nghe người ta nói ra nói vào xong lại tin sái cổ. mình hiểu là đó cũng là kinh nghiệm truyền miệng lại của người đi trước, nhưng cũng phải tham khảo thêm từ bác sĩ theo dõi chứ? đâu phải bạ đâu tin đó được?
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thấy cái tít làm em hết hồn chứ. Tưởng lấy móng giò làm gì để trị xương khớp, thì ra là ăn móng (giò) heo. Cái này em có nghe nói thấy cũng đúng lắm vì móng giò cũng chứa nhiều Canxi tốt cho xương khớp của mình nhưng mà chắc không nên ăn nhiều quá (ăn nhiều thành heo lun hihi). Nói vậy thui chứ cái gì cũng vậy "Bổ quá thành hại" mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng như chị này. tưởng lấy móng giò làm gì chứ. ăn móng giò heo bổ lắm đó các mẹ. Nó chứa nhiều can xi cho xương, người lớn con nít gì ăn cũng được hết ah
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy móng giò cũng có khá nhiều cholesterol hại lắm, ăn ít ít thôi các mẹ à.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ăn móng giò heo bổ lắm đó các bạn à ! người lớn trẻ con gì ăn cũng tốt hết ! cảm ơn bạn đã chia sẻ
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình tìm hiểu thì không phải ai ăn móng giò cũng tốt, tùy đối tượng nữa. ví dụ như những người bị bệnh gan, bị sỏi thận, thừa cân béo phì thì không nên ăn móng giò

http://soha.vn/song-khoe/nhung-doi-t...6010236927.htm
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ăn móng giò tưởng tốt cho bà bầu thôi chớ?
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Móng giò heo chứa nhiều Canxi tốt cho xương mình lắm ấy. Các mẹ nấu mỗi tuần 1 - 2 lần ăn là dc rồi, đừng ăn nhiều quá cũng không tốt.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng là món nào cũng dùng vừa phải thôi. ăn nhiều hay ít ăn quá cũng ko tốt.