TIN TÀI TRỢ.

Điều trị Nám ở đâu an toàn, giá cả hợp lý các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em năm nay 27 tuổi, sau khi sinh bé đầu lòng xong, chẳng hiểu sao da mỏng manh và nhạy cảm hẳn. Càng ngày da càng xạm. Mấy tháng gần đây là đốm nâu và vệt thâm trên đậm màu hơn và có chiều hướng loan ra rông hơn . Em cần địa chỉ khám vá chữa nám da uy tín để ngăn ngừa và chữa nám càng sớm càng tốt ạ, huhuhu. Sợ để lâu quá nám càng lan rộng và khó chữa thì nguy to. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều lắm luôn.<3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 189 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trời ơi. mẹ này sao giống em thế. Sinh con xong cái gì cũng tàn tạ , nhất là làn da, nhiều khi soi gương nhìn thấy mà ghê, giờ em không dám để cái gương nào trong phòng luôn đó. Da e cũng rạm hai bên má, mà không hiểu sao sinh xong da nhạy cảm cực các mẹ ạ, ăn nắng kinh khủng , mới ra ngoài có xíu mà đen thui, em nghe nói lấy nước cốt chanh bôi nám thì hết, mà em bôi được cả chục ngày nay rồi thấy chẳng xi nhê. Mẹ nào có kinh nghiệm chữa trị chỉ chủ top với, cho em hóng ké nào
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Vậy là các mẹ mới trải qua thời kỳ mà mình đã trải qua mấy năm trước. Mấy năm trước mình sin bé ra không bị nám đâu, da mình trắng trẻo lắm, được 1 năm sau thì da mình tự nhiên lại bị nám, tàn nhang, ông xã mình cũng thương vợ thấy thế đi mua liền cho mình mấy hộp trị nám, collagen liền à. Uống collagen da có đỡ nhăn được chút chút chứ nám vẫn nguyên si, không thấy có dấu hiệu suy giảm gì cả huhu. Mình đi khám da liễu mà không thấy ăn thua, giờ thì da trắng mà nám cữ mồn một thế này đây nhìn rất nổi bật ấy chứ ((
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongle1996 Xem bài viết
    các mẹ thử đến các bệnh viện lớn xem thế nào chứ bện viện da liễu cũng không ăn thua đâu
    chung cư hh1 linh đàm
    Bệnh viện da liễu nhiều khi cũng làm qua loa cho mình lắm các bạn ạ.
    Hồi xưa mình bị mà đi da liễu họ hỏi vài câu à, chẳng tư vấn nhiệt tình gì cả, hỏi thêm thì trả lời cụt ngủn, thái độ làm mình phát bực.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bác sĩ ở trong bệnh viện da liễu vì nhiều bệnh nhân nên họ chỉ hỏi mình bị gì xong kê toa luôn, chả bik là có hiểu rõ nguyên nhân mình bị bệnh ko nữa làm mình rất hoang mang. Đi khám bác sĩ Thủy ở Võ Thị sáu cũng vậy đo,s ngồi chờ bỏ cha vào mặc chầm dầm, hỏi bị gì, nói bị lột da chân, nhìn nhìn xong kê cho cái tuýt Vitamin E, về xích chả thấy hết gì cả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emlabupmang Xem bài viết
    bác sĩ ở trong bệnh viện da liễu vì nhiều bệnh nhân nên họ chỉ hỏi mình bị gì xong kê toa luôn, chả bik là có hiểu rõ nguyên nhân mình bị bệnh ko nữa làm mình rất hoang mang. Đi khám bác sĩ Thủy ở Võ Thị sáu cũng vậy đo,s ngồi chờ bỏ cha vào mặc chầm dầm, hỏi bị gì, nói bị lột da chân, nhìn nhìn xong kê cho cái tuýt Vitamin E, về xích chả thấy hết gì cả.
