TIN TÀI TRỢ.

Cách trị nám tại nhà rẻ rề và cực dễ cho các mẹ đây.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 77 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, em mới ngoài u30 mà đã bị nám 3 năm nay, càng ngày vết nám càng rõ rệt nên tự ti lắm. Em cũng chưa có dám đi khám vì nghe nói mắc tiền mà không hết.

Hôm vừa rồi em mới được bà chị họ mách cho cách trị nám tại nhà rất rẻ và nghe nói khá công hiệu. Có điều là cần lắm kiên nhẫn và đều đặn. Em mới làm thử được 2 lần. Share lên cho các mẹ bị nám/ sạm da về làm thử nhé. Mẹ nào đã từng làm mà hiệu quả nói cho mọi người biết với nha.

Nguyên liệu trong bếp thôi ạ: Sữa chua( không đường) và bột nghệ. Em tìm hiểu thì bột nghệ có tác dụng làm mờ các vết nám, sữa chua lại làm mịn da, giúp da khỏe mạnh hơn, tuy nhiên cũng có thể khiến da dễ bắt nắng. Các mẹ nếu da khô thì còn có thể cho thêm mật ong ( loại nguyên chất)

Công thức: + 1 hộp sữa chua
    + 5 thìa bột nghệ vàng nguyên chất,
    +có thể thêm 2 thìa mật ong rừng, trộn đều.( nếu da khô).

Cách dùng: Thoa một lớp thật mỏng hỗn hợp này lên vùng có nám, để 15 phút sau đó rừa mặt sạch bằng nước ấm.Phần hỗn hợp còn lại có thể bảo quan trong ngăn mát tủ lạnh và dùng dần trong vòng 1 tuần.

Nghe thì dễ thế đấy, em ham làm quá, nhưng làm xong thì khó rửa vô cùng, vì nghệ rửa ra mặt cứ hơi vàng vàng nên chỉ dám làm vào cuối tuần. Hiệu quả thì vẫn chưa thấy. Chờ thêm vài tuần nữa xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 230 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Nghe cũng thấy ham, nhưng vẫn đợi hiểu quả thì bạn share về tiếp cho mọi người biết nhé
    • 230 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Mà phải làm cuối tuần thật chứ mang cái mặt vàng vàng ấy chắc ở nhà không đi làm mất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ dùng tinh bột nghệ ấy ạ, ko bị vàng mặt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mom em đi làm suốt, lại ko có time làm theo cách này, bữa nghe chị nào bảo Phấn nụ Huế của cô gì ở đường LVS có loại trị nám, định mua cho mẹ nhưng không biết có tác dụng gì không =.='

Có chị nào xài cách này chưa...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 317 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Công nhận chủ top siêng thật đấy. Mình lâu lâu nổi cục mụn bôi nghệ là sáng hôm sau trước khi đi làm phải vật lộn cả tiếng mới chùi được hết màu vàng nghệ.
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Nghệ thì tốt mà có điều xài xong khó rửa mặt. Nhìn mặt lúc nào cũng vàng khe chết khiếp đi được. Mình cũng bị nám nhẹ ở 2 bên má, mình đang xài khoai tây.
    Khoai tây rất tốt trên các vùng sắc tố, những đốm sẫm màu trên da. Các mẹ có thể thử cọ xát một lát khoai tây trên da của bạn hàng ngày; hoặc cũng có thể thử một hỗn hợp đất sét và nước ép khoai tây để thoát khỏi các đốm đen.
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cái này dạng kem hả mẹ nó? Cẩn thận kẻo kem trộn nha. Xài mòn da kinh khủng luôn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mya.linh Xem bài viết
    Mom em đi làm suốt, lại ko có time làm theo cách này, bữa nghe chị nào bảo Phấn nụ Huế của cô gì ở đường LVS có loại trị nám, định mua cho mẹ nhưng không biết có tác dụng gì không =.='

Có chị nào xài cách này chưa...
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trị nám bằng những phương pháp tự nhiên thế này biết bao giờ mới hết được mẹ nó ơi. Mấy cái nám nó nằm sâu trong da rồi, sử dung mấy phương pháp tại nhà thế này chỉ giành cho những người mới bắt đầu hình thành lớp nắm ở biểu bì da bên ngoài thôi. Đối với những mẹ bị nám lâu thì làm k hiệu quả gì đâu.

