Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhiều trẻ suy dinh dưỡng thấp còi ở Việt Nam có cơ hội dùng sữa chất lượng Quốc tế với giá cả hợp lý

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.68K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình thấy thông tin này hay nha, có rất nhiều trẻ bị thấp còi, đặc biệt các trẻ em ở vùng quê các mom nhỉ
    Ko riêng trẻ vùng quê đâu mẹ nó, giờ trẻ thành phố lớn cung hay gặp thể SDD thấp còi này lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gialactran

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 69 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialactran Xem bài viết
    Sữa grow plus này cho bé bao nhiêu tuổi vậy BTC ?

Chào mom, sữa Dielac Grow Plus dành cho bé 2-10 tuổi nhé. Mom có thể xem thêm thông tin về sản phẩm tại https://www.vinamilk.com.vn/vi/san-p..._medium=Social
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_DielacGrowPlus Xem bài viết
    Chào mom, sản phẩm này có 2 dòng là 0-2 tuổi và 2 -10 tuổi nhen.
    Dòng nào cho bé 0-2, và dòng nào cho bé 2 -10 vậy BTC?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 98 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boinhi9012 Xem bài viết
    Dồng thường là cho bé 0-2 còn dòng Plus là cho bé 2-10 đó mẹ nó ơi.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giá sữa Dielac kinh tế hơn các loại khác nhiều, nuôi con tốn quá chừng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà các mẹ chú ý nha, nhiều bé nhìn mũm mỉm vẫn bị suy dinh dưỡng đấy

Nguy hiểm quá mẹ nó ạ, giờ em mới biết đó
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuothaman Xem bài viết
    giá sữa Dielac kinh tế hơn các loại khác nhiều, nuôi con tốn quá chừng
    Giá thành cao nhưng nếu bé hợp sữa thì vẫn phải ráng mẹ nó à, bé nhà mình cũng uống Dielac nhưng phát triển tốt nên mừng lắm ạ
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con em bị nhẹ cân và thấp hơn so với chuẩn chắc em đổi sang Dielac Grow Plus này cho uống quá, công cực cắn răng mua sữa ngoại cho uống mà vẫn thế
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em bị nhẹ cân và thấp hơn so với chuẩn chắc em đổi sang Dielac Grow Plus này cho uống quá, công cực cắn răng mua sữa ngoại cho uống mà vẫn thế
    trai nhà e cũng cũng sữa ngoại đầy mẹ nó ơi, cùng chung số phận với nhà mẹ nó rồi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtiencaAriel Xem bài viết
    trai nhà e cũng cũng sữa ngoại đầy mẹ nó ơi, cùng chung số phận với nhà mẹ nó rồi
    Trước khi chuyển sữa, mình cũng bấm bụng mua cho con sữa nhập không đó chớ, tình trạng cũng chẳng mấy khả quan hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Trước khi chuyển sữa, mình cũng bấm bụng mua cho con sữa nhập không đó chớ, tình trạng cũng chẳng mấy khả quan hơn.
    Bởi vậy phải biết con mình thiếu gì để mà bổ sung, không phải cứ sữa ngoại là tốt.

Sản phẩm Dielac Grow Plus của Vinamilk với công thức cao năng lượng, bổ sung vitamin và khoáng chất đáp ứng 100% nhu cầu dinh dưỡng RNI được đề nghị bởi tổ chức quốc tế FAO/WHO, đặc chế cho trẻ suy dinh dưỡng thấp còi, giúp trẻ bắt kịp đà tăng trưởng.
    • 69 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chào mom, sữa Dielac Grow Plus dành cho bé 2-10 tuổi nhé. Mom có thể xem thêm thông tin về sản phẩm tại https://www.vinamilk.com.vn/vi/san-p..._medium=Social
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Mẹ nó cho con ăn sữa này xong thì cho mình xin ý kiến với nhé, có dễ uống không nha, có ngọt quá không vì bé mình không thích ngọt. Mình toàn cho bé uống sữa không đường. Bé nhà mình cũng nhỏ con lắm, có 12kg và 3 tuổi rồi.
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng là con hấp thu tốt chứ nếu sữa ngoại mà uống ko hấp thu thì càng phí tiền. Chưa nói đến khi hết sữa mà chưa có nguồn hàng thì chẳng lẽ để gián đoạn chờ sữa à hic hic.
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết
    Mẹ nó cho con ăn sữa này xong thì cho mình xin ý kiến với nhé, có dễ uống không nha, có ngọt quá không vì bé mình không thích ngọt. Mình toàn cho bé uống sữa không đường. Bé nhà mình cũng nhỏ con lắm, có 12kg và 3 tuổi rồi.
    em thấy mấy sữa dành cho bé biếng ăn khác ngọt kinh luôn, ko biết cái này thế nào, bé nhà em cũng ko thích ngọt
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Ko riêng trẻ vùng quê đâu mẹ nó, giờ trẻ thành phố lớn cung hay gặp thể SDD thấp còi này lắm

Đúng đó mẹ nó, ở ngoại thành của thành phố cũng có tỉ lệ trẻ thấp còi suy dinh dưỡng cao lắm. Khu đó còn khó khăn nên việc uống sữa hơi bị xa xỉ.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

em thấy mấy sữa dành cho bé biếng ăn khác ngọt kinh luôn, ko biết cái này thế nào, bé nhà em cũng ko thích ngọt
    Con của em ngọt chút là biết liền, mà nó chê rồi thì chẳng thề nào ép được. Nhiều lần em đổi sữa rồi đó chứ. Em toàn phải uống trước hoặc đi xin của mẹ nào có con đang dùng sữa đó để xin miếng thử trước. Em tính kỳ này đi tìm hiểu siêu thị nào có mẫu thử để thử xem thế nào đó c.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,396 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng vậy, sữa ngọt quá hay nhạt quá bé cũng không thích đâu, không biết là sữa này như thế nào mẹ gaconbexiu cho mình chút thông tin được không?
    À mình có cái dỡ là ít khi thử sữa của con lắm, hic híc. Hay thiếu xót chổ này nà
    • 1,830 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sữa Dielac Grow Plus uống ok không các chị ơi, em muốn đổi cho con uống loại này quá, vì nuôi mãi cứ còi cọc, thấy loại nào ổn là cho thử ngay thôi.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    Thời buổi bây giờ không còn khó khăn như ngày xưa, ăn uống đầy đủ, vậy mà các bé vẫn bị suy dinh dưỡng, chắc mình cũng phải đầu tư sữa cho bé thêm để bé mạnh khỏe, tăng trưởng chiều cao thêm mới được
    Sữa của VN mình cũng được nghiên cứu kỹ càng cho lứa tuổi và thể trạng của các cháu bé sông ở VN. Vì thế mà mình luôn tin tưởng vào các dòng sản phẩm của Vinamilk. Hồi đó mình sính ngoại lắm, kiểu gì cũng phải mua cho bằng được sữa Nhật. Nhưng sau thấy cũng không ăn thua gì mấy. So với tụi nhỏ hàng xóm, uống toàn Vinamilk mà cũng lên cân và phát triển y chang con mình. Đổi luôn qua Dielac Grow Plus. 2 tháng nay thấy khác hoàn toàn đó.