TIN TÀI TRỢ.

LUTEIN là gì? Nguồn cung cấp từ đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 810 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,012 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa các chuyên gia!
    Gần đây tôi có thấy 1 số sản phẩm sữa mới có bổ sung Lutein. Vậy Lutein là gì? Có tác dụng gì? Trong thực phẩm hàng ngày những loại nào có chứa nhiều Lutein.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,559 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình mẹ Dalat Saigon chụp hơi mờ ha! Mình bổ sung Lutein là một loại carotenoid, trong mắt và trong não chúng ta đều có Lutein và đều cần bổ sung Lutein cho thị lực tốt hơn đó mẹ nó ạ
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình được biết thì Lutein là một loại carotenoid, có nghĩa là màu, hoặc sắc tố tự nhiên, được tìm thấy trong các loại rau lá xanh như rau bina, cộng với nhiều loại trái cây và bắp. Lòng đỏ trứng cũng là nguồn lutein, còn không biết Lutein có ở trong đâu nữa nhỉ? để hiểu sâu hơn về Lutein chắc phải hỏi Bác sĩ tư vấn thôi mẹ nó ah. Mình cũng muốn biết đây.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 6,559 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới thấy là Lutein có nhiều trong các loại rau màu xanh đậm và các loại quả màu vàng đấy ạ. Mà theo nghiên cứu là chúng ta hầu hết đều ăn không đủ Lutein cho nhu cầu hàng ngày đâu
    • 71 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào bạn,

Lutein là một sắc tố carotenoid rất quan trọng chiếm đến 66-77% lượng carotenoid hình thành nên cấu trúc não, đặc biệt tập trung nhiều ở các vùng não liên quan đến khả năng học hỏi và ghi nhớ của bé, cụ thể là các chức năng ngôn ngữ, trí nhớ, nghe và nhìn. Lutein là một dưỡng chất cơ thể không tự tổng hợp đươc mà phải được bổ sung thông qua chế độ dinh dưỡng hàng ngày, bằng một chế ăn nhiều rau trái có màu xanh đậm, đỏ, cam như cải bó xôi, cải xoắn, súp-lơ xanh, ớt chuông đỏ, cà rốt, quả bơ, kiwi, táo, lòng đỏ trứng, bắp ngô,…đặc biệt Lutein hiện diện trong sữa mẹ và sữa công thức có chứa Lutein.

Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong sữa Optimum Gold thì hàm lượng Lutein như thế nào nhỉ