Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dielac Grow Plus mới đáp ứng 100% nhu cầu dinh dưỡng tiêu chuẩn quốc tế cho trẻ SDD, thấp còi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Dielac Grow Plus - Mẹ ơi, tỉ lệ trẻ dưới 5 tuổi bị suy dinh dưỡng, thấp còi ở nước ta mặc dù đã có nhiều cải thiện so với các năm trước nhưng tính đến năm 2014, tỉ lệ này vẫn ở mức báo động: gần 25% (tức là cứ 4 trẻ dưới 5 tuổi thì có 1 trẻ bị suy dinh dưỡng, thấp còi).

Nguyên nhân chính khiến trẻ bị suy dinh dưỡng, thấp còi là do khẩu phần ăn thiếu hụt protein năng lượng và các và các vi chất dinh dưỡng (kẽm, sắt, vitamin A…). Thiếu các vi chất trên khiến trẻ không những bị suy dinh dưỡng, nhẹ cân mà còn ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao cân nặng của trẻ, nhất là những trẻ không được nuôi bằng sữa mẹ hay không có chế độ ăn uống hợp lý.

Với mong muốn đẩy lùi nhanh tỉ lệ trẻ suy dinh dưỡng, thấp còi tại Việt Nam; đồng thời đem lại nguồn dinh dưỡng đạt chuẩn quốc tế với giá thành hợp lí giúp các mẹ có con bị suy dinh dưỡng, thấp còi có thể nhanh chóng bắt kịp đà tăng trưởng, nhãn hàng Dielac của Vinamilk đã sáng chế sản phẩm Dielac Grow Plus. Với công thức cao năng lượng, bổ sung vitamin và khoáng chất đáp ứng 100% nhu cầu dinh dưỡng RNI (hàng ngày) khuyến nghị bởi tổi chức quốc tế FAO/WHO dành cho trẻ suy dinh dưỡng thấp còi, Dielac Grow Plus hỗ trợ hiệu quả và nhanh chóng giúp trẻ tăng cân, tăng chiều cao, tăng sức đề kháng, tăng cường tiêu hóa và hấp thu, phát triển não bộ và bắt kịp đà tăng trưởng với trẻ cùng độ tuổi.

Các mẹ cùng xem qua Mức % đáp ứng của sản phẩm Dielac Grow Plus 2+ theo nhu cầu dinh dưỡng RNI được đề nghị bởi tổ chức FAO/WHO cho trẻ SDD, thấp còi” qua bảng thông tin bên dưới nhé:

image

Mẹ có biết không, điểm quan trọng làm nên sự khác biệt rất lớn của Dielac Grow Plus so với các sản phẩm khác dành cho trẻ suy dinh dưỡng trên thị trường hiện nay đó là công thức Gain Pro với thành phần hàm lượng sữa non Colostrum, đạm Whey & chủng lợi khuẩn BB12. Cụ thể, các thành phần nổi trội có trong Dielac Grow Plus mang lại những lợi ích cho sự phát triển của bé như sau:

image

Mẹ còn chần chờ gì nữa, nếu mẹ có con bị suy dinh dưỡng, thấp còi hay có mong muốn giúp con phòng tránh suy dinh dưỡng thấp còi, hỗ trợ phát triển toàn diện chiều cao, cân nặng, đề kháng, tiêu hóa và trí tuệ thì bổ sung ngay Dielac Grow Plus trong khẩu phần ăn mỗi ngày của bé nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,396 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ 4 trẻ dưới 5 tuổi thì có 1 trẻ bị suy dinh dưỡng, thấp còi. Vấn đề này nghe thật sự lo lắng và đáng báo động đây. Phải xem lại khẩu phần ăn của con xem đã hợp lý chưa.
    • 1,830 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong đó có con em, phải đổi ngay sữa mới được, hàm lượng trong sữa Grow Plus xem ra có thể đáp ứng đủ năng lượng và các chất cần thiết mà các bé có thể thiếu hụt do trong khẩu phần ăn còn thiếu hụt .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Nguyên nhân chính khiến trẻ bị suy dinh dưỡng, thấp còi là do khẩu phần ăn thiếu hụt protein năng lượng và các và các vi chất dinh dưỡng (kẽm, sắt, vitamin A…). Thiếu các vi chất trên khiến trẻ không những bị suy dinh dưỡng, nhẹ cân mà còn ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao cân nặng của trẻ, nhất là những trẻ không được nuôi bằng sữa mẹ hay không có chế độ ăn uống hợp lý.

