Thành viên hỏi
Em gái của tôi năm nay mới 15 tuổi, trong năm vừa rồi em có tăng cân nhiều, từ 42 lên 52 kg, vì thế mà bây giờ làn da xuất hiện vết rạn. Tôi khá lo lắng vì sau này em gái sẽ bị mất tự tin vì làn da bị rạn. Tôi nên làm gì để giúp em gái mình?

Trả lời
Thân chào bạn,Khi cơ thể có sự thay đổi nhanh về trọng lượng, như các bạn trong độ tuổi dậy thì thường sự thay đổi về hormone làm cơ thể tăng trưởng nhanh, dẫn tới trọng lượng cơ thể thay đổi trong thời gian ngắn, làn da không kịp thích nghi cũng sẽ bị rạn. Bạn có thể tham khảo các sản phẩm giúp săn chắc da, mờ vết rạn như Sữa làm săn chắc da và mờ vết rạn Happy Event Firming Lotion với công thức Pink Peppersilm tự nhiên giúp da săn chắc, kết hợp Collaplus & Centella Extract làm mờ dần các vết rạn. Ngoài việc cung cấp độ ẩm cho da từ bên ngoài từ việc sử dụng sản phẩm chống rạn da, bạn cũng cần phải lưu ý việc cung cấp độ ẩm cho da từ bên trong thông qua ăn uống, chế độ sinh hoạt: tránh dầu mỡ, chất ngọt, béo... để hỗ trợ cải thiện cân nặng.Thân mến
Dược sĩ Nguyễn Thị Ngọc Thu - Đại diện Công ty Rohto-Metholatum (VN)