TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào đã dùng Xoang Bách Phục chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em bị viêm xoang 5 năm rồi, uống thuốc kháng sinh nhiều quá giờ ko có tác dụng, đã dùng đủ loại thông xoang tán, rồi dùng cả cây hoa cứt lợn nhỏ mũi rồi mà không ăn thua gì có người giới thiệu dùng xoang bách phục này mà ko biết có hiệu quả không, nó lại là thực phẩm chức năng nên em hơi đắn đo. Mẹ nào dùng rồi cho em y kiến với ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CassMin Xem bài viết
    Em bị viêm xoang 5 năm rồi, uống thuốc kháng sinh nhiều quá giờ ko có tác dụng, đã dùng đủ loại thông xoang tán, rồi dùng cả cây hoa cứt lợn nhỏ mũi rồi mà không ăn thua gì có người giới thiệu dùng xoang bách phục này mà ko biết có hiệu quả không, nó lại là thực phẩm chức năng nên em hơi đắn đo. Mẹ nào dùng rồi cho em y kiến với ạ
    Gấu nhà em bị mấy năm nay rồi đây. Mà thuốc dùng thì còn nhiều hơn cả mẹ nó ý đi khám ở Bạch Mai người ta bảo chỉ có Giải mẫn cảm đặc hiệu mới chữa khỏi, cơ mà vừa đắt vừa mất thời gian. Em nghe nói cái này cũng kiểu kiểu như thế, dùng kiên trì còn bớt mẫn cảm nữa. Hay mẹ nó dùng trước rồi cho em biết cảm nhận với
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi love_storm_2009 Xem bài viết
    Chào mẹ nó,
    Em cũng bị Viêm mũi dị ứng, mới uống cái này được 2 tuần thấy cũng tốt phết. Dạo trước sáng ngủ dậy là ngứa mũi hắt hơi liên tục, nhưng giờ em thấy giảm hẳn ý. Nghe nói mùa này hay ngồi điều hòa nhiều cũng ảnh hưởng đến bệnh, vì vậy em ngồi điều hòa cũng không bật lạnh như trước nữa. Lúc nào ra đường chịu khó đeo thêm cái khẩu trang, về đến nhà cũng đỡ sụt sịt hẳn. Nói chung, em nghĩ mẹ nó cứ dùng thử xem nhé
    Đeo khẩu trang với tránh ngồi điều hòa lạnh là chuẩn quá rồi. Mẹ nó dùng thấy đỡ thật hả. Nhà em hắt hơi toàn thành tràng rồi nước mũi tùm lum cả lên liệu có đỡ không mẹ nó nhỉ
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ô tác dụng tốt thế hả mẹ nó? Em về cho Gấu nhà em dùng thử mới được. Chỉ cần xã nhà em đỡ phần nào thôi đã mừng lắm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé!
    Em cũng toàn hắt hơi vào sáng sớm thôi, tôi thì vừa đau. vừa không thở được.
    Tốt thật em sẽ dùng thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hi các mẹ, mình đã khỏi xoang từ trước mùa đông năm ngoái.
    Mô tả bệnh của mình: xoang lên tai, ù tai, điều trị từ đầu tháng 8 đến tháng cuối tháng 10, liên tục bằng kháng sinh, xông mũi.
    Chữa đơn giản bằng xông tỏi: (dễ kiếm hơn hoa cứt lợn hay cây giao nhé)
    1. Nguyên liệu:
    - 1 củ tỏi giã nhỏ
    - 1 chén nhỏ
    - nồi nhỏ thường dùng nấu bột cho con
    - giấy A4
    2. Cách làm:
    - cho tỏi vào cốc, hấp cách thủy
    - khi thấy hơi nóng từ cốc tỏi bốc lên, lấy giấy A4 cuốn 1 đầu từ cốc tỏi, 1 đầu cho lên mũi xông
    - khoảng 10, trong lúc xông vặn nhỏ lửa nhất, và luôn điều chỉnh để không nóng quá
    - 1 ngày xông sáng tối, sau 7 ngày trộm vía mình đã khỏi, và đến giờ ko còn dấu hiệu của nó nữa, :0

Chúc các mẹ may mắn!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    https://clbnuoiduongxuccam.tk/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình uống xoang bách phục được 4 tháng rồi, không khả quan lắm. Lức đầu cố uống ba tháng rồi lại cố lên 6 tháng. Hết 6 tháng mà không khỏi thì mình cũng bỏ. một hộp 125k uống được có 6 ngày thôi. Mà mỗi khi trở trời vẫn đau nhức như thường!
    • 78 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em bị viêm mũi xoang dị ứng quá phát cuốn mũi 2 bên gây ngạt mũi suốt 4 năm rồi, ko lúc nào thở dc 2 mũi, uống 2 tháng xoang bách phục ko ăn thua gì. Thuốc đắt, phí tiền quá, mình phàn nàn trên web thì nó xóa bình luận của mình, rồi gọi điện cho mình bảo nếu anh bị phì đại cuốn mũi thì thuốc này ko hiệu quả đâu ạ . Thế là cho nó lướt.
    Mà e bị dị ứng mũi ko điển hình, vì chỉ ngạt mũi quanh năm chứ ko hắt hơi chảy mũi bao h, chỉ có dịch chảy xuống họng, nhưng mà nhìn mờ và rất mệt mỏi. E đang định đi đốt cuốn mũi mà băn khoăn quá, vì cuốn của mình vẫn tự có nhỏ đc khi nhỏ thuốc co mạch hoặc vận động mạnh. Bs thì người bảo đốt ng bảo chung sống, nhưng thật lòng nhiều lúc rất mệt mỏi. Ai bị quá phát cuốn mũi giống e chia sẻ đi ạ
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghi xoang bách phục hay thông xoang tán... chỉ là thực phẩm chức năng, hỗ trợ điều trị thôi nhé, Ko phải thuốc chữa bệnh!
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mẹ nó, mình bị viêm mũi dị ứng và đã dùng xoang Bách Phục rồi, sử dụng liên tục 2 tháng nhé. Tuy nhiên không thấy cải thiện gì cả. Ban đầu thấy quảng cáo anh Đại úy gì gì đó cũng tin nên mua về dùng, nhưng đúng là tiền mất tật mang. Tốt nhất mẹ nó nên dùng thuốc đã được chứng minh rõ ràng và các bác sỹ khuyên dùng ấy. Chứ mấy sản phẩm thực phẩm chức năng này chất lượng không tin được.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chet that bo no vua mua thu 2 hop hom qua 130k/hop
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