Bởi chế độ ăn uống rất quan trọng. Các mẹ nên tham khảo thêm tháp dinh dưỡng để cân đối khẩu phần ăn cho con, tránh thiếu các vi chất dinh dưỡng ảnh hưởng đến sự phát triển của trẻ.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Trong đó có con em, phải đổi ngay sữa mới được, hàm lượng trong sữa Grow Plus xem ra có thể đáp ứng đủ năng lượng và các chất cần thiết mà các bé có thể thiếu hụt do trong khẩu phần ăn còn thiếu hụt .
    Mỗi khi đổi sữa cho con, em đọc kỹ các thành phần dinh dưỡng lắm. Nhiều khi thói quen so sánh với loại đang uống đó chị. Em đi siêu thi cũng hay cầm các loại sữa lên so sánh coi DHA thằng nào nhiều hơn, Vit A của thằng nào cao hơn, .. riết chồng em cứ la em đi siêu thị chớ bộ trong phòng thí nghiệm hay sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,830 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mỗi khi đổi sữa cho con, em đọc kỹ các thành phần dinh dưỡng lắm. Nhiều khi thói quen so sánh với loại đang uống đó chị. Em đi siêu thi cũng hay cầm các loại sữa lên so sánh coi DHA thằng nào nhiều hơn, Vit A của thằng nào cao hơn, .. riết chồng em cứ la em đi siêu thị chớ bộ trong phòng thí nghiệm hay sao.
    HÔm qua mua hộp sữa 900gr về pha cho con uống, thấy có vẻ như nàng thích thú đấy, hy vọng tình con hạp sữa và có tiến triển hơn. Để xem vài ngày nữa như thế nào rồi em thông tin lại cho các mẹ biết nhé.
    Em cũng thế, đi mua sữa trước tiên là coi cái date trước rồi xem thành phần của hộp sữa và so sánh ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,396 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    HÔm qua mua hộp sữa 900gr về pha cho con uống, thấy có vẻ như nàng thích thú đấy, hy vọng tình con hạp sữa và có tiến triển hơn. Để xem vài ngày nữa như thế nào rồi em thông tin lại cho các mẹ biết nhé.
    Em cũng thế, đi mua sữa trước tiên là coi cái date trước rồi xem thành phần của hộp sữa và so sánh ah.
    Vậy hả em, con chịu uống là mừng rồi, mùi vị có thơm không em? Con uống một lần bao nhiêu, nếu mà cịu hợp tác là quá tốt rồi.
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trẻ thấp còi nhiều khi cũng do lúc mẹ mang thai không bổ sung đầy đủ dưỡng chất. Vì thế mà khi mang thai các mẹ nên để ý chế độ ăn uống của mình.
    • 93 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mathangku Xem bài viết
    Trẻ thấp còi nhiều khi cũng do lúc mẹ mang thai không bổ sung đầy đủ dưỡng chất. Vì thế mà khi mang thai các mẹ nên để ý chế độ ăn uống của mình.
    Có mẹ nào có bí quyết dinh dưỡng nào chăm sóc bé khi mang thai không ạ, có thể chia sẻ cho mấy mẹ ở đây không?
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ngày trước mình có đi dự hội thảo của Vinamik, được các bác sĩ nói về dinh dưỡng quốc tế qua nghiên cứu thì 1000 ngày đầu tiên của trẻ (trong đó 280 ngày đầu tiên là thai kỳ) cực kỳ quan trọng để chúng ta ăn uống, bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con.

