TIN TÀI TRỢ.

Liệu có hết mụn thâm trong vòng 1 tuần bằng MUỐI trắng?

• 1.65K Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thử lấy cafe ngâm với nước nóng, xong cho cả xác lẫn nước vào 1 cái chậu rồi ngâm mông vào nha, thử 2 tuần xem thế nào. Không thì mua cám gạo về lọc lấy nước rồi ngâm vào mỗi khi tắm, thử trong 1 tuần, sẽ giảm vết thâm đáng kể đó, làm da vẻ sáng hẳn lên, có thể áp dụng cho toàn thân cũng được. Dạo này thấy Facebook hay bán mấy cái cám gạo tắm trắng này nè.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ủa hình như ngâm cà phê là chữa viêm âm đạo mà ta
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tinny.nguyen ơi, cafe còn có tác dụng diệt khuẩn nữa nhưng tùy cơ địa mỗi người mà có hết bị thâm hay không, nếu không dám thử với cafe mình thử với cám gạo xem sao Có công mài sắt có ngày nên kim mà.
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Còn nếu không thì ra siêu thị mua muối tắm vế tắm. Để 1 ít muối tắm vào lòng bàn tay và chà sát vào vùng bị thâm, khó tẩy rửa cho đến khi muối tan ra, tốt nhất là nên dùng bông tắm đi kèm nha, sẽ hơi rát rát nhưng mà khi xả nước xong thì sẽ có cảm giác mịn màng...
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình thấy cũng có cần mua muối tắm đâu, lấy muối ăn hàng ngày của mình cũng được, nhưng mà pha trước với nước rồi tắm tầm 15 - 20 phút; sau đó xả với nước lại. Làm như thế cũng tầm 2 - 3 tháng là ok. Nói chung dùng các phương pháp tự nhiên này thì không những xóa sạch những vết thâm do mụn mà còn cung cấp cả độ ẩm cho làn da, tẩy tế bào chết nữa.
    :LoveStruc:
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngoc245 Xem bài viết
    Thử lấy cafe ngâm với nước nóng, xong cho cả xác lẫn nước vào 1 cái chậu rồi ngâm mông vào nha, thử 2 tuần xem thế nào. Không thì mua cám gạo về lọc lấy nước rồi ngâm vào mỗi khi tắm, thử trong 1 tuần, sẽ giảm vết thâm đáng kể đó, làm da vẻ sáng hẳn lên, có thể áp dụng cho toàn thân cũng được. Dạo này thấy Facebook hay bán mấy cái cám gạo tắm trắng này nè.
    Em thì chưa dùng cám gạo bao giờ, nhưng cách dùng cà phê chữa thâm mong em thấy nhiều mẹ bên topic cách trị mụn thâm mông phản hồi tốt lắm. Cách này có thể áp dụng cho thâm do mụn ở lưng ko chị? Cái lưng đầy vết thâm nên e tự ti lắm ko dám mặc áo, hay váy hở lưng, toàn kín bưng từ trc ra sau
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mình có đặc điểm là nhờn. Mùa hè rất dễ bị mụn, nhất là vùng lưng , có mẹ nào bị như mình chỉ cho mình cách chữa với, xin cảm ơn nhiều nhiều
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