Mình cũng từng bị nám, cũng thử đủ phương pháp. Do trước đây, đi nắng nhiều mà k che đậy cũng chẳng bội kem chống nắng gì hết, thành ra mấy năm mà mặt mình bị sạm đen. Phải chạy trữa bao nhiêu nơi, làm bao nhiêu phương pháp mới hết được. Nếu mẹ nào nám lâu năm thì chỉ có điều trị bằng laser thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói khoai tây điều trị nám tốt lắm thì phải, cơ mà chưa có thời gian để làm thử. Da mặt em không bị mụn, da trắng mà bị nám nên nhìn mấy đốm nám càng rõ hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi channganrathayxoan Xem bài viết
    Nghệ thì tốt mà có điều xài xong khó rửa mặt. Nhìn mặt lúc nào cũng vàng khe chết khiếp đi được. Mình cũng bị nám nhẹ ở 2 bên má, mình đang xài khoai tây.
    Khoai tây rất tốt trên các vùng sắc tố, những đốm sẫm màu trên da. Các mẹ có thể thử cọ xát một lát khoai tây trên da của bạn hàng ngày; hoặc cũng có thể thử một hỗn hợp đất sét và nước ép khoai tây để thoát khỏi các đốm đen.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Công thức chị chủ thớt nghe hay quá. Chị làm thấy hiệu quả thì báo mọi người nhé. Xem ra chị em bị nám cũng nhiều phết. Trước giờ cứ nghĩ ít người bị nám, ai ngờ thấy nhiều mẹ cũng bị quá. Lót dép hóng mới được.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ xài khoai tây có thấy hiệu quả gì không? Chứ mình xài nghệ là không thấy xi nhê gì rồi đó. Xài liên tục cả tháng trời mà chỉ thấy da sáng với mịn thôi, còn vết nám thì không thấy bớt.

• 285 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chị maihan bị nám nhiều không mà trị hết vậy? Giờ có còn nữa không chị hay là trị dứt điểm được rồi. Em cũng thử nhiều phương pháp mà chưa hết. Em bị nám đen luôn nên thành ra cũng khó. Có lần em dùng thử cả kem trộn quảng cáo trên mạng mà dùng thấy da trắng mỏng đi còn nám vẫn y nguyên, nhìn có vẻ còn rõ hơn lúc chưa xài kem nữa. Da trắng mà bị nắm nhìn rầu hết sức.

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihan.nguyen83 Xem bài viết
    Trị nám bằng những phương pháp tự nhiên thế này biết bao giờ mới hết được mẹ nó ơi. Mấy cái nám nó nằm sâu trong da rồi, sử dung mấy phương pháp tại nhà thế này chỉ giành cho những người mới bắt đầu hình thành lớp nắm ở biểu bì da bên ngoài thôi. Đối với những mẹ bị nám lâu thì làm k hiệu quả gì đâu.

