TIN TÀI TRỢ.

Cách trị nám tại nhà rẻ rề và cực dễ cho các mẹ đây.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy phương pháp này chỉ có tác dụng mịn, sáng da thôi chứ trị nám thì phải kết hợp nhiều thứ hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Để em về thử công thức nghệ với lòng đỏ trứng gà củ chị Anh Thư xem có hiệu quả không. Thấy đa phần mấy công thức làm đẹp đều sử dụng đến trứng gà là nhiều.
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ Maihan điều trị nám bằng laser ở đâu thế? Em nghe nhiều người nói điều trị bằng laser ánh sáng cũng không có tác dụng gì mấy. Mà thấy chiếu trực tiếp vào mặt thế có an toàn không chị?

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihan.nguyen83 Xem bài viết
    Dục tốc bất đạt mà em. Nhưng phải công nhận phụ nữ ai chẳng thích đẹp nên thành ra nghe ai nói phương pháp nào tốt, điều trị hiệu quả đều thử hết. Nhưng cũng nên cẩn thận, rút kinh nghiệm từ chị, đừng để tiền mất tật mang khi xài mấy loại mỹ phẩm k rõ nguồn gốc với tốn thời gian vào những phương pháp k mang lại hiệu quả cho mình.

Chị bị nám để lâu nên rất khó trị. Thời gian chị cũng xài kem trộn thấy da xấu đi. Đến bác sĩ bị mắng cho 1 trận. Rồi khám da, dùng kem để dưỡng, điều trị kết hợp thuốc uống để da khoẻ, tăng đàn hồi và dùng tia laser điều trị trực tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe cũng thấy ham, nhưng vẫn đợi hiểu quả thì bạn share về tiếp cho mọi người biết nhé
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Với nám mà điều trị bằng các phương pháp mặt nạ thì thấy giống "cưỡi ngựa xem hoa" nhiều hơn, muốn nhanh và hiệu quả thì tốt nhất là đến thẩm mỹ viện để soi da và điều trị thôi. Chứ ở nhà phán bệnh thì bao giờ mới khỏi được.
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Dục tốc bất đạt mà em. Nhưng phải công nhận phụ nữ ai chẳng thích đẹp nên thành ra nghe ai nói phương pháp nào tốt, điều trị hiệu quả đều thử hết. Nhưng cũng nên cẩn thận, rút kinh nghiệm từ chị, đừng để tiền mất tật mang khi xài mấy loại mỹ phẩm k rõ nguồn gốc với tốn thời gian vào những phương pháp k mang lại hiệu quả cho mình.

Chị bị nám để lâu nên rất khó trị. Thời gian chị cũng xài kem trộn thấy da xấu đi. Đến bác sĩ bị mắng cho 1 trận. Rồi khám da, dùng kem để dưỡng, điều trị kết hợp thuốc uống để da khoẻ, tăng đàn hồi và dùng tia laser điều trị trực tiếp.
    Chị maihan hình như khỏi hẳn rồi hả? Lần offline hội em không thấy chị bị nám. Không kể chắc cũng k biết chị bị nám đó.
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suongmusapa2014 Xem bài viết
    Chị maihan hình như khỏi hẳn rồi hả? Lần offline hội em không thấy chị bị nám. Không kể chắc cũng k biết chị bị nám đó.
    Thì tại chị bị lâu, điều trị giờ cũng còn mờ chút à. Make up lên thì k nhìn thấy gì. Chứ thật ra thì vẫn còn ít, nhưng nhìn chung là cải thiện đáng kể so với trước đây rồi. Hồi sinh bé xong là thời gian nám hiện rõ nhất.
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngoc245 Xem bài viết
    Mẹ Maihan điều trị nám bằng laser ở đâu thế? Em nghe nhiều người nói điều trị bằng laser ánh sáng cũng không có tác dụng gì mấy. Mà thấy chiếu trực tiếp vào mặt thế có an toàn không chị?
    Mình điều trị laser bằng công nghệ QX Max ở Orient. Laser an toàn mà mẹ nó, với lại mình sử dụng kết hợp cả kem dưỡng nữa chứ k phải chỉ dùng mỗi laser không.
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngoài 30 là da bắt đầu xấu dần. Rồi sinh đẻ làm thay đổi nội tiết tố da, nhiều người trước k bị mấy mà đẻ xong tự nhiên bị nám da. Giờ ra ngoài dùng kem chống nắng thì cũng chỉ bảo vệ được làn da lúc đó thôi, còn những vết nám chẳng hết được.
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bước vào tuổi 30 da có dấu hiệu nám da rùi, phải học hỏi thêm kinh nghiệm để chăm sóc da mỗi ngày mới được
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tui cũng lo lắm, mới 27 tuổi mà da đã tệ lắm rùi không biết dùng kem gì cho da mặt phục hồi đây
    camera quan sát, camera giám sát, lắp đặt camera, camera hà nội, camera an ninh, camera chống trộm, camera giá rẻ, công ty camera,camera hồng ngoại , camera không dây, camera ip
    CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ CAO HOÀNG GIA
    Địa chỉ: 885 Đường Tam Trinh, Quận Hoàng Mai, TP Hà Nội
    SĐT: 04.8587.6641 / 0904.314.777-01234.685.888 Fax: 04.8587.6641
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e ghe noi mat na long trang trung ga + vai giot chanh tri nam hieu qua, ko biet mn co dung thu chua? cho e xin loi khuyen. thank mn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e có điều trị bằng laser ở tmv kangnam rồi, cũng có tdung nhưng phải kiên trì, nhưng ko làm nữa thì kũg như cũ, phải chịu chi tiền mới đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt em thfi không nám mà có vài đốm tàn nhang. Ko bik dùng pp này có mờ được vết tàn nhang không nhỉ
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em tưởng nám là do đi nắng không che chắn gì chứ. Bà chị em đẻ 2 đứa nhưng thấy da cũng không bị ảnh hưởng gì hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 317 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongmai245 Xem bài viết
    Em tưởng nám là do đi nắng không che chắn gì chứ. Bà chị em đẻ 2 đứa nhưng thấy da cũng không bị ảnh hưởng gì hết.
    Nám do nhiều nguyên nhân gây ra lắm. Vừa do yếu tố bên trong và bên ngoài tác động. Đại loại thì có những nguyên nhân thế này.

