TIN TÀI TRỢ.

Liệu có hết mụn thâm trong vòng 1 tuần bằng MUỐI trắng?

• 1.65K Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 125 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là em dậy thì lâu lắm rồi mà mụn vẫn cứ đeo bám, mọc cả dề dề lớp lớp lên mặt. Thử bao nhiêu cách chỉ bớt bớt chứ không triệt để, em có cả uống thuốc bắc mát gan thì mụn xì ra nhiều hơn, có lúc còn ra cả lưng, không se miệng và khá đau nhức. Có đứa bạn chỉ cách là cứ kiên trì rửa mặt bằng nước muối tinh ( hoặc nước muối sinh lý ) sẽ từ từ hết mụn ( tác dụng phụ là ăn nắng). Em rửa được 1 tuần thì thấy mặt khô ráo, nhân mụn se lại và khá rát. Cho em hỏi là nhà mình có ai trị mụn bằng cách trên chưa? Và nếu được review cho em chỗ nào uy tín để trị mụn ( đừng quá đắt) để em nhanh chóng tiêu diệt cái lũ mụn này. Em cám ơn các chị trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm bữa thấy có chị đăng bài trị mụn bằng hỗn dịch lưu huỳnh vs hồ nước rồi, một số chị review cũng khá tốt.

https://www.webtretho.com/forum/f3268...i-mun-1076346/

Còn em thì xài mật ong ở nhà, ra ngoài bôi lớp mỏng Tea Tree Oil của TheBodyShop, thấy nó xẹp được mụn ẩn nữa, mà thâm cũng mờ dần Chứ em thì lười uống thuốc vs làm mấy loại mặt nạ lắm =.=
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi hồi xưa mình bị mụn cũng được bạn bè giới thiệu dùng Tea Tree Oil, cộng nhận rât là hiệu quả. Bôi lên là thấy nó xẹp mụn ngay. MÌnh cũng hoàn toàn không uống thuốc gì hết.
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em bị mụn ở lưng, cũng mặc nó hoành hành vì nghĩ không có gì phải lo vì có bao giờ mặc đồ hở hang đâu mà sợ. Cơ mà mấy nay đi tắm xong soi gương thì thấy các em mụn để lại vết thâm Kiểu này sau này có muốn mặc áo ba lỗ hay hở hở chút thì bye bye
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Tưởng mụn lưng là không bị thâm chứ nhỉ? Mụn lưng là do thời tiết chứ ha
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mặt mình thì láng o không có chút mụn cơ mà cái lưng thì thôi rồi Đúng là do thời tiết chán quá không biết làm thế nào đây này. Trời Sài Gòn đang nắng nóng nữa chứ, mụn lưng đang lên rầm rầm
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình thì ngược với tinny.nguyen Mặt thì lên mụn chứ còn mấy chỗ khác láng mịn mà biết rồi đó, cái mặt tiền nó tung tóe thế này thì còn gì mà vui
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mụn là vấn đề nan giải của chị em mình, haiz, nói thế thôi chứ ăn uống "CLEAN" và vệ sinh "CLEAN" là giảm thiểu ngay, có khi mà hết mụn và thâm luôn đấy.
    :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chuyện là em với bạn trai em đều có mụn, cơ mà em thì mụn để lại vết thâm còn bạn trai em để lại vết lõm. Lõm nhưng da trắng nhìn vẫn còn đẹp trai chứ em vừa đen lại thêm thâm Giờ mụn cũng đã giảm nhiều rồi, nhưng mà vết thâm thì vẫn còn. Em cũng dùng hết sửa rửa mặt này đến cái nọ rồi mà chỉ là làm mờ thôi chứ không hết hẳn gì cả.
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dạo này cứ cuối tuần rãnh rỗi là mấy khổ qua dồn thịt không ấy chị anhthu_tocroi ạ, đúng là người mát nên mụn ít nổi lên nhưng vết thâm vẫn còn đấy. Khổ lắm, thâm quá chứ như con báo đốm hoa ấy
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Sao mà giảm mụn được vậy, trời đất ơi, mình cũng ăn đồ mát, rau xanh quá chừng mà không thấy giảm đâu hết á
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

À thì là hồi xưa cứ thấy mụn là ngứa tay là nặn, rồi từ hồi bạn trai dặn không được dùng tay nặn mụn cái em bỏ thói quen đó và giờ giảm số lượng mụn xuống, cái mụn nào nổi lên thì em chỉ có ngắm các em ấy qua gương thôi.
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Ôi dzời ơi, nặn mụn cũng là nguyên nhân gây thâm đó em ngochoa2412
    :LoveStruc:
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hix, hồi đó thôi chị anhthu_tocroi, giờ em bỏ rồi, giờ em đang ngâm cứu cách làm mất mấy vết thâm từ thời còn ngây thơ ấy :P Nói thế chứ mụn của em cái nào cũng là mụn trứng cá cả mà nghe đồn cái mụn này là dễ gây thâm nhất
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Da mình là da nhờn nặng nên có lẽ cũng vì vậy mà dễ sinh mụn hơn người khác. Mụn của mình cũng đa số là mụn trứng cá, mụn mủ, da tấy đỏ và rất dễ để lại sẹo mụn nếu cố gắng nặn nên mình từ lâu rồi cũng không dám nặn.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn là bị mụn từ trước hay do dị ứng mỹ phẩm mà ra vậy? Mình là bị dị ứng mỹ phẩm nè vì cả hồi tuổi dậy thì da mình cũng không mụn như vậy huhu. Có ai bị giống mình không vậy?
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bị từ xưa rồi bạn, từ hồi đại học tới giờ cũng bảy tám năm rồi. Có đợt thì cũng đỡ đỡ, có đợt chẳng hiểu sao mụn túa ra đầy mặt không dám ra đường luôn. Bạn bị dị ứng mỹ phẩm sao? Nếu chỉ là dị ứng thì ngưng xài một thời gian nó sẽ hết mà
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nói một vòng thấy không ai bị mụn lưng mà bị thâm như mình hết nhỉ? Thế có ai giúp được mình không?
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Người bị mụn ở mặt, người bị mụn ở lưng còn mình thì bị ở mông Không dám mặt bikini luôn nè Chắc trường hợp này bó tay, từ khi tắm trắng mới hết vết thâm
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng rõ nữa. Đợt đó là mình đổi bộ sữa rửa mặt + kem dưỡng da ngày/đêm sang một thương hiệu khác vì thấy hiệu cũ nó....teen quá. Vậy đó, mà chỉ khoảng hai tháng dùng, chẳng biết sao mụn cứ thi nhau tủa ra, mình đã ngưng dùng hẳn mà da vẫn cứ ghê ơi là ghê, sần sùi đầy mụn, mà mụn đỏ nữa, da thì nhờn dầu, xám xịt, ghê lắm. Thời kì đó mình khủng hoảng luôn.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8