    Đúng rồi đó, bởi vậy từ đó về sau mình có bao giờ đi mấy bệnh viện đó nữa đâu. Giờ mình đi tư nhân , thẩm mỹ viện uy tín mình khám không à, thấy thái độ nhiệt tình mà dễ thương lắm. Mẹ nào sử dụng những liệu pháp trị nám nào hiệu quả thì cùng chia sẻ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nám đúng là nỗi ám ảnh của tất cả phụ nữ, nhất là phụ nữ có thai và sinh em bé. Em cũng từng bị nám, khi sinh con đầu lòng , da mặt mình bị nám, đến dần cuối thai kỳ nám càng ngày càng nặng. Mà nhìn kì lắm, mặt mình một bên nám một bên không, nhìn mất mỹ quan lắm. Các mẹ cùng công ty mình bảo: " mày bị nám là do thay đổi nội tiết, đẻ xong nó sẽ mờ dần" , mình cũng nghĩ và hy vọng thế. Sinh xong 1,2 tháng sau nám vẫn chưa bay, chờ mòn mỏi đến 6-7 tháng cũng thấy gì và hàng năm sau sinh mình vẫn không thấy hết nám. Rầu rĩ kinh khủng các mẹ ạ, các vết sạm đen hơn nếu ra ngoài mình không bịt khẩu trang, đá nám rồi còn ăn nắng mới chết chứ (
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allornothing02 Xem bài viết
    Nám đúng là nỗi ám ảnh của tất cả phụ nữ, nhất là phụ nữ có thai và sinh em bé. Em cũng từng bị nám, khi sinh con đầu lòng , da mặt mình bị nám, đến dần cuối thai kỳ nám càng ngày càng nặng. Mà nhìn kì lắm, mặt mình một bên nám một bên không, nhìn mất mỹ quan lắm. Các mẹ cùng công ty mình bảo: " mày bị nám là do thay đổi nội tiết, đẻ xong nó sẽ mờ dần" , mình cũng nghĩ và hy vọng thế. Sinh xong 1,2 tháng sau nám vẫn chưa bay, chờ mòn mỏi đến 6-7 tháng cũng thấy gì và hàng năm sau sinh mình vẫn không thấy hết nám. Rầu rĩ kinh khủng các mẹ ạ, các vết sạm đen hơn nếu ra ngoài mình không bịt khẩu trang, đá nám rồi còn ăn nắng mới chết chứ (
    Từng bị nám!! là bây giờ hết nám rồi hay sao mẹ nó ơi.
    Em cũng như mẹ nó nè mà em bị cả hai bên gò má cơ, không có oái ăm như mẹ nó.
    Em cũng bị ăn nắng nữa huuuhuhu, rồi tình hình sao mẹ nói tiếp đi ạ
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Vâng mẹ Vivian ơi. Thời đó mình cũng hoảng quá là hoảng, vì nám càng ngày càng lan rộng. Gần nhà mình có cô kia 40 tuổi cũng bị nám từ khi sinh xong cho đến lúc đó, nhìn ghê lắm kìa. Mình nghe ai bày cho cách gì cũng làm, mua kem trị nám thuốc trị nám về uống mà không ăn thua. Thế là mình lên Google tìm hiểu về nám và quyết tâm phải tìm cách làm sao điều trị cho dứt điểm. Theo những gì mình tìm hiểu được thì nám sau khi sinh hoặc khi có bầu là d tình trạng hormon thay đổi, rối loạn nên nám sẽ xảy ra. Dưới da có Melanin, là chân của nám, nên nhất là khi đi nắng chân nám được chuyển ra lớp biểu bì hình thành nên các mảng thâm nám đó các mẹ ạ, vì vậy chúng ta phải điều trị tận gốc thì mới chữa được nám đó
