TIN TÀI TRỢ.

Liệu có hết mụn thâm trong vòng 1 tuần bằng MUỐI trắng?

• 1.65K Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinny.nguyen Xem bài viết
    Nói một vòng thấy không ai bị mụn lưng mà bị thâm như mình hết nhỉ? Thế có ai giúp được mình không?
    Chị có thể thoa nước chanh để tầm 15' rồi tắm lại với muối tắm ạ. 1 tuần tắm khoảng 3 lần như vậy sau 2 tháng sẽ đỡ đấy ạ, em đã thử rồi, mụn đỡ hẳn. Tốt nhất ở nhà chị nên mặc áo thoáng mát, thỉnh thoảng rảnh rỗi thì bôi body lotion hoặc gel lô hội (sẽ khô nhanh hơn) vào lưng, cổ cho mềm da.
    Với thâm mụn thì em nghĩ phải kiên trì chị ạ chứ 1 2 lần thì ko hết được đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cùng trường hợp với lamdep1007, cách đây 5 năm thời Olay lên ngôi thì mình có dùng em này, mọi lần dùng bình thường nhưng có một ngày đi ra tiệm mỹ phẩm mua lọ mới về dùng, xui các mẹ ạ, trúng hàng giả nói đến thế là biết hậu quả rồi hen, mụn mọc ngập mặt, đỏ ửng và bị sưng lúc đó da mặt nám sạm tới giờ luôn.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hix, giờ mặt bị sạm tới bây giờ luôn hả chị, chị có đi bệnh viên hay nơi nào để chữa trị không? Giờ mỹ phẩm, kem hàng giả nhiều quá không biết đường nào mà lần, chẳng lẽ đi nước ngoài mua về dùng đây trời. Ham giàu nên bán hàng ác quá
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Không làm gì, không dám tin ai, dùng mấy phương pháp tự nhiên để bớt dị ứng và làm sáng da thôi em. Chẳng thiết tha dùng nữa, bị cách đây 5 năm nhưng mà da vẫn không tài nào đẹp như hồi đó.
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Tinny.nguyen ơi, mụn lưng thì thường là bị bệnh lý do thời tiết nắng nóng hoặc là do chỗ nằm không được sạch sẽ, em nên cố gắng giữ gìn vệ sinh, thường xuyên thay ga giường chiếu, mùn mền nữa. Chứ lưng thường để lại mụn lồi và dễ bị thâm nhất.
    :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramngx Xem bài viết
    Chị có thể thoa nước chanh để tầm 15' rồi tắm lại với muối tắm ạ. 1 tuần tắm khoảng 3 lần như vậy sau 2 tháng sẽ đỡ đấy ạ, em đã thử rồi, mụn đỡ hẳn. Tốt nhất ở nhà chị nên mặc áo thoáng mát, thỉnh thoảng rảnh rỗi thì bôi body lotion hoặc gel lô hội (sẽ khô nhanh hơn) vào lưng, cổ cho mềm da.
    Với thâm mụn thì em nghĩ phải kiên trì chị ạ chứ 1 2 lần thì ko hết được đâu.
    Nghe nói tắm chanh dễ bắt nắng lắm á cũng kien trì chữa thâm nhưng mà không có hiệu quả, có lần mua sữa rửa mặt bôi lên lưng thử xem có được không nhưng cũng không hết
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu_tocroi Xem bài viết
    Tinny.nguyen ơi, mụn lưng thì thường là bị bệnh lý do thời tiết nắng nóng hoặc là do chỗ nằm không được sạch sẽ, em nên cố gắng giữ gìn vệ sinh, thường xuyên thay ga giường chiếu, mùn mền nữa. Chứ lưng thường để lại mụn lồi và dễ bị thâm nhất.
    Người ta bị phong hàn còn em chắc bị "hỏa hàn" anhthu_tocroi ơi cứ mỗi mùa nóng tới là nổi mụn lưng, nổi mề đay quá chừng luôn gần đây có thuốc Tiêu độc PV nên cũng đỡ đi nhiều lắm rồi. Giờ muốn giải quyết hậu quả thâm
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinny.nguyen Xem bài viết
    Nghe nói tắm chanh dễ bắt nắng lắm á cũng kien trì chữa thâm nhưng mà không có hiệu quả, có lần mua sữa rửa mặt bôi lên lưng thử xem có được không nhưng cũng không hết
    Chị thấy nghệ rất tốt đó em, chịu khó nhờ ai đó đắp nghệ tươi giã nhuyễn lên lưng, chỗ có mụn và chỗ thâm. Tự nhiên mà lại an toàn em ạ, hơi tốn thời gian một chút nhưng mà hiệu quả cao.
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu_tocroi Xem bài viết
    Mụn là vấn đề nan giải của chị em mình, haiz, nói thế thôi chứ ăn uống "CLEAN" và vệ sinh "CLEAN" là giảm thiểu ngay, có khi mà hết mụn và thâm luôn đấy.
    Slogan cho việc bảo vệ vẻ đẹp cho các chị em với DOUBLE CLEAN, i like it.
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

