TIN TÀI TRỢ.

Thực phẩm "lý tưởng" cho trẻ suy dinh dưỡng, thấp còi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.34K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Nhiều lúc mình dị ứng với việc quảng cáo sữa lắm luôn í. Nhưng bài viết trên đây thật sự rất đúng. Cá nhân mình cũng mới đổi sữa cho bé chừng 2 tháng nay thôi, bé ăn uống kém lắm, cũng chưa tới mức suy dinh dưỡng nhưng rõ ràng thấp còi hơn những trẻ khác. Từ lúc đổi quaDielac Grow Plus, bé ăn ít nhưng hấp thụ sữa tốt nên nay tăng được 1 cm rồi. Có cải thiện vậy là tốt, bé ngủ ngon hơn và ít cọ quạy hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Nhiều lúc mình dị ứng với việc quảng cáo sữa lắm luôn í. Nhưng bài viết trên đây thật sự rất đúng. Cá nhân mình cũng mới đổi sữa cho bé chừng 2 tháng nay thôi, bé ăn uống kém lắm, cũng chưa tới mức suy dinh dưỡng nhưng rõ ràng thấp còi hơn những trẻ khác. Từ lúc đổi quaDielac Grow Plus, bé ăn ít nhưng hấp thụ sữa tốt nên nay tăng được 1 cm rồi. Có cải thiện vậy là tốt, bé ngủ ngon hơn và ít cọ quạy hơn.
    Nghe chị phản hồi tốt vậy để em tìm hiểu thêm cho bé của em.
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn ít nhưng hấp thu tốt vậy là mơ ước của báo bà mẹ. Bé con còn của em chị ăn cũng ok lắm mà hình như ko hấp thu tốt nên cứ còi còi chẳng hiểu sao nữa. Chị sẽ bảo nó mua Dielac Grow Plus cho bé uống xem sao. Nghe em nói chị cũng yên tâm, hỷ vọng cải thiện được tình trạng này.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Ăn ít nhưng hấp thu tốt vậy là mơ ước của báo bà mẹ. Bé con còn của em chị ăn cũng ok lắm mà hình như ko hấp thu tốt nên cứ còi còi chẳng hiểu sao nữa. Chị sẽ bảo nó mua Dielac Grow Plus cho bé uống xem sao. Nghe em nói chị cũng yên tâm, hỷ vọng cải thiện được tình trạng này.
    Vấn đề không hấp thu nhiều khi em cũng hoang mang lắm vì không rõ như thế nào là không hấp thu, và đối với trẻ này thì nên chọn lựa loại thức ăn nào và chăm sóc bé ra sao.
    • 29 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhiều thông tin bổ ích ghê
    • 69 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtiencaAriel Xem bài viết
    con em cự tuyệt thịt cá, chỉ ăn cơm không, cháo không, bánh mì không, em phải lam sao các mẹ ơi ?
    Chào mẹ angtiencaAriel, mẹ có thể đặt câu hỏi tại https://www.webtretho.com/forum/f4275/ để được chuyên gia tư vấn nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,376 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết
    Vấn đề không hấp thu nhiều khi em cũng hoang mang lắm vì không rõ như thế nào là không hấp thu, và đối với trẻ này thì nên chọn lựa loại thức ăn nào và chăm sóc bé ra sao.
    Hấp thu ít hay nhiều mình cũng không thể nào biết được, nên bổ sung ra sao để con nhận được đủ chất dinh dưỡng từ những bữa ăn hàng ngày các mẹ nhỉ!
    • 1,811 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chấn chỉnh lại khẩu phần ăn cho con thì chắc hỏi BS, chuyên gia cho chắc ăn chứ em thấy con em nó cũng ăn được lắm mà còi cứ còi. Thật sự là mình cũng làm hết cách nhưng thấy ko khả quan. May sao bắt được chương trình này em mới hiểu và biết được nhiều điều hữu ích đó.
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missdung111111 Xem bài viết
    Mình cho bé nhà mình dùng cái này tốt lắm, không hiểu sao bố mẹ to béo mà con còi cọc nên cũng sót lắm, mình được bạn giới thiệu dùng grow plus hiệu quả lắm
    Hiệu quả như thế nào mẹ nó nói cụ thể cho các mẹ nghe với. Ngoài việc uống sữa này mình còn kết hợp thêm đồ ăn hay khẩu phần thế nào k?
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Sữa này có chia ra nhiều độ tuổi không chị? Em cũng muốn mua cho con uống xem thế nào.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rungchuathayla Xem bài viết
    Sữa này có chia ra nhiều độ tuổi không chị? Em cũng muốn mua cho con uống xem thế nào.
    Mình thấy chia ra 2 độ tuổi, từ 0-2 tuổi và 2-10 tuổi đó mẹ nó.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dumienna Xem bài viết
    Hiệu quả như thế nào mẹ nó nói cụ thể cho các mẹ nghe với. Ngoài việc uống sữa này mình còn kết hợp thêm đồ ăn hay khẩu phần thế nào k?
    Mình dùng Dielac Grow Plus cho bé mới đươc 2 hôm khi nghe mấy bạn giới thiệu, mình thấy bé cũng chịu uống, bình thường bé cũng kén sữa lắm. Nếm thấy cũng ngọt vừa phải. THeo dõi thêm ít hôm mình cho bạn hay nhe.
    • 69 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rungchuathayla Xem bài viết
    Chào mom, sữa Dielac Grow Plus dành cho bé 2-10 tuổi nhé. Mom có thể xem thêm thông tin về sản phẩm tại https://www.vinamilk.com.vn/vi/san-p..._medium=Social
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_DielacGrowPlus Xem bài viết
    Chào mom, sữa Dielac Grow Plus dành cho bé 2-10 tuổi nhé. Mom có thể xem thêm thông tin về sản phẩm tại https://www.vinamilk.com.vn/vi/san-p..._medium=Social
    Mình vừa gặp 1 người bạn và cũng vừa nghe than con bị thấp còi, mình đã giới thiệu và hy vọng là hợp với bé nhà đó hihi
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết
    Mình dùng Dielac Grow Plus cho bé mới đươc 2 hôm khi nghe mấy bạn giới thiệu, mình thấy bé cũng chịu uống, bình thường bé cũng kén sữa lắm. Nếm thấy cũng ngọt vừa phải. THeo dõi thêm ít hôm mình cho bạn hay nhe.
    Dạ, em cũng mong có thêm nhiều chia sẻ để rút kinh nghiệm bản thân cho tập 2 cũng như thông tin thêm cho các mẹ khác nếu cần á
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2