Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Rạn da có chia theo cấp độ không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 687 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 224 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên hỏi
    Sáng nay em đọc một bài viết trên Webtretho về việc cô gái bị chồng bỏ vì rạn da sau khi sinh, em thực sự rất sốc. Bị rạn da thật sự kinh khủng lắm sao thưa bác sĩ. Có nhiều cấp độ rạn da không, em cũng có vài vết rạn do giảm cân nhưng em thấy hoàn toàn bình thường.

Trả lời
    Chào bạnTôi có đọc bài báo về trường hợp này. Theo cảm nghĩ của tôi, người mẹ đáng thương này có kèm theo những rối loạn về tâm lý, trầm cảm sau sanh. Việc trầm cảm sau sanh có thể do nhiều nguyên nhân, trong đó nguyên ngân quan trọng nhất là không có sự chia sẻ của người chồng. Người chồng chưa có sự cảm thông cho người phụ nữ, chưa hỗ trợ người phụ nữ trong việc chăm con cũng như chưa cảm nhận được tình trạng rạn da của nguwofi phụ nữ là tình trạng thông và khó có thể tránh khỏi nhất là ở những người mang thai lần đầu tiên chưa có thông tin nhiều trong việc sử dụng các bienj pháp người rạn da. Tôi nghĩ trường hợp rạn da ở người phụ nữ này chỉ là một trong những nguyên nhân dẫn đến tình trạng trầm cảm sau sanh. Đây là tình trạng khá thường gặp đối với phụ nữ trong giai đoạn hậu sản. Trong thời gian mang thai, thai phụ cần chia sẻ với người chồng về những tình trạng sau sanh, và người chồng cũng nên cảm thông với người phụ nữ, cùng chia sẻ với phụ nữ về cả những công việc chăm con và chăm sóc sắc đẹp sau sanh...Thân mến
    Th.s Bác sĩ Nguyễn Hữu Trung – Giảng viên Bệnh viện Đại học Y Dược TP.HCM

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình sinh xong không bị rạn da, nhưng mà da mình ko trăng lắm và ko đẹp lắ. Có lẽ vì thế nên mình ko bị chăng