vệ sinh sạch sẽ, ăn uống lành mạnh thì cái gì cũng tốt đẹp cả kimngoc245 ạ
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdep1007 Xem bài viết
    Mình cũng chẳng rõ nữa. Đợt đó là mình đổi bộ sữa rửa mặt + kem dưỡng da ngày/đêm sang một thương hiệu khác vì thấy hiệu cũ nó....teen quá. Vậy đó, mà chỉ khoảng hai tháng dùng, chẳng biết sao mụn cứ thi nhau tủa ra, mình đã ngưng dùng hẳn mà da vẫn cứ ghê ơi là ghê, sần sùi đầy mụn, mà mụn đỏ nữa, da thì nhờn dầu, xám xịt, ghê lắm. Thời kì đó mình khủng hoảng luôn.
    Giờ hàng trôi nổi ngoài thị trường nhiều lắm, chưa kể kem trộn, kem nôi tự chế nữa, mấy tháng trước có mấy vụ bị dị ứng rồi lên facebook la om sòm đó, nhìn cái mặt thấy kinh khủng, da đẹp thành mụn mủ chi chít trên mặt. ỚN!
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chẳng biết là mua phải hàng nhái, hàng giả hay là da em không hợp; nói chung là đã bị rồi, tiếc da mặt cũ và muốn cứu "em" ấy Mới được mách cách lấy lại nhan sắc là dùng vitamin E, em mới chạy đi mua về xong. Dược sĩ dặn là uống mà em định bôi hẳn lên mấy vết thâm, không biết có được không? hay là tiền mất tật mang
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thoa hay uống gì cũng được hết, quan niệm của mình thì thoa trực tiếp luôn đi vì vitamin E được hấp thụ ngay luôn vào da, còn uống thì phải đi qua bao tử rồi mới thẩm thấu qua tùm lum cơ quan mới tới được da, lúc đó chắc cũng mất một nửa thuốc rồi.
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mấy mẹ nào nhà có điều kiện thì dùng sữa tươi để rửa mặt hằng ngày. Axit lactic trong sữa tươi không chỉ giúp làm mờ các vết sẹo, trị vết thâm do mụn mà còn giúp da sáng hơn.
    Không thì cuối tuần làm mặt nạ sữa tươi bằng cách trộn sữa tươi với bột yến mạch và một vài giọt chanh, đắp lên mặt khoảng 30 phút sau đó rửa sạch bằng nước ấm. Thử xem tầm 2 - 3 tháng là sẽ có hiệu quả ngay.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dùng mật ong cũng được, cơ mà nhớ mua mật ong chính hãng, mật ong xịn chứ mua mật ong trôi nổi, mật ong giả thì có làm hoài cũng không có hết thâm được. Mà cách này cũng tốn kém vì mật ong cũng không hề rẻ nhưng công dụng thì khỏi chê luôn.
    Cách làm:
    - Trộn 1 thìa mật ong, 1 thìa sữa ong chúa, 1 quả trứng gà, 1 lượng vừa đủ bột phấn hoa, hoà cùng với nước tinh khiết.
    - Bôi hỗn hợp này lên mặt, sau 30 phút thì rửa mặt bằng nước ấm.
    - Sau đó, bôi hỗn hợp sữa ong chúa và cam dầu lên mặt. Mỗi tuần chỉ nên thực hiện một hoặc hai lần.
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không ai giúp em à? Case em khó quá nên không ai giúp em à?
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdep1007 Xem bài viết
    Chẳng biết là mua phải hàng nhái, hàng giả hay là da em không hợp; nói chung là đã bị rồi, tiếc da mặt cũ và muốn cứu "em" ấy Mới được mách cách lấy lại nhan sắc là dùng vitamin E, em mới chạy đi mua về xong. Dược sĩ dặn là uống mà em định bôi hẳn lên mấy vết thâm, không biết có được không? hay là tiền mất tật mang
    Dùng Vitamin E nè, mà chỉ uống thôi không dám bôi vì sợ hàng rởm nói thế chứ uống vitamin E với ăn trái cây ăn rau củ cho giải độc cơ thể chứ không dám bôi chanh hay mật ong gì lên mặt. Cứ để im đó nó sẽ từ từ hết
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ như chị phuongthao293 là nó sẽ tự hết nhưng mà chắc da em xấu sẵn rồi nên không thể tự hết được buồn thúi ruột
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthao278 Xem bài viết
    Người bị mụn ở mặt, người bị mụn ở lưng còn mình thì bị ở mông Không dám mặt bikini luôn nè Chắc trường hợp này bó tay, từ khi tắm trắng mới hết vết thâm
    Mụn ở mông gây nên thâm thì chắc em phải xem lại khâu vệ sinh, tránh ngồi nhiều, mặc đồ nhỏ thì thoáng mát và hạn chế mặc quần jean.
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đã chịu khó vận động không ngồi nhiều, cũng mặc váy nhiều chứ ít mặc quần jean Da dẻ toàn thân mịn màng, nguyên chỉ có cái mông là.....không thể chấp nhận nổi. Không những nổi mụn mà còn bị sần sùi, thâm đen ....nói chung là xấu vô bờ bến...
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8