TIN TÀI TRỢ.

Nhiều trẻ suy dinh dưỡng thấp còi ở Việt Nam có cơ hội dùng sữa chất lượng Quốc tế với giá cả hợp lý

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.64K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Theo tớ tìm hiểu thì với số liệu năm 2014 về dinh dưỡng toàn cầu, Việt Nam đang nằm trong số 78 nước chịu gánh nặng suy dinh dưỡng bà mẹ và trẻ em. Cụ thể là thiếu máu phụ nữ tuổi sinh đẻ và suy dinh dưỡng trẻ em dưới 5 tuổi thể thấp còi. Đây là 2 tình trạng suy dinh dưỡng phổ biến nhất tại Việt Nam hiện nay.

Mình thấy đúng đó chứ, đâu phải sang thế kỷ 21, đời sống trước mắt tưởng chừng như thoát nghèo thì người dân mình cũng thoát đói đâu hic.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,810 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Sữa của VN mình cũng được nghiên cứu kỹ càng cho lứa tuổi và thể trạng của các cháu bé sông ở VN. Vì thế mà mình luôn tin tưởng vào các dòng sản phẩm của Vinamilk. Hồi đó mình sính ngoại lắm, kiểu gì cũng phải mua cho bằng được sữa Nhật. Nhưng sau thấy cũng không ăn thua gì mấy. So với tụi nhỏ hàng xóm, uống toàn Vinamilk mà cũng lên cân và phát triển y chang con mình. Đổi luôn qua Dielac Grow Plus. 2 tháng nay thấy khác hoàn toàn đó.
    Bà chị em trước cũng cho con uống Vinamilk bột các laọi, giờ con chỉ lớn rồi nên em thấy đi học thì gửi sữa hộp, còn tố tối về trước khi ngủ cũng cho cháu uống Vinamilk bịch không đường, vậy mà cô nàng cũng phổng phao nhìn thấy mê, chả bù cho con em tẹo nào cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Bà chị em trước cũng cho con uống Vinamilk bột các laọi, giờ con chỉ lớn rồi nên em thấy đi học thì gửi sữa hộp, còn tố tối về trước khi ngủ cũng cho cháu uống Vinamilk bịch không đường, vậy mà cô nàng cũng phổng phao nhìn thấy mê, chả bù cho con em tẹo nào cả.
    Vậy mẹ nó thử đổi qua Grow Plus này thử xem, thấy bảo là dễ hấp thu và tăng sức đề kháng, mình nghĩ con khỏe, chất dễ hấp thu vậy thì sẽ nhanh chuẩn thôi ạ

Con em bị còi nè, cũng đổi nhiều loại mà chưa thấy khả quan gì trơn , nay chắc em cũng đổi thử qua Grow Plus xem như thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dumienna Xem bài viết
    Theo tớ tìm hiểu thì với số liệu năm 2014 về dinh dưỡng toàn cầu, Việt Nam đang nằm trong số 78 nước chịu gánh nặng suy dinh dưỡng bà mẹ và trẻ em. Cụ thể là thiếu máu phụ nữ tuổi sinh đẻ và suy dinh dưỡng trẻ em dưới 5 tuổi thể thấp còi. Đây là 2 tình trạng suy dinh dưỡng phổ biến nhất tại Việt Nam hiện nay.

Mình thấy đúng đó chứ, đâu phải sang thế kỷ 21, đời sống trước mắt tưởng chừng như thoát nghèo thì người dân mình cũng thoát đói đâu hic.
    Đúng rồi mẹ nó ơi, em ở SG nè, có nhiều nhà khá giả nhưng con cháu của họ cũng còi cọc lắm, nhìn thương ghê í. Mình nghĩ họ có điều kiện vậy mà k hiểu sao bé lại như thế hic
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Con mình gửi trường 2 hộp, ngày bé uống 2 hộp đó, tối về trước khi ngủ cũng dặm thêm 1 hộp. Bé cao lón phổng phao cũng một phần nhờ ăn uống đầy đủ nữa đó.
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rungchuathayla Xem bài viết
    Vậy mẹ nó thử đổi qua Grow Plus này thử xem, thấy bảo là dễ hấp thu và tăng sức đề kháng, mình nghĩ con khỏe, chất dễ hấp thu vậy thì sẽ nhanh chuẩn thôi ạ

Con em bị còi nè, cũng đổi nhiều loại mà chưa thấy khả quan gì trơn , nay chắc em cũng đổi thử qua Grow Plus xem như thế nào.
    Mình đồng ý việc con khỏe với hệ tiêu hóa tốt thì con sẽ hấp thu chất tốt hơn nè. Từ đó cơ thể sẽ phát triển hơn chứ không còi cọc.

Bé nhà mẹ rungchuathayla đổi nhiều loại sữa rồi vẫn không khả quan thì nay có loại này thử xem sao hen, mình cũng thấy nhiều mẹ khen lắm đó.
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào ở HCM thì có thể đến Trung Tâm Dinh Dưỡng đường Lê Văn Sỹ để bác sĩ tư vấn về việc chọn lựa đồ ăn cho bé "ăn giỏi nhưng kém hấp thụ" nha, ngoài ra mình cũng có thể cho bé làm 1 số xét nghiệm để biết bé có thiếu chất hay k nữa.
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3