TIN TÀI TRỢ.

Lòng Mẹ Bao La

• 0 Lượt chia sẻ
  • 785 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 248 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

006046_1
    Con yêu của mẹ!Mẹ rất hạnh phúc khi được sinh con ra trong vòng tay ấm áp yêu thương che chở bảo bọc của mẹ,mẹ thầm cám ơn trời đã tạo ra con và cho mẹ một đấng sinh linh bé bỏng thật là dễ thương.Mẹ luôn mong con lớn khôn từng ngày.Thật sự từ ngay bây giờ con đã tròn một tuổi,con đã bắt đầu bi bô tập nói,mẹ rất hạnh phúc được nghe con gọi từ"Mẹ",mà mẹ đã rơi nước mắt vì chợt nghĩ đến những đứa bé tụi nó cũng ngần tuổi với con bây giờ,chúng nó không may mắn vì đã bị mẹ nó bỏ rơi,nên tụi nó không có hạnh phúc như con đâu Cún à!
    Ngày con luôn nô đùa vui chơi thỏa thích,được nhìn thấy con khỏe mạnh là mẹ an tâm rồi.Đêm về đã có vòng tay mẹ luôn chăm sóc bảo vệ con trong từng giấc ngủ thật sâu và thật say,bên cạnh mẹ còn có gia đình Nutricare luôn là bạn đồng hành chăm sóc và bảo vệ con luôn lớn khôn mỗi ngày.Vì vậy ngay từ bây giờ Mẹ đã bớt lo đi phần nào.Hệ miễn dịch đầu đời rất quan trọng phải không con?ngay từ bây giờ con hãy cùng Mẹ vượt qua thử thách đầu đời và cùng nhau đi hết quãng đường còn lại của con sau này nhé cún yêu.Mẹ yêu và luôn bên con mỗi ngày.

001454_4
    Bởi vì gia đình là cái nôi nuôi con lớn lên cho đến bây giờ con vẫn là niềm tự hào nhất của đời mẹ.Những tình cảm yêu thương ấm áp vô bờ bến ấy mà Mẹ đã dành cho con rất đặc biệt thì làm sao Mẹ có thể quên được.Từ ngày mang nặng đẻ đau cho đến chín tháng mười ngày con được chào đời.
    Tình cha cao như núi thái sơn.
    Tình mẹ thì rộng như biển cả.

020349_3
    Cuộc đời gian truân vất vả mà Mẹ phải gánh chịu.Cho đến bây giờ mẹ vẫn phải bươn chải với cuộc đời để kiếm ăn,sinh sống.Con yêu ơi!Có lẽ không viết ra những dòng tâm sự này thì chắc Mẹ không thể thốt nên lời.Đêm nay tất cả mọi người đều ngủ.Một mình Mẹ ngồi ở trong căn phòng,cảm xúc trong Mẹ đang dâng trào.Nó như đang sục sôi và dường như sắp nổ tung...Tuổi thơ con lớn lên trong một gia đình thật là hạnh phúc và êm đềm.Cho dù kinh tế gia đình ta rất khó khăn,so với những gia đình khác nơi thị thành thì gia đình mình không bằng.Mẹ đã cố gắng lo cho con được đầy đủ,từ cái ăn,học,mọi cực khổ mà Mẹ phải gánh chịu bao lâu nay để nuôi con lớn lên được thành người.Tuổi thơ con lớn lên trong gia đình mình không may mắn như bao lứa bạn của con vì chúng nó khá giả,nhưng dầu sao đi nữa con cũng được hạnh phúc hơn tụi nó vì con được có Ba Mẹ luôn bên cạnh an ủi con đồng hành cùng con cũng có Nutricare nữa đó con yêu..Cuộc sống nếu thiếu vắng Ba Mẹ thì đời con không còn ý nghĩa gì hết phải không con? con là niềm hạnh phúc nhất của cuộc đời Mẹ đấy con yêu ạ..Giờ đây Mẹ mới hiểu tại sao Ba Mẹ luôn mong con lớn lên được thành người?Mẹ chỉ sợ mỗi ngày còn lại của cuộc đời này là con không được gần bên cạnh Ba mẹ nữa,không được Ba Mẹ thương yêu chiều chuộng con như ngày nào,không được tựa vào bờ vai ấm áp của con nữa.Vì sau này tuổi của Ba Mẹ lại một già đi thì làm sao con còn có cơ hội được ở với Ba mẹ mãi mãi.Nhiều lúc con đã không nghe lời bị đánh đòn Mẹ cảm thấy đau lòng lắm.thương con thì cho roi cho vọt có như vậy con mới nên người,giờ con chưa đủ hiểu, nhưng sau này khi con lớn lên con đủ khôn lớn con sẽ hiểu và thương mẹ nhiều hơn nhé con yêu. Ba Mẹ luôn quan tâm đến con,luôn có mặt mỗi khi con cần đến mẹ.Mẹ luôn giúp đỡ,bảo vệ,lắng nghe,khuyên bảo và nuôi dưỡng từ thể xác đến tâm hồn của con.Mẹ luôn cố gắng để căn nhà mình luôn đầy ấp yêu thương mỗi giờ mỗi ngày.Ít nhất Mẹ cũng có rất nhiều kỷ niệm về con.Bởi vì những năm tháng luôn được bên cạnh con,luôn được mẹ yêu thương dìu dắt thật là may mắn.Nhưng không có lời nào thay thế và có thể nói lên hết lời được sự hy sinh mà mẹ đã dành cho con.