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 156 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Vâng mẹ Vivian ơi. Thời đó mình cũng hoảng quá là hoảng, vì nám càng ngày càng lan rộng. Gần nhà mình có cô kia 40 tuổi cũng bị nám từ khi sinh xong cho đến lúc đó, nhìn ghê lắm kìa. Mình nghe ai bày cho cách gì cũng làm, mua kem trị nám thuốc trị nám về uống mà không ăn thua. Thế là mình lên Google tìm hiểu về nám và quyết tâm phải tìm cách làm sao điều trị cho dứt điểm. Theo những gì mình tìm hiểu được thì nám sau khi sinh hoặc khi có bầu là d tình trạng hormon thay đổi, rối loạn nên nám sẽ xảy ra. Dưới da có Melanin, là chân của nám, nên nhất là khi đi nắng chân nám được chuyển ra lớp biểu bì hình thành nên các mảng thâm nám đó các mẹ ạ, vì vậy chúng ta phải điều trị tận gốc thì mới chữa được nám đó
    KIến thức mẹ chia sẻ đúng quá ạ, em đi mấy thẩm mỹ viện cũng được tư vấn như vậy đó . Họ còn bảo là da chúng ta đã hình thành sâu dưới da rồi, nên khi ra nắng sẽ giúp nó mau hiện lên da thôi, xem quảng cáo mấy kem chống nắng UV trên tivi thấy cũng bảo thế các mẹ ạ (
    Em đang muốn xin tiền anh xã đi chữa trị nám bằng tia lazer đây mà chưa duyệt, bảo là "vợ có nám anh vẫn yêu, không biết có được gì không hay tiền mất tật mang nữa", nghe thì cũng mát òng mát dạ thật đấy nhưng em vẫn buồn lắm các mẹ ạ
    • 156 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emlabupmang Xem bài viết
    Giờ đi bác sĩ vì họ đông với không nhiệt tình như đi khám tư đâu mẹ. Em thấy mấy bà bạn em đi thẩm mỹ viện về nhà mướt rượt , lung linh về hỏi mới biết đi thẩm mỹ viện, mà mấy bà đó cũng đi thẩm mỹ uy tín cũng bảo là: bác sĩ của mấy bệnh viện có tiếng , giỏi họ ra làm tư cũng nhiều lắm, nên đến những người đó mà chăm sóc da.
    Tình hình nám hoành hành quá nên em đang tham khảo coi chỗ nào tốt để đi trị nè, em sẽ update thêm cho các mẹ khi tìm hiểu được thông tin nha
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivian_rose88 Xem bài viết
    Từng bị nám!! là bây giờ hết nám rồi hay sao mẹ nó ơi.
    Em cũng như mẹ nó nè mà em bị cả hai bên gò má cơ, không có oái ăm như mẹ nó.
    Em cũng bị ăn nắng nữa huuuhuhu, rồi tình hình sao mẹ nói tiếp đi ạ
    Đúng là mình đã từng bị mà giờ đã trị được rồi đó mẹ ơi. Nói hơi quá tí nhưng mình mừng mà muốn rơi nước mắt luôn đó. Mình muốn kể cho các mẹ nghe câu chuyện trị nám của mình và những gì mình đã trải qua cho các mẹ khác tham khảo có giống hay không, có thể giúp đỡ được gì cho các mẹ hay không ạ.
    Mình xinh up ở đây hình cái má mình khi chưa trị nám nha cac mum , nhìn ghê hông[IMG]nam_zpsixf3bbih[/IMG]
    • 14 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiphuongtd Xem bài viết
    Giờ đi bác sĩ vì họ đông với không nhiệt tình như đi khám tư đâu mẹ. Em thấy mấy bà bạn em đi thẩm mỹ viện về nhà mướt rượt , lung linh về hỏi mới biết đi thẩm mỹ viện, mà mấy bà đó cũng đi thẩm mỹ uy tín cũng bảo là: bác sĩ của mấy bệnh viện có tiếng , giỏi họ ra làm tư cũng nhiều lắm, nên đến những người đó mà chăm sóc da.
