TIN TÀI TRỢ.

Làm sao biết con hấp thu như thế nào là đủ?!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 435 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,578 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra một điều em và rất nhiều các mẹ quan tâm và băn khoăn là liệu con mình ăn như vậy, nhưng hấp thu vào cơ thể là bao nhiêu?
    Làm sao để tối ưu hóa những dưỡng chất bổ sung cho con?
    Làm sao để con hấp thụ tốt nhất những chất dinh dưỡng, đủ cho sự phát triển về trí tuệ và thể chất của con?
    Mong chuyên gia cho em xin ý kiến

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 739 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Băn khoăn chung của tất cả các bà mẹ. Nhiều khi cũng không biết bé nạp như vậy như hấp thụ được bao nhiêu nữa.
    • 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy giờ làm sao các mẹ nhỉ!? Nhiều bé nhìn bụ bẫm lắm nhưng lại bị suy dinh dưỡng! Chẳng hiểu luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dalat-saigon
    • 71 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé tăng trưởng tốt, tháng nào cũng lên cân, tăng chiều cao là một tiêu chí để đánh giá về mức độ tiêu hóa và hấp thu đầy đủ các chất dinh dưỡng. Bé đi tiêu phân mềm vui chơi và lanh lợi cũng phản ánh bé đã hấp thu tốt các chất dinh dưỡng ăn vào hàng ngày. Để tối ưu hóa việc hấp thu các chất dinh dưỡng cần chọn sữa có bổ sung thêm các vi khuẩn có lợi và chất xơ hòa tan ( probiotic và prebiotic), cho bé ăn dặm đa dạng các loại thực phẩm. Nhớ sử dụng muối bổ sung iod trong bưã ăn hàn ngày của trẻ.

Thân.