dùng thế nào có tốt không các mẹ
    Top 99+ mẫu bàn uống trà, bàn trà gỗ đẹp thiết kế phù hợp cho nhiều mẫu phòng khách nên mua.Bàn trà cao cấp được bán tại Nội Thất Xinh
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ông chồng mình còn tin mua tận 20 hộp, uống ròng rã, bệnh hoàn bệnh. Vừa bực mình với công ty nào bán Xoang Bách Phục, vừa trách chồng cả tin khiến viêm xoang nặng hơn, đi khám BS mắng té tát.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cảm ơn meyenxubong đã thông tin, mẹ có thông tin hay về xoang chia sẻ nhé. Nhà mình cả bố đẻ và chồng đều bị. Nan giải lắm xoang ơi
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng tại mình tin quảng cáo đó mẹ nó ak. Bây giờ mình xin cạch Xoang Bách Phục luôn
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sẵn lòng mẹ nó ơi, đối với viêm xoang thì phải điều trị lâu dài mẹ nó ak, không vội được đâu. Lai rai như tai mũi họng mà
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó thử tham khảo này.
    Ông chồng mình bị viêm xoang mấy năm rồi, lại còn bị nghiện thuốc lá. Làm quản lý nên lái xe đường dài rất nhiều, đi về là mắt đỏ ửng lên nhìn (kiểu tia máu hằn lên như vừa khóc xong), rồi bị nghẹt mũi lúc nào trên đầu giường cũng có 1 lọ Coldi B, trong 1 túi đi làm 1 lọ Coldi B, hắt xì hơi thì ít nhưng toàn kiểu đau nặng đầu trước. uống 1 tháng tỵ uyên bảo mà ổn phết.5 hay 6 lọ gì ấy. thấy ổng ngủ ngon, không bị nghẹt dậy xịt mũi giữa đêm nữa.
    Mẹ nó thử tìm hiểu xem có xài được không. Chứ tiêm cái giải mẫn gì gì mà Bác sĩ nói thì lâu mà tốn kém, không biết khi ngừng nó có tái phát không ấy chứ.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, hiện nay hầu hết các loại thuốc Đông Tây y chủ yếu là điều trị phần ngọn của bệnh chứ không phải điều trị nguyên nhân gây ra bệnh. Do vậy có nhiều trường hợp mà chỉ tiêm hay uống một vài lần đầu các mẹ thấy đỡ nhưng lại tái phát lại. Mình có chị bạn có thể giúp các mẹ giải quyết tận gốc của bệnh này. Nếu mẹ nào thực sự quan tâm thì inbox số đt mình sẽ nhờ chị í tư vấn jup cho.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào các mẹ. em cũng đã từng bị xoang dị ứng nên em biết cái cảm giác khó chịu do nó mang lại. Nhưng bây giờ thì em đã khỏi rồi, ko biết có phải do em hợp thuốc. Các mẹ cứ mua cái Xoang Bách Phục về mà uống nhé cứ ngày 4v chia làm 2 lần uống xong 1 hộp thấy đỡ hẳn ạ. Chj dược sĩ bảo sản phẩm này dành riêng cho bệnh xoang dị ứng và khuyên kiên trì uống 1 thời gian thì bệnh đỡ tái phát. Trộm vía tỉ lần, mong là trời ko phụ lòng người, em đang cố kiên trì uống chứ thời tiết mua gió thất thường lạnh này khổ lắm
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi merino Xem bài viết
    Hi các mẹ, mình đã khỏi xoang từ trước mùa đông năm ngoái.
    Mô tả bệnh của mình: xoang lên tai, ù tai, điều trị từ đầu tháng 8 đến tháng cuối tháng 10, liên tục bằng kháng sinh, xông mũi.
    Chữa đơn giản bằng xông tỏi: (dễ kiếm hơn hoa cứt lợn hay cây giao nhé)
    1. Nguyên liệu:
    - 1 củ tỏi giã nhỏ
    - 1 chén nhỏ
    - nồi nhỏ thường dùng nấu bột cho con
    - giấy A4
    2. Cách làm:
    - cho tỏi vào cốc, hấp cách thủy
    - khi thấy hơi nóng từ cốc tỏi bốc lên, lấy giấy A4 cuốn 1 đầu từ cốc tỏi, 1 đầu cho lên mũi xông
    - khoảng 10, trong lúc xông vặn nhỏ lửa nhất, và luôn điều chỉnh để không nóng quá
    - 1 ngày xông sáng tối, sau 7 ngày trộm vía mình đã khỏi, và đến giờ ko còn dấu hiệu của nó nữa, :0

Chúc các mẹ may mắn!
    Em đợt còn xông tinh dầu tỏi nhưng cũng chỉ có tác dụng 1 thời gian thôi sau thì làm ko còn tác dụng nữa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2