Mình cũng từng bị nám, cũng thử đủ phương pháp. Do trước đây, đi nắng nhiều mà k che đậy cũng chẳng bội kem chống nắng gì hết, thành ra mấy năm mà mặt mình bị sạm đen. Phải chạy trữa bao nhiêu nơi, làm bao nhiêu phương pháp mới hết được. Nếu mẹ nào nám lâu năm thì chỉ có điều trị bằng laser thôi.
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phương pháp chủ top nghe hay quá. chắc mình cũng phải làm thử mới được. Nhưng làm sao để rửa mặt hết vàng vậy chị?
    • 360 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlan8830 Xem bài viết
    Chị maihan bị nám nhiều không mà trị hết vậy? Giờ có còn nữa không chị hay là trị dứt điểm được rồi. Em cũng thử nhiều phương pháp mà chưa hết. Em bị nám đen luôn nên thành ra cũng khó. Có lần em dùng thử cả kem trộn quảng cáo trên mạng mà dùng thấy da trắng mỏng đi còn nám vẫn y nguyên, nhìn có vẻ còn rõ hơn lúc chưa xài kem nữa. Da trắng mà bị nắm nhìn rầu hết sức.
    Dục tốc bất đạt mà em. Nhưng phải công nhận phụ nữ ai chẳng thích đẹp nên thành ra nghe ai nói phương pháp nào tốt, điều trị hiệu quả đều thử hết. Nhưng cũng nên cẩn thận, rút kinh nghiệm từ chị, đừng để tiền mất tật mang khi xài mấy loại mỹ phẩm k rõ nguồn gốc với tốn thời gian vào những phương pháp k mang lại hiệu quả cho mình.

Chị bị nám để lâu nên rất khó trị. Thời gian chị cũng xài kem trộn thấy da xấu đi. Đến bác sĩ bị mắng cho 1 trận. Rồi khám da, dùng kem để dưỡng, điều trị kết hợp thuốc uống để da khoẻ, tăng đàn hồi và dùng tia laser điều trị trực tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 272 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongmai245 Xem bài viết
    Phương pháp chủ top nghe hay quá. chắc mình cũng phải làm thử mới được. Nhưng làm sao để rửa mặt hết vàng vậy chị?
    Dùng khăn ướt lâu sẽ ra hết thôi chị. Nhớ là chà theo đường đi ra phía ngoài 1 lần nhé. Không chà 2-3 lần vì nghệ từ khăn ướt có thể thấm và lan ra các vùng da khác. Với cách lau này thì da mặt sẽ sạch hoàn toàn, không còn bóng dáng của làn da vàng vàng vì nghệ nữa.
    "Sarrie is wonderful"
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Nghe nói dùng lòng trắng trứng gà, dầu ô liu rửa mặt cũng hết màu vàng của nghệ thì phải. Cái này chưa thử, nhớ có mẹ nào có chia sẻ trong mục làm đẹp, chăm sóc da thôi. Các mẹ thử coi có hiệu quả không.
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Làm mấy phương pháp này thì bao lâu mới hết nám được vậy các chị? Cái này em hỏi thiệt nha. Khoảng 3 tháng có mờ được mấy vết nám không?

• 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

3 tháng sao mà hết được hả mẹ phuongthao. Có khi cả năm may ra mới thấy hiệu quả. Vì mặt nạ thiên nhiên này tác động chậm lắm, với nó tác động từ những tế bào, biểu bì bên ngoài. Mà nám da thì hình thành từ những sắc tố da bên trong. Cũng tuỳ từng mức độ nám thì mới dùng cách tự nhiên này được thôi.
    • 433 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

"Thực tế, em cũng đã sử dụng rất nhiều biện pháp làm đẹp kết hợp với nghệ như: sữa chua, mật ong, dầu ô liu. Nhưng chỉ có kết hợp lòng đỏ trứng gà khi pha chúng với nghệ thì lúc rửa đi sẽ không bị vàng da gì hết.

Cách làm của em là lấy củ nghệ tươi giã nhuyễn. Sau đó lấy cả nước lẫn bã nghệ trộn với lòng đỏ trứng theo tỉ lệ 1:1. Sau đó đắp mặt nạ này trong 30 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Làm thử cách này da mặt sẽ không bị vàng nữa.

Em đang đắp mặt nạ nghệ tuần 3 lần với lòng đỏ trứng gà, khi thì sử dụng nó với sữa tươi. Em thấy da em ngày một đẹp hơn lên và trắng trẻo lắm, còn vết nám thì thực sự vẫn chưa cải thiện nhiều."
    :LoveStruc:
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9