Nguyên nhân nám da từ bên trong gồm:
    - Do di truyền.
    - Thay đổi nội tiết tố: Mang thai, mãn kinh, rồi loạn kinh nguyệt.
    - Mắc các bệnh phụ khoa mãn tính viêm tử cung, các bệnh về gan..
    - Tâm trạng, tâm lý căng thẳng kéo dài.

Nguyên nhân nám da từ bên ngoài:
    - Chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, sinh hoạt không hợp lý.
    - Hút thuốc lá, sử dụng mỹ phẩm không đúng cách.
    - Tác động bên ngoài như ánh nắng, bụi, ô nhiễm môi trường..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình điều trị laser bằng công nghệ QX Max ở Orient. Laser an toàn mà mẹ nó, với lại mình sử dụng kết hợp cả kem dưỡng nữa chứ k phải chỉ dùng mỗi laser không.
    Hình như công nghệ Qx Max còn xóa được cả hình xăm nữa mà. Em có đứa bạn nó xăm hình hoa hồng ở tay. Do nhà chạy cho 1 chân vào ngân hàng nhà nước nên nó cũng mới đi xóa cái hình. Nhìn thì chưa thấy hết hẳn vẫn còn vết hơi mờ mờ nữa. Nhưng không thấy để lại sẹo. Thấy hay ghê đó.
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hình xăm mà cũng xóa được nữa hả? Vậy thì nám ăn thua gì với thằng này. Mà có an toàn không? chứ nhiều người trị laser để lại sẹo, cũng thấy hơi lo.
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngoc245 Xem bài viết
    Hình xăm mà cũng xóa được nữa hả? Vậy thì nám ăn thua gì với thằng này. Mà có an toàn không? chứ nhiều người trị laser để lại sẹo, cũng thấy hơi lo.
    Công nghệ QX Max của Châu Âu, là công nghệ laser Q-switched tiên tiến nhất trên thị trường hiện nay rồi nên yên tâm về độ an toàn đi em. Chị làm một thời gian rồi hiện tại da vẫn tốt không thấy bị tác dụng phụ gì.

Công nghệ này có sức mạnh để loại bỏ tất cả các tổn thương hắc sắc tố phổ biến và các màu sắc hình xăm, kích thích tuần hoàn máu. Năng lượng sóng tác động vào lớp bì dưới da nên còn giúp sản sinh collagen, phục hồi độ đàn hồi của da nữa. Hồi đó biết sớm là đã làm từ đầu chứ không để khốn khổ mấy năm như vậy rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thôi mình không dám làm mấy công nghệ tẩy xóa đâu. Thấy nhiều trường hợp trị xong khốn đốn vì để lại sẹo và hư da. An toàn nhất vẫn là sử dụng những phương pháp tự nhiên, chậm mà chắc.
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9