    Tình hình nám hoành hành quá nên em đang tham khảo coi chỗ nào tốt để đi trị nè, em sẽ update thêm cho các mẹ khi tìm hiểu được thông tin nha
    Cho mình hóng ké với, mình chưa lập gia đình, nhưng cũng đang có dấu hiệu nám da, nếu có phương pháp nào ngăn ngừa và chữa trị hiệu quả thì hay quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu thớt bị nám lâu như vậy và tìm mọi cách cũng chưa khỏi thì nên đi khám da liễu, bác sĩ da liễu sẽ chẩn đoán được nguyên nhân gây ra nám da và đề xuất biện pháp như kem thoa, thuốc uống, hoặc trị liệu bằng các công nghệ cao, sẽ giúp nhanh hồi phục hơn đó bạn.
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có ai từng nghe đến công nghệ điều trị nám QX Max chưa, mình nghe giới thiệu đây là một trong những công nghệ điều trị nám da hiệu quả lắm, nếu ai từng đi trị liệu thì chia sẻ thông tin nhá.
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng là mình đã từng bị mà giờ đã trị được rồi đó mẹ ơi. Nói hơi quá tí nhưng mình mừng mà muốn rơi nước mắt luôn đó. Mình muốn kể cho các mẹ nghe câu chuyện trị nám của mình và những gì mình đã trải qua cho các mẹ khác tham khảo có giống hay không, có thể giúp đỡ được gì cho các mẹ hay không ạ.
    Mình xinh up ở đây hình cái má mình khi chưa trị nám nha cac mum , nhìn ghê hông[IMG]nam_zpsixf3bbih[/IMG]
    eo ôi, nám da của bạn nặng quá, cái đây không chỉ nám mà còn thâm do mụn nữa thì phải.
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lam_trang Xem bài viết
    Em năm nay 27 tuổi, sau khi sinh bé đầu lòng xong, chẳng hiểu sao da mỏng manh và nhạy cảm hẳn. Càng ngày da càng xạm. Mấy tháng gần đây là đốm nâu và vệt thâm trên đậm màu hơn và có chiều hướng loan ra rông hơn . Em cần địa chỉ khám vá chữa nám da uy tín để ngăn ngừa và chữa nám càng sớm càng tốt ạ, huhuhu. Sợ để lâu quá nám càng lan rộng và khó chữa thì nguy to. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều lắm luôn.<3
    nghe chị nói sau sinh bị nám em cũng lo quá, cũng vào nghe ngóng tin tức để rút kinh nghiệm cho bản thân. Nhưng mà em thấy chị bị vậy cứ đi bệnh viện da liễu là yên tâm nhất. Còn chị ngại bác sĩ công thì cứ đến các thẩm mỹ viện, bây giờ em nghe nói nhiều thẩm mỹ viện uy tín lắm. Nếu mình tìm đến đúng chỗ thì sau một liệu trình điều trị, sẽ có được làn da tươi trở lại thôi bạn.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.anhtran Xem bài viết
    eo ôi, nám da của bạn nặng quá, cái đây không chỉ nám mà còn thâm do mụn nữa thì phải.
    Không nám không đó mẹ, kông phải thâm mụn đâu, có cái điện thoại cùi của mình hồi đó nó chụp không được nét nên nó vậy đó, mờ mờ ảo ảo, chụp hình lên như thế có dọa ma các mẹ không >"<
    • 189 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Công nhận nhìn cũng dọa má tí đó mẹ Allornothing
    Em cũng bị mà bị nám hai bên gò cơ chứ ko có rải nhiều như vậy, xem ra em vẫn còn may mắn hơn mẹ nhiều lắm. Mẹ có hình sau khi trị nám không up cho tụi em coi thử với
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

vâng ((, đây là hình sau khi dã trị nám nè mẹ. Ai nhìn minhg cũng kinh mà, hồi đó mình còn ghê chính cái mặt của mình nữa là. Đây mình up hình sai khi điều trị cho các mẹ coi nhé[IMG]sau%20nam_zpspwkxockw[/IMG]
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9