Bên cạnh đó theo nghiên cứu của Tổ chức y tế thế giới WHO thì có tới 30% phụ nữ trên thế giới thiếu máu do sắt và sẽ nguy hiểm nếu người phụ nữ thiếu sắt khi mang thai. Điều này dễ gây tử vong sản phụ khi sinh hoặc trẻ sinh ra bị thấp còi. Thế nên k phải cứ thiếu canxi là còi đâu nhé các mẹ hic

Các mẹ bầu cứ ăn uống đầy đủ nhóm chất là ok hết đó, lưu ý thêm là kẽm. Kẽm là thành phần cấu tạo enzyme, thiếu chất này trẻ cũng thấp còi, thiểu năng chính á.
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Cũng vì muốn tốt cho con mà chị hen, cái nào lượng nhiều hơn thì phải ưu tiên hơn cho con chứ lị
    • 969 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dumienna Xem bài viết
    Ngày trước mình có đi dự hội thảo của Vinamik, được các bác sĩ nói về dinh dưỡng quốc tế qua nghiên cứu thì 1000 ngày đầu tiên của trẻ (trong đó 280 ngày đầu tiên là thai kỳ) cực kỳ quan trọng để chúng ta ăn uống, bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con.

Bên cạnh đó theo nghiên cứu của Tổ chức y tế thế giới WHO thì có tới 30% phụ nữ trên thế giới thiếu máu do sắt và sẽ nguy hiểm nếu người phụ nữ thiếu sắt khi mang thai. Điều này dễ gây tử vong sản phụ khi sinh hoặc trẻ sinh ra bị thấp còi. Thế nên k phải cứ thiếu canxi là còi đâu nhé các mẹ hic

Các mẹ bầu cứ ăn uống đầy đủ nhóm chất là ok hết đó, lưu ý thêm là kẽm. Kẽm là thành phần cấu tạo enzyme, thiếu chất này trẻ cũng thấp còi, thiểu năng chính á.
    Oh vậy có nghĩa là mình bổ sung các chất từ khi mang thai hả chị? Lúc mang thai cũng ảnh hưởng khi sinh con sau này dữ vậy ha. Em cứ tưởng lúc mình sinh đủ ký hay không ra ngoài mình nuôi bù lại cũng được chứ. Sinh đứa đầu chưa có kinh nghiệm nhiều nên lăn tăn quá trời.
    À mà cái buổi hội thảo của Vinamilk này khi nào mà chị đi dự hay vậy? Chương trình này có thường xuyên không chị?
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Oh vậy có nghĩa là mình bổ sung các chất từ khi mang thai hả chị? Lúc mang thai cũng ảnh hưởng khi sinh con sau này dữ vậy ha. Em cứ tưởng lúc mình sinh đủ ký hay không ra ngoài mình nuôi bù lại cũng được chứ. Sinh đứa đầu chưa có kinh nghiệm nhiều nên lăn tăn quá trời.
    À mà cái buổi hội thảo của Vinamilk này khi nào mà chị đi dự hay vậy? Chương trình này có thường xuyên không chị?
    Từ khi biết mình có bé là phải bổ sung dinh dưỡng rồi mẹ nó ơi, mà thường là bà nội và bà ngoại của bé sẽ làm việc này. Mình chỉ chịu trận và được tẩm bổ đủ thứ trên đời dù thích hay không luôn ạ
    • 93 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dumienna Xem bài viết

Bởi vậy lúc mang thai ông bà bắt bồi bổ dữ lắm, thường thì toàn mấy thứ khó ăn nhưng mà cũng phải cắn răng vì tốt cho bé!
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHuyen210 Xem bài viết
    Bởi vậy lúc mang thai ông bà bắt bồi bổ dữ lắm, thường thì toàn mấy thứ khó ăn nhưng mà cũng phải cắn răng vì tốt cho bé!
    có nhiều bé bị suy dinh dưỡng từ bào thai í, mẹ thì lên cân vù vù, mà chả vào con, con bạn em khi bầu lên những 20kg, tuần thứ 36 bs siêu âm bảo con bị suy dinh dưỡng, phải đưa thực đơn riêng để bồi dưỡng cho con đấy
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hi vọng con uống hết hộp dielac grow plus này cân nặng với chiều cao được cải thiện hơn