001704_2
    Mẹ cảm thấy con cũng giống như bao người khác,gia đình luôn luôn là điểm tựa để con có thể vững bước hơn trong cuộc sống,nhất là tình yêu thương của mẹ dành cho con.Mẹ luôn thấy mình thật may mắn và thật hạnh phúc khi có con bên cạnh.Hạnh phúc của Mẹ là con đó con ơi!cuộc đời của mẹ là một chuỗi ngày đầy gian truân và thật vất vả,con đã lớn lên cùng với những giọt mồ hôi trên nương rẫy,trên những luống rau...mà mẹ đã làm lụng biết bao nhiêu cực nhọc,những tháng ngày vất vả mà mẹ phải chịu đựng không một tiếng than thân hay trách phận.Những kỷ niệm ấy sống dần theo con năm tháng và đến bây giờ Mẹ vẫn còn nhớ mãi.Lòng mẹ thật bao la biết mấy.Giờ Mẹ mới hiểu và thương con biết bao.Cứ đến mổi mùa xuân là Mẹ lại sợ mẹ sẽ già thêm một tuổi và Mẹ lại sợ con sẽ không còn bên Mẹ mãi mãi nữa

001423_5
    Hôm nay nhờ có chương trình cuộc thi ảnh:“Tình mẫu Tử”,mẹ mới có dịp thổ lộ tình cảm của Mẹ,những lời mà Mẹ muốn nói với con thật lâu nhưng Mẹ chưa dám.Con ơi!Mẹ thấy mình hạnh phúc lắm vì mẹ còn sống bên cạnh con.Được có mẹ luôn an ủi con luôn dìu dắt và động viên con,Mẹ rất tự hào vì luôn có con.Con ơi!hãy mau ăn chóng lớn con nhé, mẹ mong con ngày ngày đều khỏe mạnh,đây cũng là món qùa tinh thần Mẹ gởi đến con,con hãy nhận lấy. Mẹ yêu con nhiều....Mẹ vẫn biết là Ba Mẹ không mong con phải báo hiếu,hay đền đáp gì hết,chỉ luôn mong con mình thành người mà thôi.yêu con nhiều lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 248 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

bài viết lên rùi mong các mẹ đi qua ủng hộ bé với nha,cám ơn các mẹ nhiều.
    • 293 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

cám ơn bài viết hữu ích em nhé,mẹ con đẹp quá,chúc hai mẹ con có quà nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vote cho di nhe,chúc dì may mắn
    • 248 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

cám ơn con
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi quá 300 từ mất rồi
    • 248 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nha lâu lâu được đắm mình trong bài viết nên mãi mê đó thôi,mong các mẹ ủn mong cho bé nhà mình nhiệt tình nha,cám ơn nhiều
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé đáng yêu thế nụ cười tươi như hoa,chúc con may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ủng hộ 2 mẹ con rồi nha
    • 248 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhnhudaxa Xem bài viết
    bé đáng yêu thế nụ cười tươi như hoa,chúc con may mắn
    cám ơn tinhnhudaxa nhé,hy vọng may mắn mỉm cười với bé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ủng hộ chị nhé,bé xinh thế.
    • 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

yêu lắm bé ơi