dùng nước muối có thể gây khô da đó bạn, đừng nên dùng nhìu wa bạn ah. Sao bạn không đi bác sĩ da liễu khám da thử đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinny.nguyen Xem bài viết
    Em bị mụn ở lưng, cũng mặc nó hoành hành vì nghĩ không có gì phải lo vì có bao giờ mặc đồ hở hang đâu mà sợ. Cơ mà mấy nay đi tắm xong soi gương thì thấy các em mụn để lại vết thâm Kiểu này sau này có muốn mặc áo ba lỗ hay hở hở chút thì bye bye
    Mình cũng bị tình trạng tương tự
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tình hình là em mới đi Nha Trang về và ngày nào cũng xuống biển ngâm tới 1 tiếng đồng hồ cả, hiện tại thì vết thâm vẫn chưa bị mờ đi mà chỉ thấy là da sáng hơn, sạch vi khuẩn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooso Xem bài viết
    Da mình có đặc điểm là nhờn. Mùa hè rất dễ bị mụn, nhất là vùng lưng , có mẹ nào bị như mình chỉ cho mình cách chữa với, xin cảm ơn nhiều nhiều
    Giống mình nè, thời tiết nóng là mụn lên đầy tấm lưng, mùa đông không có mụn nhưng vết thâm đầy đếm không xuể huhu
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinny.nguyen Xem bài viết
    Tình hình là em mới đi Nha Trang về và ngày nào cũng xuống biển ngâm tới 1 tiếng đồng hồ cả, hiện tại thì vết thâm vẫn chưa bị mờ đi mà chỉ thấy là da sáng hơn, sạch vi khuẩn.
    Ôi sướng thế, tắm biển thì tốt rồi nhưng phải tắm thường xuyên cơ, anyway tinny.nguyen pha nước muối tắm hàng ngày nhé sẽ sáng da ở những vùng thâm, chứ tắm 1 - 2 ngày rồi bỏ dù tắm lâu bao nhiêu cũng vậy thôi à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooso Xem bài viết
    Đúng là mụn lưng rất hay nổi vào mùa hè vì thế sooso cần giữa vệ sinh sạch sẽ trước. Nguyên tắc cơ bản để cho da không bị mụn là giữ cho da sạch sẽ => vì thế sau khi đi ngoài đường về thì nên tắm gội lại cho sạch sẽ, không nên để mồ hôi tự khô đi vì như thế bụi và vi khuẩn sẽ bám vào da làm bít lỗ chân lông và gây ra mụn.
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oatra.smiles Xem bài viết
    dùng nước muối có thể gây khô da đó bạn, đừng nên dùng nhìu wa bạn ah. Sao bạn không đi bác sĩ da liễu khám da thử đi.
    Cũng có nhiều người bị khô da do sử dụng nước muối chắc là do da không hạp cũng có khi là bạn tắm với nước muối có nồng độ cao hoặc là ngâm lâu quá thì da sẽ bị mất nước và phồng rộp lên thôi
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mà cho em hỏi với, nước muối sinh lý khác gì với nước muối bình thường? (lấy muối ăn pha vào nước)
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Nước muối sinh lý thì thường bán ở trong các hiệu thuốc vì muối pha là muối tinh khiết thì sẽ tốt hơn nước muối bình thường vì không dính tạp khuẩn. Với lại nếu tắm thì không cần thiết phải dùng nước muối sinh lý, thường thì nước muối sinh lý để rửa vết thương hoặc dùng làm các sản phẩm y tế cho trẻ em nhiều hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn chị anhthu_tocroi, đợt hội chợ Thái Lan đợt vừa rồi em có mua mấy hũ muối tắm tẩy tế bào chết, tắm cái muối đó cũng được đúng không chị? mà em tắm thường xuyên mà vẫn chưa thấy gì thay đổi cả
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Muối tắm giúp tẩy tế bào chết thì tắm từ từ mới sáng da ra được, bình thường tắm xong lamdep1007 cũng có thể thấy da mình sáng hơn bình thường mà chưa kể tới da mịn màng hơn. Nói chung là dùng muối tắm thì cũng phải nên đi kèm với bông tắm để chà rửa tốt hơn chứ bôi xong rồi chà bằng tay cũng chả sạch gì đâu.
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mà tốt nhất là để chữa vết thâm do mụn thì đi tiêu diệt mụn trước, cả nhà nên tìm cách diệt mụn để ngăn ngừa để phát sinh ra thêm các vết thâm. Chứ giờ do chữa thâm mà nguyên nhân không lo chữa thì cũng vậy, một vòng tròn khép kín.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngoc245 Xem bài viết
    Mà tốt nhất là để chữa vết thâm do mụn thì đi tiêu diệt mụn trước, cả nhà nên tìm cách diệt mụn để ngăn ngừa để phát sinh ra thêm các vết thâm. Chứ giờ do chữa thâm mà nguyên nhân không lo chữa thì cũng vậy, một vòng tròn khép kín.
    Nổi mụn do dị ứng mỹ phẩm thì trị sao ạ? Cần lắm một lời khuyên
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8